What's new

Visa Du lịch Canada

Bác Chim cũng cho mình xin cái link với!
Còn về vụ XNC (US - CAN) không show PP mà họ cũng biết và đưa vào lich sử đi lại ý, chắc họ quản lý bằng các kiểu: tracking khuôn mặt, email, số đt của mình mất cac bac nhỉ! ;))

Cảm ơn bác chimchim nhé.

Trình thu thập thông tin của các bạn Mỹ thì là siêu đẳng rồi

Đã inb.
Mình vừa check lại,ko hiểu họ làm kiểu gì mà biết hết ngày xnc của mình, kể cả khi m xnc bằng đường bộ, ko có PP checkpoint :D

Bác Chim cũng cho mình xin cái link với!
Còn về vụ XNC (US - CAN) không show PP mà họ cũng biết và đưa vào lich sử đi lại ý, chắc họ quản lý bằng các kiểu: tracking khuôn mặt, email, số đt của mình mất cac bac nhỉ! ;))

background của mình như sau:
- Nữ 29 tuổi, độc thân, không có tài sản gì ngoài quyển sổ tiết kiệm 100 triệu mình mới gửi đựoc khoang 1 tháng tính đến thời điểm nộp hồ sơ.
- mình mới nghỉ việc đầu tháng 3, quyết định dành 3 tháng chỉ để đi du lịch. Tại thời điểm nộp hồ sơ là đang thất nghiệp nhe
- mình từng đi: Sing, Malaysia, Thái vài lần, Trung Quốc, và học ở Châu Âu 2 năm.
Mình chọn nộp Hồ sơ online vì ngại chuẩn bị giấy tờ và đi công chứng nếu nộp bản giấy. Mình tự chuẩn bị hết hồ sơ, tự dịch từ tiếng Việt Sang Tiếng Anh, không cần công chứng nhé vì mình có đọc trên web họ nói là yêu cầu là tiếng Anh chứ không yêu cầu có notarized nhe.
Bộ hồ sơ của mình như sau:
1. form IMM5257,
2. family form 5645
3. financial proof:
+thời điểm nộp hồ sơ 15/5 mình có job offer của công ty mới, nhưng chỉ có email xác nhận (tiếng việt) => mình cho luôn vào hồ sơ
bản tiếng việt (cái này mình có giải thích trong explanation letter)
+ quyết định kêt thúc hợp đồng với công ty cũ ( bản dịch + scanned gốc)
+ xác nhận sổ tiết kiệm 100 triệu (bản song ngữ, bidv thu 120k)
+ xác nhận thẻ tín dụng 49 triệu + sao kê tài khoản atm trong 3 tháng có số dư cuối kỳ 40 triệu mình nhờ bạn ở NH làm nên không
mất tiền
4. purpose of travel:
+ mình tự lập lịch trình chi tiết cho 10 ngày: mình làm thư ký nên có kinh nghiệm làm lịch trình cho các sếp nên cái này làm khá chi
tiết vì mình cũng sẽ follow theo cái schedule nàyNguồn tripadvisor và chịu khó đọc lonelyplanet. bao gồm, ngày, hành trình, phuơng tiện di chuyển, địa chỉ lưu trú, các hoạt động vui
chơi, tuơng ứng chi phí giá tiền cho mỗi hạng mục. Mình có gửi cho bạn mình xem, thì các bạn bên Canda nói là rõ ràng tỉ mỉ và logic.

