What's new

Vinh - Vientiane: xem chung kết Seagame 2009

Status
Not open for further replies.
Em và một số anh em Hà Nội định làm 1 quả đi xe máy qua Lào xem Seagames (hy vọng Việt Nam lọt vào chung kết môn bóng đá)

Lịch trình như sau:

Sài Gòn, Hà Nội - Vinh: Tối Thứ 6 ngày 11/12/2009
Vinh - Vientiane: 2 ngày (800km)
Vientiane - Vinh: 18-20/12/2009
Chi phí dự kiến: tiền xăng xe 150k/ngày
Ăn uống: 150k/ngày
Ngủ: 50k/ngày

Anh em nào tham gia thì đăng ký nhé. Các bậc lão thành nếu cho ý kiến được thì vào quát mắng em vài câu với :L

Last edited by a moderator:
Xăng 8000kip/lít = ~17,000vnd/lít

Ngủ ko có giá dưới 50,000 kíp ở các tp nhỏ. Vientian sẽ chi khoảng 8$/đêm cho một chỗ ngủ OK sạch sẽ

Ăn vỉa hè cũng hết ~40,000 - 50,000 kip/bữa cho 2 người ( nếu ăn ít)

Chưa kể nước uống, vệ sinh vv...

Nhìn chung nên tính dôi hơn budget này

Em phụ trách miền bác giúp bác Acc khâu đăng ký và 1 số việc lặt vặt nhé!

Nhà LE vừa đi Lào về cho ý kiến thì quá chuẩn rồi còn gì, tớ chỉ góp ý thêm là từ Vinh đi Vientiane mà chạy 2 ngày có lẽ hơi mệt. Mặc dù đường xá bên Lào ngon thật nhưng 400km/ngày cũng là hơi nhiều, nếu cố đi cũng được thôi nhưng sẽ chẳng thăm thú ngó nghiêng được là mấy.

Nhà LE vừa đi Lào về cho ý kiến thì quá chuẩn rồi còn gì, tớ chỉ góp ý thêm là từ Vinh đi Vientiane mà chạy 2 ngày có lẽ hơi mệt. Mặc dù đường xá bên Lào ngon thật nhưng 400km/ngày cũng là hơi nhiều, nếu cố đi cũng được thôi nhưng sẽ chẳng thăm thú ngó nghiêng được là mấy.

Không bác ạ, tình hình là sẽ ngủ đêm ở Vinh 1 bữa, ngày 12/12 mới bắt đầu xuất phát ở Vinh. Nhóm sẽ có tổng cộng 5 ngày (từ ngày 12-16/12) để đi từ Vinh tới Vientiane. Kính mời các hảo thủ góp ý kiến là 5 ngày này thì nên đi cung đường nào là đẹp nhất ạ?

17/12 ở Vientiane coi chung kết đá banh (hoặc tranh đồng cũng coi, thể nào VN mình chả dc tham dự 1 in 2 trận nè). 17-18/12 đi chơi thăm thú Vientiane và coi bế mạc SEA Games hôm 18/12.

Đoàn sẽ nhổ neo về Vinh sáng 19/12 và hy vong buổi trưa 20 sẽ về đến Vinh.

Bác Mỳ nói đúng, bạn nên dành 3ngày/800km để cho đoạn đường từ Vinh tới Vientiane vì bên đất bạn Lào không được an toàn cho lắm. Tránh đi đêm vì có những khu vực nhạy cảm, xe chạy đêm thường phải có người mang theo súng đứng gác.
Đợt rồi, báo chí có đưa tin một vụ bắt cóc người Việt ở khu vực Hương Khê - Hà Tĩnh sang đất Lào (http://www.laodong.com.vn/Home/Di-lam-rung-14-nguoi-bi-bat-coc-sang-Lao/20095/137624.laodong).
Chúc vui!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back