What's new

Visa Du lịch Canada

Bạn bắt đầu khai đơn xin visa thôi: bấm vào mục Apply to come to Canada rồi chọn loại visa bạn muốn xin, sau đó làm theo hướng dẫn của họ thôi

Cám ơn bạn, hôm qua mình cũng tự mò rồi upload gần xong rồi, còn phần upload các trang có dấu mộc của passport thôi, mà dung lượng lớn hơn nên hôm qua mình chưa up kịp, hôm nay sign in vào lại thì ko được, không biết phải làm lại từ đầu hay sao nữa :(

Mình lần đầu tự mò làm visa du lịch Ca. Cho mình hỏi thêm các bạn đã từng làm với nhen.
  1. Nên để fund to stay cho 2 tuần ở Ca tầm bao nhiêu là ổn (mình làm plan đi Toronto, Montreal và Quebec)
  2. Mình kg điền tên vào phần chữ ký được thì bấm Validate là ok hay bắt buộc phải điền tên vào nhỉ :((
  3. Phần IMM5645E thì có đoạn điền Spouse/Common-Law mà mình với chồng đã ly hôn (có quyết định ly hôn đính kèm IMM5257E rồi) thì chỗ này có phải điền tên chồng cũ vào và chọn divorced và không đi theo mình?
  4. Giấy xác nhận ngân hàng làm cho mình thì để là tiền CAD chứ kg phải USD thì có sao kg? Mình làm 6900CAD tầm 5100USD
  5. Mình upload từ từ thì có được không hay 1 lần phải upload lên hết các giấy tờ nhỉ?

Nhờ các bạn chỉ dẫn thêm với. Mình cám ơn rất nhiều.

Attachments

• Screen Shot 2019-02-19 at 10.24.05 PM.png
    Screen Shot 2019-02-19 at 10.24.05 PM.png
    36.2 KB · Views: 65
Mình lần đầu tự mò làm visa du lịch Ca. Cho mình hỏi thêm các bạn đã từng làm với nhen.
  1. Nên để fund to stay cho 2 tuần ở Ca tầm bao nhiêu là ổn (mình làm plan đi Toronto, Montreal và Quebec)
  2. Mình kg điền tên vào phần chữ ký được thì bấm Validate là ok hay bắt buộc phải điền tên vào nhỉ :((
  3. Phần IMM5645E thì có đoạn điền Spouse/Common-Law mà mình với chồng đã ly hôn (có quyết định ly hôn đính kèm IMM5257E rồi) thì chỗ này có phải điền tên chồng cũ vào và chọn divorced và không đi theo mình?
  4. Giấy xác nhận ngân hàng làm cho mình thì để là tiền CAD chứ kg phải USD thì có sao kg? Mình làm 6900CAD tầm 5100USD
  5. Mình upload từ từ thì có được không hay 1 lần phải upload lên hết các giấy tờ nhỉ?
Nhờ các bạn chỉ dẫn thêm với. Mình cám ơn rất nhiều.

1. Đợt mình xin thì mình để 8.000 CAD cho 2 tuần. Nếu giấy xác nhận ngân hàng của bạn là 6900 CAD thì bạn NÊN để bằng con số này
  2. Trong mục SIGNATURE bạn phải ghi rõ họ tên đầy đủ ở dòng Signature of applicant và điền ngày tháng năm làm đơn, sau đó mới validate
  3. Cái này mình ko biết
  4. Giấy xác nhận ngân hàng bằng tiền CAD càng tốt
  5. Giấy tờ nào xong rồi thì bạn cứ tải lên rồi save lại chứ ko bắt buộc tải cùng 1 lúc. Mình đã làm như vậy. Nếu bạn đã tải rồi mà có thay đổi thì tải lại, file mới sẽ tự động đè lên file cũ.
  6. Nếu có thể được thì bạn nộp cả booking vé máy bay và khách sạn. 2 loại giấy tờ này bạn dễ dàng chuẩn bị được mà không cần thanh toán trước. Mình đã làm như vậy. Khách sạn nên chọn cái nào huỷ miễn phí.

Last edited:
Cám ơn bạn, hôm qua mình cũng tự mò rồi upload gần xong rồi, còn phần upload các trang có dấu mộc của passport thôi, mà dung lượng lớn hơn nên hôm qua mình chưa up kịp, hôm nay sign in vào lại thì ko được, không biết phải làm lại từ đầu hay sao nữa :(
Ban giam do phan giai hinh anh xuong, dung trang-den thi dung luong se giam phu hop voi yeu cau.
Tu tu sign in lai se duoc, canada visa kho khan la o cho nay!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,472
190,099
Latest member
anhquannn
Back