What's new

Visa Đài Loan

Cách tốt nhất để ko phải xin visa đài loan là các bác lấy visa anh, mỹ, úc, canada, new zealand, schengen. Apply online 2 phút là đc giấy approval nếu có 1 trong những visa trên.
Đặc biệt khuyên các bác lấy visa canada , max 10 năm là trong 10 năm đó ko cần xin visa đài loan

Chào mọi người,

Chị em tên Nguyễn Bạch Tuyết, đã có visa Nhật nên làm visa Đài online. Lúc điền form, ghi họ tên NGUYEN BACH TUYET thì hệ thống không nhận, đổi lại là BACH TUYET NGUYEN thì được visa luôn. Nhưng khi làm thủ tục check in ở Vietjet ngoài sân bay, nhân viên nói tên trên visa Đài và hộ chiếu không khớp nhau nên không đồng ý xuất boarding card. Vậy thì nhân viên check in đúng hay sai ạ? chị em có phải làm lại visa online khác không?

Cảm ơn mọi người

Cách tốt nhất để ko phải xin visa đài loan là các bác lấy visa anh, mỹ, úc, canada, new zealand, schengen. Apply online 2 phút là đc giấy approval nếu có 1 trong những visa trên.
Đặc biệt khuyên các bác lấy visa canada , max 10 năm là trong 10 năm đó ko cần xin visa đài loan
Bạn này nói hay quá, thêm 1 cách cho anh em ^^

Đây đúng là cách khả thi nhưng không phải là tốt nhất. Có phải ai cũng đậu được visa các nước này đâu. Trong số đó thì Schengen có vẻ là dễ nhất, nếu như đương đơn có nghề nghiệp ổn định và chứng minh được thu nhập.

Muốn có visa Canada 10 năm thì phải đi xin bằng hộ chiếu mới (chờ hộ chiếu cũ hết hạn hoặc báo mất để cấp mới). Mà đâu cần phải visa Canada mới được 10 năm miễn xin visa Đài Loan, chỉ cần visa các nước kia là vẫn được hạn 10 năm cho dù visa hết hạn.

Túm lại là chỉ nên đi Đài Loan sau khi đã có hoặc tự tin sẽ xin được các visa trên, để tránh khỏi rủi ro mất phí visa.

Hic hôm nay mình bị giữ lại ở sân bay Taoyuan 2 tiếng đồng hồ.
Ngồi chung với mình có các bạn/bác từng đi 2 3 lần. Mỗi lần cách nhau ngắn. Có bạn vừa về nên qua liền nên bị giữ lại. Tổng cộng trên 10 người mà toàn người Việt không.
Trường hợp mình là đi du lịch tự túc Lần đầu tiên với visa schengen 5 năm còn hạn tới 2021 mà ko hiểu sao lại bị giữ. Kêu mình lên đứng 2 lần. Còn lấy kính lúp soi visa schengen của mình rồi mới cho qua. Không hề hỏi 1 câu nào.

Hic hôm nay mình bị giữ lại ở sân bay Taoyuan 2 tiếng đồng hồ.
Ngồi chung với mình có các bạn/bác từng đi 2 3 lần. Mỗi lần cách nhau ngắn. Có bạn vừa về nên qua liền nên bị giữ lại. Tổng cộng trên 10 người mà toàn người Việt không.
Trường hợp mình là đi du lịch tự túc Lần đầu tiên với visa schengen 5 năm còn hạn tới 2021 mà ko hiểu sao lại bị giữ. Kêu mình lên đứng 2 lần. Còn lấy kính lúp soi visa schengen của mình rồi mới cho qua. Không hề hỏi 1 câu nào.
Gì ghê vậy, mình đang tín lấy visa Hàn apply vào Đài ...

Còn một anh nữa bị dẫn vào phòng kín. Trong đó mình thấy có cái còng máng ngay cửa. Rồi chị hải quan dẫn vào rồi khóa cửa lại làm mọi người ngồi ở ngoài nhìn lo quá trời.
Lần đầu đi Đài Loan đã có ấn tượng không tốt rồi. Mình được cho đi đầu tiên dù đã ngồi chờ 2 tiếng. Ko biết mọi người còn lại ra sao. Họ lại ko rành tiếng Anh nữa.
Mọi người nhớ chú ý đừng về rồi qua lại liền để bị nghi ngờ nhé. Cái bạn ngồi kế mình như vậy họ hỏi lý do tại sao rồi mới mời ra ngồi. Còn mình thì họ cầm passport, ko nói gì hết, mời ra ngồi. Lúc lại cho đi cũng ko nói gì hết. Chỉ soi cái visa rồi đánh đánh rồi đóng mọc nhập cảnh. Chả hiểu luôn.

Các bác cho em hỏi, nếu mình có visa Hàn, mà chưa đi, apply online visa Đài có dc ko ah ?
Em xin cám ơn

Last edited:
Các anh/chị cho mình hỏi, mình đang làm visa Đài Loan online, mình có visa Hàn Quốc. Visa Hàn Quốc lại có 02 dòng:
Dòng 1: HC và 7 số
Dòng 2: 4 số
Vây phần điền số visa Hàn Quốc sẽ bao gồm cả 2 dòng (HC và 11 số) hay chỉ dòng 1 (HC và 7 số).

Cảm ơn a/c

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,456
190,096
Latest member
v9bettel
Back