What's new

[Cung TM] Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Status
Not open for further replies.
Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011)

Với lời kêu gọi, rủ rê từ topic này của anh Leng Keng
https://www.phuot.vn/threads/14734-Hoa-Tết-Cái-Mơn_-Bến-Tre/page3

và sau khi được thổ địa miền Tây Ku Kòy đi tiền trạm ngày 8/1/2011 về thì cái lịch trình ăn chơi đập phá miền Tây được phác thảo như sau nhé!

Nguyên văn bởi Ku Kòy

Đoàn 1:-22/01/2011
5h30 AM, xuất phát tại CV Phú Lâm.
7h00 AM, đến Mỹ Tho, ăn hủ tiếu chay Mỹ Tho, tham quan chùa Vĩnh Tràng.
10h00 AM tiến về TX Sa Đéc. 11h30 nghỉ giải lao tại chợ nổi Cái Bè ăn nhẹ.
1h00 PM đến TX Sa Đéc - Đồng Tháp ăn trưa, tham quan làng hoa. Ăn nhẹ trên phà.
5h00 PM trở về Vĩnh Long, ngắm ánh đèn cầu Mỹ Thuận, đốt lửa trại tại khu du lịch Vinh Sang, làm tiệc tất niên.

-23/01/2011
8h00 AM khởi hành, về đến Chợ Lách 10h, ăn nhẹ, tham quan làng hoa Cái Mơn.
12h00 AM ăn nhẹ, tiến về Tiền Giang. Ghé tham quan mua sắm đặc sản Bến Tre.
2h00 PM ăn trưa tại Mỹ Tho.
3h00 PM tham quan làng hoa Mỹ Tho.
5h30 PM trở về SG.

Đoàn 2:-22/01/2011 dự kiến sẽ đón xe CLC xuống Sa Đéc ăn riêng và gia nhập cùng đoàn 1 tại đây.

Kinh phí dự kiến: 250k/người (không bao gồm vé xe CLC).

Di chuyển qua 3 bến phà/đò: An Bình, Phú Sơn, chợ nổi Cái Bè; 02 cầu dây văng: Rạch Miễu, Mỹ Thuận.

Trên đường đi sẽ ghé nhiều điểm tham quan nhỏ thú vị, chờ KHÁM VÀ PHÁ (c)

Last edited:
Re: Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011

[/U]
[/SIZE]

@ Anh Leng Keng: Mang giúp Mơ 1 cuộn dây để cột cờ theo xe máy, cám ơn.

Hic hic giờ này trể quá, khu nhà mình toàn shop không hà, giờ này làm sao tìm ra tiệm tạp hóa bi giờ? Thôi mai sài băng keo nhé.

Re: Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011

Ngủ sớm, mai dậy sớm, đi sớm mấy ông bà tám ơi :))

Ah, mà lộ trình để các pác tham khảo nếu có đến trễ nha:
- Từ Bưu điện TP xuống Đồng Khởi ra Lê Lợi, qua khỏi chợ Bến Thành tiếp Trần Hưng Đạo. Từ Trần Hưng Đạo ra Đại lộ Đông Tây có nhiều đường nhưng chiếu trên Google Earth thì đến Huỳnh Mẫn Đạt rẽ ra Đại lộ Đông Tây thì có lẻ là ngắn nhất.
- Cuối Đại lộ Đông Tây là cầu vượt, rẽ trái là Quốc lộ 1A đi về Miền Tây. Có 2 cách để rẽ trái: Một là lên cầu vượt rồi vòng xuống (gần hơn); Hai là rẽ phải đến vòng xoay An Lạc rồi quanh trở lại (xa hơn). Chú ý xe sau khi chuẩn bị lên, xuống cầu vượt và khi chạy trên cầu vượt cũng phải cẩn thận giảm tốc độ để ôm cua. Sau khi xuống cầu vượt sẽ dừng lại để nhóm của Mio nhập đoàn. Do đó, đề nghị Mio xích lên chút xíu nữa ngay chân cầu vượt chứ đừng chờ ở Vòng xoay An Lạc.
- Từ chỗ cầu vượt theo QL1A khoảng 30 km sẽ đến 1 vòng xoay lớn chuẩn bị vào Thị xã Tân An - Long An. Các nhóm nên dừng lại trước khi vào vòng xoay để thống nhất theo đường nào, tránh trường hợp có người theo đường tránh, có người theo đường ngang qua thị xã. Thông thường xe 4B trở lên sẽ theo tuyến đường tránh thị xã. Còn đoàn của mình có lẻ nên đi ngang qua thị xã.
- Sau khi ra khỏi thị xã Tân An tiếp tục theo QL1A khoảng 20km sẽ đến vòng xoay ngã 3 Trung Lương. Nếu rẽ phải sẽ tiếp tục đi theo QL1A. Còn đi thẳng sẽ vào thành phố Mỹ Tho. Không biết Kukoy sẽ đón đoàn ở chỗ nào. Có lẻ nên đón trước khi vào vòng xoay để chờ các nhóm gom đủ.
Tới đây thì mình bàn giao cho Kukoy làm cán bộ đường lối tiếp tục nhiệm vụ nha. :))

