What's new

[Cung TM] Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Status
Not open for further replies.
Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011)

Với lời kêu gọi, rủ rê từ topic này của anh Leng Keng
https://www.phuot.vn/threads/14734-Hoa-Tết-Cái-Mơn_-Bến-Tre/page3

và sau khi được thổ địa miền Tây Ku Kòy đi tiền trạm ngày 8/1/2011 về thì cái lịch trình ăn chơi đập phá miền Tây được phác thảo như sau nhé!

Nguyên văn bởi Ku Kòy

Đoàn 1:-22/01/2011
5h30 AM, xuất phát tại CV Phú Lâm.
7h00 AM, đến Mỹ Tho, ăn hủ tiếu chay Mỹ Tho, tham quan chùa Vĩnh Tràng.
10h00 AM tiến về TX Sa Đéc. 11h30 nghỉ giải lao tại chợ nổi Cái Bè ăn nhẹ.
1h00 PM đến TX Sa Đéc - Đồng Tháp ăn trưa, tham quan làng hoa. Ăn nhẹ trên phà.
5h00 PM trở về Vĩnh Long, ngắm ánh đèn cầu Mỹ Thuận, đốt lửa trại tại khu du lịch Vinh Sang, làm tiệc tất niên.

-23/01/2011
8h00 AM khởi hành, về đến Chợ Lách 10h, ăn nhẹ, tham quan làng hoa Cái Mơn.
12h00 AM ăn nhẹ, tiến về Tiền Giang. Ghé tham quan mua sắm đặc sản Bến Tre.
2h00 PM ăn trưa tại Mỹ Tho.
3h00 PM tham quan làng hoa Mỹ Tho.
5h30 PM trở về SG.

Đoàn 2:-22/01/2011 dự kiến sẽ đón xe CLC xuống Sa Đéc ăn riêng và gia nhập cùng đoàn 1 tại đây.

Kinh phí dự kiến: 250k/người (không bao gồm vé xe CLC).

Di chuyển qua 3 bến phà/đò: An Bình, Phú Sơn, chợ nổi Cái Bè; 02 cầu dây văng: Rạch Miễu, Mỹ Thuận.

Trên đường đi sẽ ghé nhiều điểm tham quan nhỏ thú vị, chờ KHÁM VÀ PHÁ (c)

Last edited:
Re: Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011

Huhu, tối T7 em mới khởi hành. Mọi người ăn chuột từ từ, chừa phần em với nghen!!! :((

Tiệc tất niên sẽ bắt đầu lúc 19h, em yên tâm. Chị sẽ giao cho nhóm em nhiệm vụ cực kỳ quan trọng: Chở theo 6 thùng bia tài trợ,...nhóm em chưa đến, mọi người ko thể bắt đầu :))

Vài chân dung ban bệ Thô Bỉ để các bạn chuẩn bị tinh thần.
Bây giờ rút lui vẫn chưa muộn. :D

Mụ "chị Pa" nham hỉm

Atiso máu lạnh

Người rất rất Xấu

Người không Tốt tẹo nào

Em làm chị nhớ kỷ niệm quá......:) :((

Chúc mọi người chuyến tất niên vui vẻ và bình an nhé ^_^.

Cảm ơn em. Nều em cùng tham gia để đónTất niên & đón Deny về thì sẽ rất rất vui...........:)

Tối nay nhóm em đến trước ở Chợ Gạo, tranh thủ tìm dùm anh Thắng cái lu để phẩu thuật và nướng chuột nhé. Kiếm hem có em xung phong làm cái lu luôn (vì cong ty em giờ toàn gọi em là cái lu hok àh). Hihi

Mà nói thật e chưa nhìn thấy cái lu quay chuột bao giờ cả.

Đơn giản chỉ là cái lu đựng nước ở quê, to một tí....

Re: Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011

Hông đỡ nổi với hình bà Sô già...Ui. xế iu của em...iu xế nhìu lém =))

Huhu, tối T7 em mới khởi hành. Mọi người ăn chuột từ từ, chừa phần em với nghen!!!
Đi từ từ anh chừa phần cho mấy ngày nầy xe đông lắm ,quyết chuyến nầy làm phục vụ hậu cần chu đáo ..Để còn qua Phil em phục vụ lại cho anh ..he..

@all: tình hình là chị kế toán của em thứ bảy này không đi với em được. Nên hôm đó em lại một mình, hehe. Em đợi chị Nước biển Hải Phòng ở chỗ hẹn nhá.

1.Cái tên của chị nghe " tây " thế mà em lại phiên ra như thế thì còn gì là hay . Để cho mọi người đoán mò nước biển hay biển nước biển mới thích chứ :D- Còn HP là Hải Phòng thì chuẩn ko cần chỉnh :D .
Hẹn gặp em ở An Lạc .Chị sẽ đi đường ngã QL1A - Tô Ký ( lúc 5h 30 ) . đi QL1 qua ngã tư An Sương thẳng 1 mạch đến vòng xoay ( ngã tư ) An Lạc ( lúc 6h ) .Chị đã PM cho em số ĐT .

Chị Pa đang đi 1 mình kìa ??? Có ai nhanh chân muốn đi cùng chị Pa ko ?

Last edited:

Chào cả nhà Phượt,

Vừa mới đăng ký được với chị Mơ hơi muộn chút nhưng vẫn rất vui (hvọng ko quá khích) được tham gia cùng đoàn. Mình là xế, hiện đang còn trống vị trí o, bạn nào đi mà chưa có xế thì alo mình nhé để sáng mai qua đón đi cùng, 0904 445 715, mình ở Tbình.

Thanks, gặp cả nhà ngày mai!!!!

Quởn quá không chịu được nên mình xin nghỉ phép ngày mai để đi sớm rồi. Vậy ngày mai em sẽ nhập đoàn từ sáng sớm nhen chị Mơ, em đi hướng An Lạc - Bình Chánh, tối nay em sẽ liên lạc với bạn Minh Mio để xác định địa điểm nhập đoàn nhé.

Chào cả nhà ^^

Chắc phải mua nhiều nhãn nhục ăn mới được

Chuẩn không cần chỉnh luôn Ếch ơi. Ếch vô Hội những người phát cuồng vì Nhục ngây thơ của Mio đê, trên fb đó =)) =)) =))

Nhà em chỉ còn 6l rượu, cho em góp vui luôn nhé.
/Quên lấy nick này, em là colnaux ạ

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,652
190,156
Latest member
phathaioqan1
Back