What's new

Visa Du lịch Canada

mình nộp 22/9 thì 28/9 có final decision approved và kêu lên nộp passport liền, tức là chưa đầy 1 tuần và hầu như rất vắng người đợt này :)

trời đất ơi, chẳng bù cho mình...gần 4 tháng

Theo mình thấy, Can nó vẫn xét đúng 88 ngày. Tuy nhiênm, những người đã từng fail trước đây và khi nộp lại, thì họ xét rất nhanh chỉ 2 tuần trở lại.

Còn hồ sơ nộp lần đầu, thì vẫn đúng như CIC đăng.

Do vậy, ở phương Tây nó có văn hóa xếp hàng là vậy. Tuy nhiên, cũng có những trường hợp ngoại lê, hồ sơ đẹp thì được ưu tiên xét trước chăng? Mình cũng chưa rõ, nhưng mình vẫn thường thấy họ xét theo thứ tự và đúng như lịch đăng trên CIC.

Theo mình thấy, Can nó vẫn xét đúng 88 ngày. Tuy nhiênm, những người đã từng fail trước đây và khi nộp lại, thì họ xét rất nhanh chỉ 2 tuần trở lại.

Còn hồ sơ nộp lần đầu, thì vẫn đúng như CIC đăng.

Mình nộp lần đầu và cũng hơi bất ngờ vì đc duyệt nhanh như vậy chứ cũng chuẩn bị tâm lí chờ rồi :)

mình nộp 22/9 thì 28/9 có final decision approved và kêu lên nộp passport liền, tức là chưa đầy 1 tuần và hầu như rất vắng người đợt này :)

Bạn ơi cho mình hỏi thăm chút. Lúc nộp onl mình có cần up luôn những bản hồ sơ gốc (HĐLĐ, bảng lương,...) hay chỉ cần bản dịch có công chứng b nhỉ? Many thanks!

Bạn ơi cho mình hỏi thăm chút. Lúc nộp onl mình có cần up luôn những bản hồ sơ gốc (HĐLĐ, bảng lương,...) hay chỉ cần bản dịch có công chứng b nhỉ? Many thanks!

tôi chỉ tải bản gốc thôi, vì mấy cái HDLD, đơn xin nghỉ phép, thư giải trình, xác nhận mức lương tôi làm bằng tiếng Anh hết, chỉ có HDLD là song ngữ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,454
190,094
Latest member
chikoru
Back