Thôi, mình đi ngủ trước đây :)) Nhớ để đồng hồ báo thức réo trước 4 giờ sáng nha. :))

Khúc qua Tân An, em toàn phóng đường tránh không à, lúc về thì mới đi trong thành phố thôi.

Em mới gọi cho chị Mơ, ngày mai em đem theo một cuộn dây nilon lớn để buộc cờ. Úi giời, dưng mà em có tập trung ở Bưu điện đâu. Thôi kệ, em cứ mang vậy, để chơi trò chơi cũng được.

Lần trước nhà em đi Madagui bằng xe máy í, cả đoàn đi đều bật đèn sáng tưng bừng cho bà con người ta tránh đó mà, hehehe :)). Đoàn mình vừa có cờ, vừa có đèn cho nó hoành tráng nhề.

Các trò chơi đã sẵn sàng cho các anh chị em lên thớt! Ố deeeeeeeeeeeeee =)) =))

Bạn Xuka PM cho mình chính xác địa chỉ nhé, rồi xem chỗ nào thuận tiện vì nhà mình phía dưới QT & mình vẫn dự định đi hướng An Lạc - Bình Chánh cắt Đông Tây

OA oa oa không ngủ được! Hồi hộp như con nít được đi chơi. Sao ai cũng tài trợ bia hết nhỉ? Không có nước ngọt à? Mình không uống được bia, phen này lổ nặng. Dậy đi, dậy đi bà con ơi! Cà phê nào!
( Mong rằng từ lúc này sẻ không còn ai theo đạo "HỒI" nữa).

OA oa oa không ngủ được! Hồi hộp như con nít được đi chơi. Sao ai cũng tài trợ bia hết nhỉ? Không có nước ngọt à? Mình không uống được bia, phen này lổ nặng. Dậy đi, dậy đi bà con ơi! Cà phê nào!
( Mong rằng từ lúc này sẻ không còn ai theo đạo "HỒI" nữa).

Cũng dậy từ 2h sáng giống như anh nè, nhưng mà ko vào net được vì nhà ko có net!

Mọi người dậy hết chưa? Tớ chạy đi lấy xôi & bắp & chả lụa đây! :))

Vì đầu hôm ko uống bia,nên cái thần kinh nó ko cho mình ngủ.
Cũng trằn trọc mãi như con nít mới lớn đc ba mẹ cho đi chơi.
Ko có n.ngọt thì về đó hái dừa uống đỡ a Lengkeng ơi!!!!!:))
Bây giời đang nhăm nhi cà phe .chuẩn bị x.phát.(BB)

Đi hết trơn rồi...

Chiều nay mình mang theo 2 thùng nước ngọt dành cho "dai nhân". He he...
Đi gần mà cũng lủ khủ hành lý. Bao giờ mới trị được cái bịnh này?
Nôn gặp chị Mơ, chị Pa và các em gái xinh. :D

(Cái ông Đờ vít sao không đi chuyến này mà lấp ló?)

Giờ này mọi người đang hưởng thù nè. oaoaoa

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,582
190,135
Latest member
liemnv
Back