What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Thông tin đi Canada

Câu trả lời là được. Mình cũng mới nộp hồ sơ visa canada, thông tin vé mình gửi chỉ là booking chưa xuất.

Kinh nghiệm của mình như sau: nộp online hồ sơ, nộp từ ngày 15/10, đến 21/11 thì mới nộp bổ sung hộ chiếu (họ không thu hộ chiếu trong thời gian xét hồ sơ), đến 01/12 thì nhận lại hộ chiếu và visa.

Chào các bạn. Trước giờ mình chỉ tàu ngầm, giờ ngoi lên hỏi các bạn tí kinh nghiệm.

Mình định xin visa du lịch cho vợ chồng con cái sang xứ Canada chơi. Người nhả bên đó sẽ viết thư mời. Các loại giấy tờ yêu cầu trong application kit mình có thể lo được. Nhưng đến cái "photocopy of your valid return ticket and/or travel itinerary, if applicable" thì mình chịu. Nhỡ đặt vé rồi mà không được cấp visa thì sao? Mình dùng cái booking mà chưa xuất vé có được không?

Các bác cho mình hỏi, trong đơn xin visa có câu hỏi bạn đã từng bị từ chối Visa nước nào chưa? 10 năm về trước mình có bị từ chối 1 lần đi Mỹ vậy mình có nên điền có hay không?

Mình lo lắng, không biết điền không nó có kiểm soát được không nữa? Mong nhận sự hỗ trợ từ các bác. Mình xin cảm ơn.

Nếu 10 năm trước, tức là bây giờ bạn cũng đã đổi Hộ chiếu mới rồi thì có thể nó sẽ không kiểm soát được nữa.

Các bác cho mình hỏi, trong đơn xin visa có câu hỏi bạn đã từng bị từ chối Visa nước nào chưa? 10 năm về trước mình có bị từ chối 1 lần đi Mỹ vậy mình có nên điền có hay không?

Mình lo lắng, không biết điền không nó có kiểm soát được không nữa? Mong nhận sự hỗ trợ từ các bác. Mình xin cảm ơn.

Cho mình hỏi visa Du lịch Canada giờ cấp ở Việt Nam được bao nhiêu năm nhỉ? Mình nghe nói các nước khác cấp 10 năm mà Việt Nam thì chỉ 1, 3, 5 năm tùy trường hợp thôi.

Ua~ được cấp nhiều vậy hả? Vì mình thấy mấy đứa bạn mình chỉ được cấp từ 3 - 6 tháng thôi.

Mình chưa thấy visa 10 năm bao giờ, nếu có giá cũng sẽ rất đắt.

Ví dụ visa multi Anh 5 năm giá là 930 USD = 20.000.000 VND. Dân phượt chắc sẽ ít quan tâm đến visa loại này.

Cái đó là luật mới của Canada nhưng nghe nói từ 1/1/2015 thì luật di dân lại có sự thay đổi. Mình đang nghiên cứu trên Web CIC.

Bạn nào đang cần xin visa Canada thì lên đây đọc nhé: http://www.vfsglobal.ca/canada/vietnam/vietnamese/index.html
Hiện tại không còn IOM nữa mà chuyển qua bạn VFS này khó chịu lắm.
Có 2 cách nộp đơn:
1. Nộp tại văn phòng VFS Global tại Hà Nội và Tp.HCM (có tính phí phục vụ)
2. Nộp trực tuyến e-apps tại CIC

Hiện này visa đi Canada phải do chính đơn đương đi nộp + lấy dấu vân tay (vẽ ra để lấy tiền). Lệ phí visa Can tăng từ 85 $ lên 170$.

-Chính sách này khiến du lịch Canada giảm đáng kể, nhiều cty du lịch bỏ hẳn tour Can

Chi phí visa breakdown ra thì như thế này:
- 85 đồng là lệ phí visa (nuôi phòng lãnh sự Canada tại Sài Gòn)
- 85 đồng (thêm) là lệ phí chụp ảnh, lấy dấu vân tay (sinh trắc học), lệ phí này nuôi phòng VFS tại Hà Nội và Sài Gòn.

Chính sách sử dụng phòng VFS này hiện tại được nhiều nơi áp dụng (Úc, Anh, Canada ...)

Hiện này visa đi Canada phải do chính đơn đương đi nộp + lấy dấu vân tay (vẽ ra để lấy tiền). Lệ phí visa Can tăng từ 85 $ lên 170$.

-Chính sách này khiến du lịch Canada giảm đáng kể, nhiều cty du lịch bỏ hẳn tour Can

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,590
190,140
Latest member
inhopanphat
Back