What's new

Visa Du lịch Canada

Bạn Paradox nói đúng đó bạn. Failed nước nào thì cũng khai hết ra, đợt bạn mình làm visa Úc đưa dịch vụ khai sai LSQ cấm 2 năm k dc nộp hs đấy.
Cảm ơn bạn rất nhiều. Mình đã khai đơn và đã giải trình và nộp cho bạn mình rồi ạ. Cảm ơn bạn rất nhiều.

các bạn ơi cho mình hỏi nếu đem đồ dùng điện 220v qua Canada (110v) thì mình mua ổ cắm chuyển điện + đầu dẹp đúng k?

Chào các anh, chị trên diễn đàn mình, em muốn xin Visa nhưng em có vài điều khó sau, mong anh chị hướng dẫn giúp em nếu có thể ạ:
* Vấn đề tài chính:
- Em có đứng tên 1 tiệm Net, thu nhập ok nhưng em không đóng thuế
- Đứng tên 1 mảnh đất, sổ Bank 200tr nộp kỳ hạn lúc nào cũng trên 6 tháng, em định mở thêm 1 thẻ Visa hạn mức tầm 7-90tr
- Em là nhân viên văn phòng - lương trả qua Agibank thì mỗi tháng chỉ có 4tr hơn, nhưng ở chỗ làm thì có hỗ trợ tiền mặt thêm tầm 3tr --> vậy làm cách nào để chứng minh rõ vấn đề này hơn ạ?
* Vấn đề công việc:
- Hiện nay em làm ở Công ty A, nhưng khi ký hợp đồng thì lại ký với công ty B - Kiểu như em là lao động thuê ngoài của công ty A nên khi làm việc thì làm tại cty A nhưng ký hợp đồng lại là ở công ty B ---> Khi nộp hồ sơ em sợ ĐSQ k chấp nhận, vậy có cách nào để giải quyết vấn đề này không ạ?
Em độc thân, sn 91, Nữ, có 1 lần Visa Hàn,
Mong anh chị hướng dẫn, em cám ơn nhiều ạ.

mình apply cho gia đình 3 người ( 2 vc & 1 bé - 16 tuổi ) - giờ, chỉ có mình được visa, còn bx & bé rớt
cho mình hỏi, giờ mình nộp hồ sơ giấy được không ? khoảng bao lâu thì nộp hồ sơ lại thì hợp lý
( lý do Canada đưa ra để đánh rớt rất là chung chung, và có nhiều điểm không thuyết phục )

mình apply cho gia đình 3 người ( 2 vc & 1 bé - 16 tuổi ) - giờ, chỉ có mình được visa, còn bx & bé rớt
cho mình hỏi, giờ mình nộp hồ sơ giấy được không ? khoảng bao lâu thì nộp hồ sơ lại thì hợp lý
( lý do Canada đưa ra để đánh rớt rất là chung chung, và có nhiều điểm không thuyết phục )
Kỳ vậy, hoặc là bác tăng mục tài chính lên, mặc dù đương đơn chính là bác nhưng giấy tờ tài sản (sổ TK) hoặc công việc của bà xã cũng phải gom hết vào.
Visa của bác có hết hạn PP không?

Kỳ vậy, hoặc là bác tăng mục tài chính lên, mặc dù đương đơn chính là bác nhưng giấy tờ tài sản (sổ TK) hoặc công việc của bà xã cũng phải gom hết vào.
Visa của bác có hết hạn PP không?
PP của mình gần 10 năm, của bx thì 4 năm, phần mình thì không nói, riêng của bx thì nào là sổ TK, hợp đồng LD, giấy xác nhận nhân viên & mức lương, visa & dấu các nước đã đi ( đặc biệt, visa Úc vẫn còn hạn - đến cuối tháng 11)
mình vẫn chưa hiểu tại sao lại ....rớt

Last edited:
Mình không hiểu lắm ở trên bạn nói chỉ có mình bạn, bx và bé rớt sao ở dưới lại bảo visa của bx gần 4 năm??

Về lý do rớt mình nghĩ do đi cả gia đình, tài chính lại tốt, bé thì cũng đang tầm tuổi học phổ thông nên xét khả năng cả nhà ở lại là cao. Còn việc nộp online hay giấy không ảnh hưởng đến kết quả đâu, mới rớt nộp lại nhiều khả năng sẽ rớt tiếp.

Bạn nên đi trước đi rồi về xin lại cho bx và bé.

Ah, mình viết nhầm, PP chứ ko phải visa.
Hôm nay mình mới đi nộp PP cho VFS, để xem họ cấp visa được bao lâu
Bác xem trên acc online là biết hạn của visa rồi.
Việc như bạn paradox nói cũng chỉ là 1 phần nhỏ thôi, có thế lịch trình chưa được thuyết phục, bác nếu nộp lại thì kèm theo 1 cái thư trình bày nữa cho yên tâm.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back