What's new

Visa Du lịch Canada

Bạn ơi cho mình hỏi thăm chút. Lúc nộp onl mình có cần up luôn những bản hồ sơ gốc (HĐLĐ, bảng lương,...) hay chỉ cần bản dịch có công chứng b nhỉ? Many thanks!

Mình làm bản dịch ko cần công chứng, lúc scan cho vô 1 file bạn nhớ sắp xếp theo thứ tự bản dịch trước rồi đến bản gốc theo trình tự là được, cái nào có song ngữ thì ko cần dịch và quan trọng file dưới 4mb nha bạn

Bây giờ tình hình xét visa bắt đầu khó hơn trước thì phải.
Ba mẹ chồng mình đăng kí đi du lịch theo tour bên Hoàn Mỹ, nộp hồ sơ giấy ngày 30/6/2017. Khai đi tour ngày 29/9/2017). Đến sáng 28/9/2017 nhận tin nhắn lên lấy kết quả. Họ từ chối cấp visa cho ba mẹ chồng mình với lý do: purpose of visit, employment prospects in country of residence, current employment situation, personal assets and financial status.
Ba mẹ chồng mình chứng minh tài sản, nhà cửa, xe hơi, sổ tiết kiệm, chủ công ty, giấy phép kinh doanh (vốn đầu tư 30 tỷ), giấy nộp thuế hẳn hoi. Đã từng đi Pháp, Ý, Thuỵ Sĩ, Dubai, Singapore, Nhật, Malaysia, Indonesia, Thái lan, China.
Mình thấy ko hiểu nổi, trong khi vợ chồng mình và con gái (3 tuổi) nộp xin visa 3/2016 lại pass cả 3. Vợ chồng mình lương 15tr/tháng/người, sổ đỏ 1 cái, sổ tiết tiệm cũng ko nhiều.

vậy mớ SỐC tận ốc chứ. Trước đây mình cũng bị sốc như vậy, cầm pp của mình họ cũng nó mình chắc chắn là được vì mình có visa USA, Australia, shenghen, Korea..... vậy mà sau mấy tuần lể chờ đợi bị rớt cái bịt, Đau hết biết :Dam
NĂm ngoái xin lại thì đuợc làm tốn cho Canada một số tiền:gun

Mình cũng không biết sao. Nhưng dì của mình, chưa từng đi nước nào, hộ chiếu trắng, nộp vô lại đậu. Tài sản chẳng có gì ngoài cái sổ tiết kiệm. Do vậy, mình nghĩ tùy vào người xét duyệt thôi. Còn chờ bao nhiêu ngày thì cũng bình thường. RỚT CHỜ BAO LÂU CŨNG RỚT. Mà đậu thì chờ bao lâu vẫn đậu.

Can là vậy.

Moi người cho em hỏi tracking id no. nằm ở đâu vậy ạ? em muốn check tình trạng hồ sơ nhưng không biết số tracking id:(

Bạn nộp online hay paper! Online thì chỉ cần log in vào GC account. Còn paper thì lúc bạn nộp xong họ có cho bạn 1 tờ receipts ghi số tracking ID nhé

đọc sơ thấy có vẻ Canada thích cho người trẻ đậu người già rớt hay sao ấy nhỉ, mình với bạn mình nộp paper đều đậu, nhỏ bạn mình sống bên Can nộp bảo lãnh cho bố mẹ nó cũng rớt, lần này nó về VN dẫn bố mẹ đi Nhật để hộ chiếu mạnh chút mà ngó lên trên thấy hồ sơ bà con mạnh quá trời mà vẫn rớt thật k hiểu nổi, bạn nào ở xa k tiện đi lại thì nộp online, còn bạn nào gần gần mình thích nộp giấy hơn do Canada nó nhận hết giấy tớ chứng minh ràng buộc VN nên nộp paper mình càng cm được nhìu thứ, mình thì kinh tế cũng k mạnh bằng mấy case ở trên được cái ràng buộc gia đình nhiều, chồng con cha mẹ a chị em ở VN có mỗi mình nộp đi >.< (cái này lúc cm mình nộp giấy đăng kí kết hôn, giấy khai sinh của con, sổ hộ khẩu này nọ)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back