What's new
Re: Kinh nghiệm xin Visa đi Đức

Bạn Julia Ngocha@ : bạn nên xin visa khớp với thời gian ghi trong giấy mời. Vé máy bay cũng phải khớp với thời gian đó. Bảo hiểm du lịch cũng vậy, bạn đi bao. nhiêu ngày mua đúng bằng đó cho khỏi phí tiền.
*** Có một điều quan trọng ở trên tôi phải đính chính lại do Đức và các nước Schenken mới siết chặt lại việc nhập cảnh đó là có visa Schenken nước nào phải nhập cảnh nước đó ! mong các bạn chú ý !

Bác HaHoi ơi, thế nếu em có visa Schengen ( ĐSQ Đức cấp ) mà em mua vé máy bay đến Berlin transit qua CDG, lúc nhập cảnh thì nhập cảnh ở Pháp thì có sao ko ạ ? Vé máy bay em mua rồi :(

Bạn Bi02: bạn chỉ transit qua CDG thôi thì đâu có sao, bạn đến Berlin kia mà. Transit của bạn có nghĩa là chưa nhập cảnh vào Pháp.

Cảm ơn bác HaHoi nhiều ạ, vì lần trước em đi cũng như vậy, thì đóng dấu nhập cảnh tại CDG, sau đó chuyển terminal bay tiếp từ CDG đi TXL. Lần này mua được vé của airfrance cũng hành trình như vậy, mà vé rẻ nên ko hoàn hủy đổi được, nghe bác dặn đâm lo từ nãy đến giờ, đang chuẩn bị bài cãi tại AF bán vé rẻ nên tao bay qua đây, hihi.

có bác nào từng làm đơn đề nghị xét lại visa đức chưa ạ? cho em xin ít kinh nghiệm với. Số là e bị trượt visa đức với lí do nghộ nghĩnh đó là:"Những thông tin đã cung cấp về mục đích và điều kiện lưu trú dự kiến không đáng tin cậy". Em xin khẳng định là mục đích đi rất trong sáng là du lịch 3 tháng, chị gái ruột của em (quốc tịch đức cũng được 18 năm rồi) có thư mời đàng hoàng luôn. hix em phải làm sao đây. Số hèn nên k đc xuất ngoại ư hị.. hị ...

Dào ơi, vì người mời là chị gái em nên ngta mới càng nghi ngờ, có người than lót đường càng dễ ở lại, du lịch gì tới 3 tháng dzữ dạ em :)

Các bác ơi.. cho em hỏi.

Em mua vé rẻ đi Đức của AirFrance.
Nhưng theo tìm hiểu thì Đsq Đức ko chấp nhận cấp visa du lịch tự túc.
Mà em ko có ai thân có thể bảo lãnh ở Đức.

Vậy em định xin ở Dsq Pháp.

Vé của em giống bạn trên ki là transit ở sân bay Paris CDG.

Như vậy khi đến sân bay đó em tính 2 phương án.
1) Bay tiếp và trả lời với hải quan là tao đi vé rẻ... rồi show lịch trình và booking ksan, rồi show vé tàu đi Pháp... booking ksan, tiền mặt...

2) không bay tiếp.. check in France luôn.. coi như lỡ chuyến bay, bỏ.
Sau hôm bay về đi tàu sang Đức để bay sau.
Như vậy được không ạ? Cách nào tốt hơn ạ?

Mọi người cho em hỏi, bạn em là người ĐỨC, quốc tịch ĐỨC, nhưng đang làm ở Oslo, Nauy thì liệu có đươc bảo lãnh em sang ĐỨC du lịch ko ạ? Bạn e có việc làm ổn định trong cơ quan nhà nước tại Oslo.

Mọi người cho em hỏi, bạn em là người ĐỨC, quốc tịch ĐỨC, nhưng đang làm ở Oslo, Nauy thì liệu có đươc bảo lãnh em sang ĐỨC du lịch ko ạ? Bạn e có việc làm ổn định trong cơ quan nhà nước tại Oslo.

Vậy bảo lãnh bạn qua xong bạn ở Đức với ai trong khi bạn bạn (đang) ở Oslo, hay bạn í về chơi với bạn, bảo lãnh bạn qua Oslo có vẻ khả thi hơn bạn à

Chào cả nhà,

Bạn trai em mới làm bảo lãnh cho em qua Đức nhưng phải gửi giấy bảo lãnh về Việt Nam. Em còn 65 ngày nữa là đến ngày bay, các bác cho em hỏi liệu em có kịp nhận giấy tờ và/ gửi giấy tờ kiểu gì cho đảm bảo được ạ :(

Em sợ qua bưu điện Việt Nam là nó mất hút lắm ạ. Em cảm ơn cả nhà.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back