What's new
Em có lịch hẹn nộp bổ sung hồ sơ vào thứ 2 này, nhà em có 3 người thì có phải đi hết cả 3 không hay em đi đại diện là được ạ?
phải nộp thêm cái gì vậy bạn? như bác kimvanchinh nói ở trên là nộp bổ sung chỉ cần nhờ bảo vệ đưa vào! hnay bố mình đi lấy visa cho cả 3 người luôn

phải nộp thêm cái gì vậy bạn? như bác kimvanchinh nói ở trên là nộp bổ sung chỉ cần nhờ bảo vệ đưa vào! hnay bố mình đi lấy visa cho cả 3 người luôn

Của bạn leesei08 họ hẹn như vậy là nộp bổ sung có phỏng vấn thêm nữa nên mới hẹn lịch như vậy, khác với họ bảo chỉ bổ sung thêm giấy tờ gì đó thôi (không hẹn lịch). Hẹn như vậy theo tôi nếu mình chưa hỏi rõ thì cứ phải đi cả 3 người.

các bác cho e hỏi dịch vụ chuyển thư từ Đức về vn chậm nhất là bao nhiêu ngày, ng nhà em chuyển 2 tuần đúng rồi mà e chưa nhận đc, em ở SG

các bác cho e hỏi dịch vụ chuyển thư từ Đức về vn chậm nhất là bao nhiêu ngày, ng nhà em chuyển 2 tuần đúng rồi mà e chưa nhận đc, em ở SG

Gửi nhanh khoảng 10 ngày, gửi thường 3 tuần. Khoảng 2 tuần bạn nên gọi điện hỏi bưu cục cấp quận đọc mã số vận đơn họ tra cứu sẽ trả lời thư của bạn đang ở trạm nào và khoảng bao lâu nữa sẽ nhận được. Thời gian chậm nhất có khi kéo dài 1 tháng do đường đi bưu cục về HN rồi mới chuyển vào HCM. Nhiều khi (nếu thư đã về TP), mình phải lên thẳng bưu cục thành phố để nhận cho nhanh.

Của bạn leesei08 họ hẹn như vậy là nộp bổ sung có phỏng vấn thêm nữa nên mới hẹn lịch như vậy, khác với họ bảo chỉ bổ sung thêm giấy tờ gì đó thôi (không hẹn lịch). Hẹn như vậy theo tôi nếu mình chưa hỏi rõ thì cứ phải đi cả 3 người.

Em nộp bổ sung giấy khai sinh và cmnd của con dì và mẹ em. Còn hồ sơ của em thì đủ rồi ạ. Họ bảo chậm nhất là thứ 2 nộp thì chỉ cần đến xếp hàng gửi bảo vệ hay là phải lên hẳn trên để nộp ạ?

Em nộp bổ sung giấy khai sinh và cmnd của con dì và mẹ em. Còn hồ sơ của em thì đủ rồi ạ. Họ bảo chậm nhất là thứ 2 nộp thì chỉ cần đến xếp hàng gửi bảo vệ hay là phải lên hẳn trên để nộp ạ?

Nộp vậy là bạn chỉ cần gửi bảo vệ là OK. Ghi rõ tên hồ sơ của ai.

Mình có chút vấn đề về visa Đức như sau mong mọi người giải đáp.
Cty mình có Headquarters nằm ở thụy sĩ, có 1 engineering hub ở Đức. Mình dc chi nhánh vn cử đi training ở Hub 1 tháng. Cty mình cử kĩ sư đi khá nhiều, mỗi năm gần chục lượt và cũng chả ai bị trượt visa cả. Cơ mà vấn đề là mình mới đi làm dc 2 tháng, thu nhập từ cty chỉ có của 2 tháng. Mình cũng chưa có vợ con nên ko có gì ràng buộc ngoài bố mẹ và em trai.
Mình nộp hs sáng nay, và khi nộp thì anh nhận hs có nhận ra tên cty và bảo ngay là đi training à. Nên mình nghĩ chắc cũng đã xử lý hồ sơ của cty mình kha khá rồi.
Về lịch trình thì trong bảo hiểm, thư mời, booking đều khớp, nhưng trong tờ khai mình lain khai lệch 1 hôm, đáng lẽ là khai ngày rời đức là 1.9 thì mình lại khai là 2.9, trong khi các giấy tờ còn lại đều là 1.9. không biết điểm này có gây ra vấn đề nghiêm trọng ko.
Trong hc thì mình có visa du học Hàn 2 năm, trong đó mình về vn 2 lần, và về hẳn. Ko biết đây có dc coi là điểm cộng k.
Chi phí thì hoàn toàn do cty chi trả, hotel và thư mời từ hub gửi sang.
Các bác thử đánh giá xem hồ sơ em như vậy có đủ mạnh k. Có khả năng bị reject k

mình cũng mới xin lần đầu nên ko rõ, mình xin thăm thân, mình xin visa đến ngày 3/9, trong tờ khai + vé mb+ đơn xin nghỉ phép 3/9. Nhưng bảo hiểm mình mua đến 18/9. mình đc cấp visa đến 18/9 luôn. Chắc là cấp visa theo hđ bảo hiểm của bạn.
Hôm đi nộp hồ sơ về mình cũng lo lắm, vì mình quên ko nộp sao kê tài khoản 3 tháng. hôm sau mình lại phát hiện ra anh pv ko thu bản sao hộ khẩu của mình, cái tờ bản tuyên bố tự tay kí của mình anh í cg ko thu, chắc trong tờ khai đã có, nhưng của bố mẹ m thì vẫn đc thu bt. Cuối cùng mình vẫn có visa^^. đi nộp hồ sơ xin visa mà y như thì đại học, cứ mỗi lần xem lại đề thi lại phát hiện ra 1 chỗ sai n vẫn đỗ đh.
Bạn cứ tự tin lên^^. Có bạn bảo mình là Đức nhận hồ sơ mà bạn ko có làm gì khuất tất thì người ta sẽ cấp, ko như có 1 số nước bới móc này nọ để kiếm cớ từ chối đâu.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back