What's new
Hi leesei08, mình nộp hồ sơ tuần trước, tuần sau mới có kết quả.

Mình nộp gần giống bạn, nhưng mình quên ko nộp sao kê tài khoản 3 tháng, bù lại mình nộp thêm cả sổ bảo hiểm xã hội!

Mình không chuẩn bị sổ bảo hiểm xã hội nhưng sẽ nộp sao kê tk 3 tháng, bạn có lịch hẹn phỏng vấn hem?

Các bạn xin cho hỏi, nếu bị rớt visa đức dạng thăm thân mình có thể chuyển sang xin visa du lịch tự túc pháp ko .
Mình đã đi đức lần 1 ok ,vậy mà lần 2 họ cho là mình ko chứng minh dc lịch trình và đk lưu trú,hihi.
Mình có nghe đã rớt 1 nước trong khối là sẽ rớt hết các nước khác,nhưng có dv lại nói ko phải.
Mình nghĩ cũng vô lý nhỉ, tiêu chí_ luật cho người đến các nước ko lẽ nước này phụ thuộc nước kia?
Miễn sao người xin visa đáp ứng dc đk của nước họ sẽ tới chứ mọi người nhỉ?
Bạn nào biết về điều này xin cho thông tin nhe,thanks

Các bạn xin cho hỏi, nếu bị rớt visa đức dạng thăm thân mình có thể chuyển sang xin visa du lịch tự túc pháp ko .
Mình đã đi đức lần 1 ok ,vậy mà lần 2 họ cho là mình ko chứng minh dc lịch trình và đk lưu trú,hihi.
Mình có nghe đã rớt 1 nước trong khối là sẽ rớt hết các nước khác,nhưng có dv lại nói ko phải.
Mình nghĩ cũng vô lý nhỉ, tiêu chí_ luật cho người đến các nước ko lẽ nước này phụ thuộc nước kia?
Miễn sao người xin visa đáp ứng dc đk của nước họ sẽ tới chứ mọi người nhỉ?
Bạn nào biết về điều này xin cho thông tin nhe,thanks

Bị từ chối visa một (hay nhiều) lần bạn vẫn có thể xin lại visa miễn là bạn có đủ khả năng , vấn đề bạn được cấp visa hay không là việc khác. Bạn cần chứng minh là đủ khả năng tài chính thưc hiện chuyến đi và trở về VN sau chuyến đi.
Hồ sơ của bạn cần phải có gì đó thay đổi nhiều so với lần trước bạn bị từ chối, như thu nhập, những ràng buộc ỡ VN ...
SZ visa có thể di chuyển trong 28 quốc gia, nên khi bị từ chối visa rồi thì xin lại lần sau khó khăn hơn, tỉ lệ đuợc visa thấp. Không phải bị từ chối ỡ nước nầy sang nước khác xin sẽ dể dàng, bạn xin lại từ nước bị từ chối dể hơn xin ỡ nước khác .Vấn đề là bạn việc thư giải trình việc lần trước bị từ chối cấp visa

Cám ơn bạn, vậy có nghĩa là khi rớt visa thăm thân đức mình chỉ nên xin lại tại đức .
Tại mình thấy Pháp có cho du lịch tự túc và cấp visa dễ hơn nên muốn chuyển qua.
Hihi, chỉ là muốn đi chơi thôi mà khó khăn thế

Mình nộp hôm 18/6 (đặt lịch 3 tháng trước), hôm nay lấy kết quả. Multiple bằng số ngày mua bảo hiểm du lịch. Mình du lịch tự túc. Hồ sơ chỉ dịch tiếng Anh, không cần công chứng. Mình từng được cấp visa Schengen nên không cần lấy bio vân tay.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,464
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back