What's new

[Tổng hợp] Vespa Hưu trí – hành trình châu Âu: Ý – Pháp – Thụy sỹ

How many roads must a man walk down
Before you call him a man?

Anh Bob bên câu lạc bộ những người bạn Dylan cứ hỏi em suốt ngày là có bao nhiêu xe mới được là thành viên rồi đi bao nhiêu chuyến mới được gọi là phượt thủ. Chơi mãi rồi anh ấy cũng tự tìm được câu trả lời là cần dek gì phải có xe, cứ đi ọp lai, chém gió rồi bia rượu rồi sẽ là thành viên. Đi bao nhiêu chuyến thì ấm vào thân thôi chứ cái danh phượt thủ, phượt thiếc, chuyến nọ, chuyến kia cũng có làm được cái gì đâu. Và chuyện đời thì cứ như nước chảy mây trôi.

The answer, my friend, is blowing in the wind.
The answer is blowing in the wind.

Nhưng mà đi thì vẫn cứ phải đi, lên đường thì vẫn cứ phải lên đường. Năm nay nhân có sự kiện tụ họp của toàn thể anh em giới Vespa tại Ý nên tổ Hưu trí chúng em sang châu Âu chơi mấy hôm.

Chuyến đi sẽ kéo dài trong 3 tuần từ 30/5 đến 20/6.

Vespa world Days 2014

Cung đường dự kiến

Chưa đi châu Âu bao giờ nên cả đoàn ngoài hồ hởi, phấn khởi ra thì rất lo lắng.

Em xin hỏi tiếp các bác vấn đề điện đóm. Google electric, power, plug, converter thì ra loằng ngoằng quá nên em chuyển sang từ khóa "Ổ cắm điện châu Âu". Kết quả đây, rất dân dã mà dễ hiểu.

Các bác xác nhận giúp em với.

http://thietbidienthongminh.com/O-cam-dien-da-nang-du-lich-TA1

Hình ảnh

Video cho nó sinh động

[video=youtube;HRRpQCTHtTs]http://www.youtube.com/watch?v=HRRpQCTHtTs[/video]

Mình đang dùng cái này nhưng chất lượng thường lắm, dùng tạm thì chắc ko sao.

Trong các nước châu Âu thì có Đức dùng ổ cắm chuẩn Schuko thì sẽ hơi khó, các nước còn lại như Ý, Pháp (vài nơi như Paris thì cũng dùng chuẩn Schuko) thì ko thành vấn đề :)

Các bác đi tour xuyên châu Âu lần này mà ko tranh thủ tuyên truyền về biển đảo ah ?

Thấy TV giới thiệu đoàn với bác Lâm trưởng đoàn. Thật tự hào vì người Việt mình có đoàn vespa đi du hí tận trời Âu, đi những 4 nước toàn núi đèo nhiều. Vespa mà leo đèo Thụy Sỹ thật là ngoạn mục.

3 năm chờ đợi bài, không biết thành bại ra sao? Các bác còn ai gắn bó với phuot.vn lên tiếng cho anh em biết thêm thông tin với.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back