What's new

Visa Đài Loan

có bạn nào apply VISA Đài bằng VISA Úc (visa điện tử) còn hạn không ??? cho mình hỏi lúc nhập cảnh là phải in giấy VISA điện tử của Úc ra đúng không ?

nếu mình apply e-visa Đài thông qua visa Hàn nhưng kẹt cái là đợt làm visa Hàn xong thì lại không đi được, coi như có visa Hàn nhưng không có dấu mộc, như vậy có được tính miễn trừ e-visa Đài không ta ?

nếu mình apply e-visa Đài thông qua visa Hàn nhưng kẹt cái là đợt làm visa Hàn xong thì lại không đi được, coi như có visa Hàn nhưng không có dấu mộc, như vậy có được tính miễn trừ e-visa Đài không ta ?
Mình từng dùng E-visa Đài bằng Visa Hàn mà chưa đi Hàn nè.
Hải quan Đài ko hỏi 1 câu luôn đó

Bạn ơi cho mình hỏi thêm là trong trường hợp dùng visa Hàn để apply evisa Đài mà đến lúc nhập cảnh Đài vẫn chưa đi Hàn thì có sao ko ạ

Cái này bạn đừng lo nhé. Mình mới đi Đài Loan cùng em gái đầu T11/2019 . Em gái mình có visa Hàn 5 năm nhưng chưa đi Hàn lần nào.
Lúc làm thủ tục nhập cảnh hải quan họ sẽ hỏi là khi nào bạn dự định đi Hàn => Bạn cứ tự tin trả lời là đang plan đi đầu năm sau là ok.

Cái này bạn đừng lo nhé. Mình mới đi Đài Loan cùng em gái đầu T11/2019 . Em gái mình có visa Hàn 5 năm nhưng chưa đi Hàn lần nào.
Lúc làm thủ tục nhập cảnh hải quan họ sẽ hỏi là khi nào bạn dự định đi Hàn => Bạn cứ tự tin trả lời là đang plan đi đầu năm sau là ok.

Thanks bạn, mình đi từ tháng 8 rồi ?

Cho mình hỏi thêm trường hợp của bạn mình, có visa Đài du lịch & visa du học UK ở passport cũ. Lúc làm lại passport mới thì ko có ghi bị chú gì cả, passport cũ bấm lỗ trang đầu. Vậy bạn mình có thể dùng visa trong passport cũ để apply xin miễn visa Đài ko?

Ngoài ra bạn mình còn có thẻ Resident permit của UK còn hạn đến tháng 1/2021, ko ghi thông tin passport gì cả. Nếu trong trường hợp visa ở passport cũ ko xài đc thì bạn mình có thể dùng cái resident permit này để apply miễn visa Đài ko?

Thanks bạn, mình đi từ tháng 8 rồi ?

Cho mình hỏi thêm trường hợp của bạn mình, có visa Đài du lịch & visa du học UK ở passport cũ. Lúc làm lại passport mới thì ko có ghi bị chú gì cả, passport cũ bấm lỗ trang đầu. Vậy bạn mình có thể dùng visa trong passport cũ để apply xin miễn visa Đài ko?

Ngoài ra bạn mình còn có thẻ Resident permit của UK còn hạn đến tháng 1/2021, ko ghi thông tin passport gì cả. Nếu trong trường hợp visa ở passport cũ ko xài đc thì bạn mình có thể dùng cái resident permit này để apply miễn visa Đài ko?

Cứ visa hết hạn trong vòng 10 năm là được bạn, đem theo passport cũ và mới.

Cho mình hỏi trường hợp xin evisa trùng tên trong blacklist. Lần đầu mình xin evisa được. Lần 2 sau vụ 100 mấy người trốn ở Đài Loan thì mình xin evisa không được nên đã xin visa dán bình thường. Giờ muốn đi lần 3 mà lại xin evisa không được. Không biết có cách nào xóa cái trùng tên này không chứ mỗi lần đi Đài Loan là phải xin visa bình thường chứ không xin evisa được nữa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,942
Latest member
Nhocdecor
Back