What's new

Visa Du lịch Canada

Mọi người cho em hỏi tí ạ. Em đang muốn xin visa CAN dạng tự túc. Cho em hỏi apply online là các giấy tờ tiếng việt phải dịch công chứng hết hả mọi người? Em xin visa Úc rồi, mà Úc thì ko cần dịch công chứng gì hết, chỉ chụp hình rồi upload lên thôi nên em ko rõ CAN bắt buộc phải dịch công chứng ko ạ? Ai mới apply visa cho em xin thông tin với. Cám ơn cả nhà!

Bạn ơi mình cũng submit đơn ngày 20/11. Tới hôm nay vẫn chưa có mail thông báo lấy biometric. Bạn có nhận được thông báo không hay mình tự đặt lịch hẹn Biometric..? Cảm ơn bạn
Sau khi submit đơn xong thì ngày hôm sau mình nhận được thông báo đi lấy Bio rồi bạn. Mình phải tạo 1 account trên trang của VFS rồi book lịch lấy Bio, kinh nghiệm là có mặt ở chỗ lấy Bio trước 45p so với giờ hẹn nha. Mình lấy Bio ngày 7/12, 12/12 có thông báo nộp passport rồi ạ.

Mọi người cho em hỏi tí ạ. Em đang muốn xin visa CAN dạng tự túc. Cho em hỏi apply online là các giấy tờ tiếng việt phải dịch công chứng hết hả mọi người? Em xin visa Úc rồi, mà Úc thì ko cần dịch công chứng gì hết, chỉ chụp hình rồi upload lên thôi nên em ko rõ CAN bắt buộc phải dịch công chứng ko ạ? Ai mới apply visa cho em xin thông tin với. Cám ơn cả nhà!

Khác với Úc, tất cả các giấy tờ nộp xin visa Canada phải bằng tiếng Anh hoặc tiếng Pháp. Những giấy tờ nào mà chỉ bằng tiếng Việt thì phải dịch công chứng bạn ơi.

đợt trước mình làm hồ sơ online, cũng không dịch & công chứng gì hết, scan (hay chụp hình) bản gốc up lên thôi

Mình hôm nay vừa mới nộp passport. Case của mình:
3/1: 11h đêm nộp online
4/1: 11h đêm nhận được thư yêu cầu lấy bio
8/1: Sáng lấy bio
14/1: Sáng nhận được thư thông báo thời gian hiệu lực của Bio và yêu cầu nộp passport cách nhau 5 phút.
Mình đóng 3$/hồ sơ để gửi về nhà, mong là sớm nhận được :D
Cảm ơn mọi người, nhờ đọc topic này mà mình làm khá suôn sẻ không vướng mắc gì cả.
Bạn cho mình hỏi một chút ạ:
1. Có cần đặt lịch hẹn để nộp hộ chiếu không?
2. Phí chuyển phát nhanh về nhà cũng phải nộp tiền đô à bạn?
3. Ngoài hộ chiếu + thư thông báo nộp hộ chiếu (IRCC) , có cần form gì từ VAC không bạn nhỉ?
4. Mình nộp hộ chiếu cho cả gia đình có cần ký thêm form gì không bạn nhỉ?

Mình cảm ơn bạn

1. Chưa thấy trên web yêu cầu đặt lịch hẹn nộp hộ chiếu
2. Chính xác. Phải đóng tiền, PP có visa, mới chuyển về địa chỉ mà mình yêu cầu
3. Không cần form gì hết
4. Nộp hộ chiếu thì ko cần gì thêm, ngoài giấy tờ ở mục 3
Nhưng khi đi lấy PP thì phải có giấy uỷ quyền ( hoặc bác đem theo cmnd-giấy khai sinh, hộ khẩu, v.v cốt yếu làm sao là mình chứng minh bác và những người khác có quan hệ trực thuộc)

đợt trước mình làm hồ sơ online, cũng không dịch & công chứng gì hết, scan (hay chụp hình) bản gốc up lên thôi
Ủa, giấy tờ tiếng Việt phải dịch qua tiếng Anh hoặc Pháp (tùy loại giấy tờ, có thể không cần công chứng) mà bác.

http://www.cic.gc.ca/english/helpcentre/answer.asp?qnum=018&top=4

What language should my supporting documents be in?

Unless we tell you otherwise, all supporting documents must be in English or French.

If it is not in English or French, you must send it with:

• the English or French translation and
  • an affidavit from the person who completed the translation and
  • a certified photocopy of the original document

3. Ngoài hộ chiếu + thư thông báo nộp hộ chiếu (IRCC) , có cần form gì từ VAC không bạn nhỉ?

Mình cảm ơn bạn

1. Không cần đặt lịch hẹn bạn ạ
2. Phải nộp tiền $ nhé, hôm đi lấy Bio người ta cũng có dặn.
3. Lúc đi nộp hộ chiếu cần mang hộ chiếu, thư thông báo nộp hộ chiếu và thư lấy bio có dán tem xác nhận đã lấy Bio.
4. Mình đi 1m nộp cho 2 vợ chồng luôn không thấy hỏi gì.

Hôm nay mình vào check thấy có document status là được cấp visa hết hộ chiếu cho cả 2 vợ chồng rồi.

Mình cảm ơn bạn

1. Nộp hộ chiếu không cần đặt lịch trước bạn nhé!
2. Phí chuyển phát nhanh là 3USD cho 1 cuốn hộ chiếu và chỉ nhận bằng USD mặt thôi bạn.
3. Bạn cần mang theo hộ chiếu, thư thông báo nộp hộ chiếu và BẮT BUỘC phải mang theo tờ xác nhận bạn đã lấy biometrics
4. Bạn có thể đại diện nộp thay hộ chiếu cho cả gia đình hay 1 nhóm, không cần phải ký giấy uỷ quyền hay bất kỳ giấy tờ nào khác. Chỉ cần mang đầy đủ các giấy tờ của từng người nêu ở mục 2 và 3

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back