What's new

Visa Du lịch Canada

Mình nộp online. Đi cả nhà 3 người. Cuối năm đi. Lần đầu nộp.
  • Mất 1 tuần túc tắc lên checklist giấy tờ và scan điền form các kiểu. Cứ theo guideline mà làm.
  • Chiều 10- Sep collect xong bắt đầu submit nộp (thanh toán qua thẻ VISA) gọn lẹ.
  • Chiều 11-Sep có email request Bio. Văn phòng VFS chuyển qua Lầu 9 ,Cicenco, 180 NTMK rồi. (ngã tư NTMK- Trương Định)
  • 13:00 12-Sep rồng rắn đi lấy Bio. Chừng 20 phút là xong vì vắng :D
    *_* đi giờ này nghe nói ok vì sáng khá đông phải chờ cả ở dưới hầm gửi xe bụi và nóng. (Recommend đi sau 10h30 hoặc đầu giờ chiều cho trống).
  • Trưa 21-Sep có email approved và yêu cầu nộp Passport (sau 9 ngày từ ngày lấy bio- lâu hơn tí chắc do xét 3 người :D).
    [Check thời gian xét trung bình cập nhật hàng tuần 18-Sep hiện tại: 12 ngày ]
    Đầu giờ trưa bò lên VFS nộp PP. Lấy số chờ 10 phút nộp passport đi về. Chắc tuần sau có.
    Mùa này vô Thu, thấy bà con du lịch xếp hàng rồng rắn đông phết.
So sánh giữa nộp giấyonline so với các anh em khác chia sẻ:
  • Nộp giấy thấy mọi người than phết vì phải chạy đi chạy lại in code mã vạch của form application sau khi validate. (Nhưng chí ít có người xét hồ sơ giùm, xong thì ok không lăn tăn nữa) Xong là thu luôn PP cho tới lúc biết kết quả.-> Ai không chắc thì cứ nộp theo hướng này.
  • Nộp online xong thì thấy thảnh thơi, xách mỗi passport lên và giấy request không cần kệ nệ giấy tờ nhiều (Nhưng điền phải chuẩn, không ai check cho bạn cả, mình cũng tốn thời gian vì vụ điền form vì điền cho 3 người lận) đòi hỏi kĩ năng cần cù bù English... túc tắc làm từ từ.
    Nộp online thì ko cần đòi passport , lấy Bio cũng được ưu tiên :D. Fail là báo luôn, từ đây đến cuối năm mình hay đi công tác nên mới đành phải đi theo hướng này. Đậu thì đi nộp PP
ps: Cảm giác đợi chờ vui phết, lên đây đọc túc tắc hết các page cũng vui đặc biệt từ ngày thứ 7 vì sốt ruột khi team mình nộp trước đó mấy tuần báo 7 ngày sau khi lấy Bio là có rùi.
bạn ơi, bạn đi 3 người, có trẻ dưới 18 tuổi ko ah ? vì mình đi 2 vc + bé dưới 18 tuổi, trên web có yêu cầu điền form Custodianship Declaration (Imm5646), nhưng khi mình down form về thì nội dung hầu như dành cho bé đi du học ở Canada
giờ không biết upload chổ yêu cầu đó nội dung gì luôn

bạn ơi, bạn đi 3 người, có trẻ dưới 18 tuổi ko ah ? vì mình đi 2 vc + bé dưới 18 tuổi, trên web có yêu cầu điền form Custodianship Declaration (Imm5646), nhưng khi mình down form về thì nội dung hầu như dành cho bé đi du học ở Canada
Ơ sao bác phải điền form này nhỉ, năm ngoái em xin vc em và 2 con 5t và 9t không có form này

em cũng không rõ nữa, em khai trên web, ra đến trang cuối cùng, nó lại yêu cầu như vậy
( bác xem ở cuối hình, có ghi yêu cầu Custodianship Declaration đó )

3 người mình đi đều trên 18t nên ko có form này bạn ạ.
Tôi check thử thì thấy nếu bé dưới 18t vẫn phải khai form này bạn ạ nên cứ khai nhé :)

About Form IMM 5646
Custodianship Declaration – Custodian for Minors Studying in Canada (IMM 5646) is to be completed by the Canadian custodians of minor children traveling without their parent(s) or legal guardians to study in Canada. This form is required until the child reaches the legal age of 18 or 19, depending on the province which is their destination.

3 người mình đi đều trên 18t nên ko có form này bạn ạ.
Tôi check thử thì thấy nếu bé dưới 18t vẫn phải khai form này bạn ạ nên cứ khai nhé :)

About Form IMM 5646
Custodianship Declaration – Custodian for Minors Studying in Canada (IMM 5646) is to be completed by the Canadian custodians of minor children traveling without their parent(s) or legal guardians to study in Canada. This form is required until the child reaches the legal age of 18 or 19, depending on the province which is their destination.
Nhưng nội dung trong đó ghi là study, mà mình đi du lịch thì khai sao đây ta ???!!!

em cũng không rõ nữa, em khai trên web, ra đến trang cuối cùng, nó lại yêu cầu như vậy
( bác xem ở cuối hình, có ghi yêu cầu Custodianship Declaration đó )

Custodianship Declaration – Custodian for Minors Studying in Canada cái này cho trẻ dưới 18t nhưng mà đi dạng DU HỌC, du lịch thì đâu cần đâu bạn

Custodianship Declaration – Custodian for Minors Studying in Canada cái này cho trẻ dưới 18t nhưng mà đi dạng DU HỌC, du lịch thì đâu cần đâu bạn
mình cũng biết vậy, nhưng trên web nó đưa ra form đó - hơn nữa lại nằm trong phần supporting document
nên giờ mình không biết là 1) sẽ không khai và upload document gì lên chổ đó - mà không biết là web nó có chịu để trống không (mình chưa làm thử), hay là 2) viết lá thư giải thích là con tui (dưới 18tuoi ) đi du lịch chung với cha mẹ

các bác cho em lời khuyên ah

mình cũng biết vậy, nhưng trên web nó đưa ra form đó - hơn nữa lại nằm trong phần supporting document
nên giờ mình không biết là 1) sẽ không khai và upload document gì lên chổ đó - mà không biết là web nó có chịu để trống không (mình chưa làm thử), hay là 2) viết lá thư giải thích là con tui (dưới 18tuoi ) đi du lịch chung với cha mẹ

các bác cho em lời khuyên ah

Supporting doc thì ko bắt buộc đâu bạn, required doc đầy đủ là submit được rồi. Mình nghĩ do ban đầu chọn under 18 nên hồ sơ tự động nhảy vậy ai du học thì điền ai d lịch thì khỏi. Giống hồ sơ du lịch của người lớn supporting doc cũng có schedule 1 dành cho những ai đã từng tham gia quân đội chứ ko buộc ai cũng phải điền.

Trong hồ sơ bạn chọn mục đích là tourism là họ hiểu rồi muốn chắc nữa thì viết 1 cái thư giải thích

Mình ko chọn under 18, mà do họ hỏi năm sinh, nên họ suy ra thôi
Okie, để mình ko upload file nào, xem họ có cho submit không

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,585
190,138
Latest member
NgoDieu
Back