What's new

[Cung TM] Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Status
Not open for further replies.
Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011)

Với lời kêu gọi, rủ rê từ topic này của anh Leng Keng
https://www.phuot.vn/threads/14734-Hoa-Tết-Cái-Mơn_-Bến-Tre/page3

và sau khi được thổ địa miền Tây Ku Kòy đi tiền trạm ngày 8/1/2011 về thì cái lịch trình ăn chơi đập phá miền Tây được phác thảo như sau nhé!

Nguyên văn bởi Ku Kòy

Đoàn 1:-22/01/2011
5h30 AM, xuất phát tại CV Phú Lâm.
7h00 AM, đến Mỹ Tho, ăn hủ tiếu chay Mỹ Tho, tham quan chùa Vĩnh Tràng.
10h00 AM tiến về TX Sa Đéc. 11h30 nghỉ giải lao tại chợ nổi Cái Bè ăn nhẹ.
1h00 PM đến TX Sa Đéc - Đồng Tháp ăn trưa, tham quan làng hoa. Ăn nhẹ trên phà.
5h00 PM trở về Vĩnh Long, ngắm ánh đèn cầu Mỹ Thuận, đốt lửa trại tại khu du lịch Vinh Sang, làm tiệc tất niên.

-23/01/2011
8h00 AM khởi hành, về đến Chợ Lách 10h, ăn nhẹ, tham quan làng hoa Cái Mơn.
12h00 AM ăn nhẹ, tiến về Tiền Giang. Ghé tham quan mua sắm đặc sản Bến Tre.
2h00 PM ăn trưa tại Mỹ Tho.
3h00 PM tham quan làng hoa Mỹ Tho.
5h30 PM trở về SG.

Đoàn 2:-22/01/2011 dự kiến sẽ đón xe CLC xuống Sa Đéc ăn riêng và gia nhập cùng đoàn 1 tại đây.

Kinh phí dự kiến: 250k/người (không bao gồm vé xe CLC).

Di chuyển qua 3 bến phà/đò: An Bình, Phú Sơn, chợ nổi Cái Bè; 02 cầu dây văng: Rạch Miễu, Mỹ Thuận.

Trên đường đi sẽ ghé nhiều điểm tham quan nhỏ thú vị, chờ KHÁM VÀ PHÁ (c)

Last edited:
Re: Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011

Giờ này chắc đoàn đang ở vườn hoa Thủ Khoa Huân ( chợ hoa Mỹ Tho ) --> quê mình ^^ , nhà lobicat ở sát bên cái vườn hoa này :> ... mong hình cả nhà quá .... nhớ Mỹ Tho quá ... hix ...

Re: Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011

Wow! Đã về đến nhà an toàn, giờ vẫn còn cảm giác lâng lâng của sự sung sướng mà chuyến đi đã mang đến. Cám ơn tất cả các mem của chuyến đi. Cám ơn BTC và đặc biệt cám ơn Chị Mơ đã có công nhiều nhất để chuyến đi hoàn thành ngoài sự mong đợi của mọi người (c)(c)(c).

Hơn 4g sáng đã bị gọi dậy, mơ mơ màng màng, 3 chân 4 cẳng chạy đi lấy balo. Rồi lót tót theo Weekender rời KDL Vinh Sang. Vào tới TP Vỉnh Long cũng vừa 5g sáng. Weekender bỏ mình ở nhà xe Huỳnh Lợi để đi xe tốc hành về SG, còn Wee thong thã đi xe máy về sau.
Đi xe 7 chổ nên chỉ 7g11 là mình đã đến khu vực BXMT, nhưng từ đấy về nhà mất gần 1g. Đi xe ôm tới nơi làm việc thì trể mất 30p. Tới 10g xong việc, thư thã lội bộ về nhà.
Khoãng 17g thì Sun gọi mình để nhận lại xe.
+ Toàn bộ đồ đi trại hiện tại chỉ mới nhận lại có túi ngủ. Võng, bạt, lều, chiếu DL bạn nào giử thì vui lòng nhanh chóng alo anh L.K vì số đồ này mình đã hứa cho nhóm chị Kẹo Mút mượn cho chuyến đi cuối tuần này. GẤP_Thanks
+ Trong phòng của nam ở KDL Vinh Sang mình còn bỏ quên 1 áo Phượt PKM màu đỏ, bạn nào nhặt được cho xin lại. CÓ HẬU TẠ.
Không biết mọi người về hết chưa?

Chuyến về miền Tây ngắm hoa tết đồng thời cũng là 1 chuyến dạo chơi nhằm kết nối các bạn Phượt mới và củ đang sống và làm việc tại TP HCM.
Vài hình minh họa cho chuyến đi tạm gọi là TẤT NIÊN PKM và PHƯỢT SG.

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Về nhà lúc 6hPM cảm giác thật là đã và phê, dọn qua loa vài thứ xong rùi đi ngủ hehe. Cảm ơn tất cả mọi người đặc biệt chị Mơ và ban tổ chức đã tạo 1 đêm thật tuyệt vời (c):L

Hehehe, tối hôm qua trước khi ngủ đã nói anh L.K. dậy nhớ kêu em vì mấy lần trước thấy anh L.K. toàn dây sớm. Vậy mà sáng nay, kém 15 phút 4 giờ em đã dậy (c) nhưng ko biết anh L.K. nằm ở võng nào. Cầm điện thoại gọi rồi dóng tai nghe võng nào reo mới biết đại ca nằm chỗ nào. Thì ra đại ca còn đang ngon giấc nồng :D

Qua bên kia sông, vô bến xe TP Vĩnh Long thì thấy toàn xe tải. Đến nhà xe Huỳnh Đạt khoảng 5 giờ sáng. Hình như xe 7 chỗ anh L.K đi xuất phát khá trễ so với lịch trình 5 giờ vì em chạy đến Cai Lậy mới thấy xe này vượt qua với tốc độ chắc cũng cỡ gần 100km/h :D

Em thì tà tà 50 km/h gần đến Mỹ Tho tấp vào đỗ xăng rồi ra cà phê võng làm ly cafe đá đến 6g30 thì tiếp tục tà tà. Về đến nhà gần 8g30. Vậy là coi như về tới nơi cùng lúc với anh L.K. =))

Mà phải công nhận, lâu rồi mới chạy xe máy xa như thế này làm 2/3 đường về bị "ông hết cả mê"

Last edited:

Lần đầu tiên đi phượt với cả hội mà được đông vui thế này, thích mê :D. Chỉ tiếc là em xuống muộn quá nên ko chơi với đoàn dc nhiều. Dù sao cũng cám ơn tất cả mọi người - nhất là chị Mơ về chuyến đi này ^^

Cả nhà đuối hết rồi?post hình đi cả nhà

19:00 Phượt Cần Thơ Kieubsg và Hiền cũng về tới nhà an toàn. Anh Thắng và anh Thiện nhỡn nhơ cầm lòng ko đặng với món ba khía me chua ngọt Cần Thơ , nên em đoán chắc hơn 21:00 mới tới nhà hehe

Tâm trạng vẫn còn lâng lâng của chuyến đi, xin cám ơn Chủ thớt, cảm ơn BTC, cảm ơn tất cả về chuyến Tất Niên Miền Tây thật chu đáo vui vẻ.

Thay mặt 3 ôm cảm ơn luôn đồng chí cán bộ đường lối cừ của nhóm Nguyenduythang ạ

Rất mong gặp lại các bạn đâu đó trên đường phượt sắp tới :D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,942
Latest member
Nhocdecor
Back