background của mình như sau:
- Nữ 29 tuổi, độc thân, không có tài sản gì ngoài quyển sổ tiết kiệm 100 triệu mình mới gửi đựoc khoang 1 tháng tính đến thời điểm nộp hồ sơ.
- mình mới nghỉ việc đầu tháng 3, quyết định dành 3 tháng chỉ để đi du lịch. Tại thời điểm nộp hồ sơ là đang thất nghiệp nhe
- mình từng đi: Sing, Malaysia, Thái vài lần, Trung Quốc, và học ở Châu Âu 2 năm.
Mình chọn nộp Hồ sơ online vì ngại chuẩn bị giấy tờ và đi công chứng nếu nộp bản giấy. Mình tự chuẩn bị hết hồ sơ, tự dịch từ tiếng Việt Sang Tiếng Anh, không cần công chứng nhé vì mình có đọc trên web họ nói là yêu cầu là tiếng Anh chứ không yêu cầu có notarized nhe.
Bộ hồ sơ của mình như sau:
1. form IMM5257,
2. family form 5645
3. financial proof:
+thời điểm nộp hồ sơ 15/5 mình có job offer của công ty mới, nhưng chỉ có email xác nhận (tiếng việt) => mình cho luôn vào hồ sơ
bản tiếng việt (cái này mình có giải thích trong explanation letter)
+ quyết định kêt thúc hợp đồng với công ty cũ ( bản dịch + scanned gốc)
+ xác nhận sổ tiết kiệm 100 triệu (bản song ngữ, bidv thu 120k)
+ xác nhận thẻ tín dụng 49 triệu + sao kê tài khoản atm trong 3 tháng có số dư cuối kỳ 40 triệu mình nhờ bạn ở NH làm nên không
mất tiền
4. purpose of travel:
+ mình tự lập lịch trình chi tiết cho 10 ngày: mình làm thư ký nên có kinh nghiệm làm lịch trình cho các sếp nên cái này làm khá chi
tiết vì mình cũng sẽ follow theo cái schedule nàyNguồn tripadvisor và chịu khó đọc lonelyplanet. bao gồm, ngày, hành trình, phuơng tiện di chuyển, địa chỉ lưu trú, các hoạt động vui chơi, tuơng ứng chi phí giá tiền cho mỗi hạng mục. Mình có gửi cho bạn mình xem, thì các bạn bên Canda nói là rõ ràng tỉ mỉ và logic.
- flight booking : chon vivavivu vì co cofirmed email không cần thanh toán
- Hotel booking : mình chọn khách sạn gần địa điểm bắt xe bus đi các thành phố còn lại, và giá tiền <60 CAD/day, phù hợp khả năng tài chinh.
- mình đi Toronto-Kingston- Montreal: chọn megabus, cho cả giá tiền từng chặng
=> total chỗ tiền ch vé máy bay, khách sạn, bus và tour tầm 2300 CAD.
5. explanation letter
+ nêu mục đích chuyến đi +> travel, lúc ở châu Âu thích đi nhưng không có tiền vì là sinh viên, về VN đi làm thì lại không có thời gian. giờ có time gap giữa 2 jobs nên thời điểm có thời gian và chuẩn bị được ngân sách. chính thức đi làm sau chuyến đi
+ kinh phí cho cả chuyên: 2300k (bảng dự trù ) + 1000 CAD/10 ngày bao gồm tiền ăn, tiền vé tham quan= 3500 CAD phù hợp với thu nhập và khả năng của minh
+ mình có trình bay nhận được job offer ngày 15/5 tuy nhiên qua email, bản chính thức đang đợi issue

=> submit hồ sơ 15/5, nhân email và làm biometrics luôn trong ngày
=> 22/5 nhận job offer, bổ sung giấy tờ theo form này : https://secure.cic.gc.ca/enquiries-renseignements/canada-case-cas-eng.aspx
=> 25/5 nhận email nộp passport, tức là sao 10 ngày có kết quả là có thật. tuy nhiên mình cần dùng đi chơi 25-30/5, các bạn cho mình hỏi nộp mấy ngày nhận lại PP nhỉ, mình nghe các bạn trên đây nói như thế khả năng nhận approved cao. Mình dự kiến 7/6 đi nhe.

=> 25/5 nhận email nộp passport, tức là sao 10 ngày có kết quả là có thật. tuy nhiên mình cần dùng đi chơi 25-30/5, các bạn cho mình hỏi nộp mấy ngày nhận lại PP nhỉ, mình nghe các bạn trên đây nói như thế khả năng nhận approved cao. Mình dự kiến 7/6 đi nhe.

Thường chỉ tầm 2-3 ngày sau là có tin nhắn thông báo lên nhận lại Passport rùi, nên bạn để đi chơi về nộp cũng được. Và khi nộp nói với nhân viên VFS là cần hộ chiếu sớm để đi theo lịch trình để người ta lưu ý.

Cho mình hỏi, mình nhờ dịch vụ làm hồ sơ, họ làm online và thông báo đã nộp vào ngày 15/5 nhưng tới nay vẫn chưa có thông báo lên lấy sinh trắc học, có ai giống mình không ạ?

Bạn trực tiếp lên hỏi đi, thường vài ngày là trả lại pp rồi mà

Cảm ơn bạn, họ gửi tin nhắn ko đến nơi, đầu tháng 5 mình tự lên lấy thì bảo có lâu rồi :). Mình h đang search vé rẻ đi Ottawa, ai có kinh nghiệm mua vé rẻ ko ạ? Và mình muốn transit ở Nhật Bản 1 - 2 ngày thì nên ntn nhỉ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,940
Latest member
rummyofficialorg
Back