What's new

Visa Du lịch Canada

Các bạn cho mình hỏi, minh đc cấp Visa Úc, đã lấy Bio tháng 02/2019 tại VFS, vậy xin visa Canada có cần lấy lại Bio ở VFS k ah? Visa CAN cấp 10 năm, điều kiệu có khó ko và hồ sơ mình làm dạng du lịch 3 tuần, 1 tháng họ vẫn cấp 10 năm ah?
Uc la Uc. Canada la Canada khong co quan he gi voi nhau ca. Nen moi dong tien , lam don va lay dau tay, chup hinh rieng re.
Visa Canada cap cho ban truoc khi Pp cua ban het han 1 ngay.
Minh co Pp quyen luc nen viec cac nuoc nha giau cap visa cho minh duoc ho nghien cuu ky cang, de tranh truong hop minh khong di du lich ma di lao dong bat hop phap o dat nuoc cua ho.:mad:

Các bạn cho mình hỏi, minh đc cấp Visa Úc, đã lấy Bio tháng 02/2019 tại VFS, vậy xin visa Canada có cần lấy lại Bio ở VFS k ah? Visa CAN cấp 10 năm, điều kiệu có khó ko và hồ sơ mình làm dạng du lịch 3 tuần, 1 tháng họ vẫn cấp 10 năm ah?

Việc lấy biometrics của mỗi nước không có liên quan gì với nhau cả, đó là quy định riêng của mỗi nước.
Phần lớn Canada cấp visa cho bạn đến hết hạn hộ chiếu của bạn. Nếu hộ chiếu của bạn còn 1 năm, họ sẽ cấp cho bạn visa 1 năm. , Nếu hộ chiếu bạn mới đổi, họ cấp visa cho bạn với hạn 10 năm

Việc lấy biometrics của mỗi nước không có liên quan gì với nhau cả, đó là quy định riêng của mỗi nước.
Phần lớn Canada cấp visa cho bạn đến hết hạn hộ chiếu của bạn. Nếu hộ chiếu của bạn còn 1 năm, họ sẽ cấp cho bạn visa 1 năm. , Nếu hộ chiếu bạn mới đổi, họ cấp visa cho bạn với hạn 10 năm

Bạn ơi hôm bữa nhờ bạn tư vấn nên mình đc Visa Úc. Mình sắp đi Úc tháng 4 này.
Cho mình hỏi visa Canada có khó hơn gì không? Passport mình 2021 hết hạn. Nếu tháng 6 về mình xin thì đc cấp bn năm?

Vẫn phải đi lấy Bio lại, Úc và Canada có bà con gì đâu!!!!!
Còn VFS là công ty dịch vụ được chỉ định thôi

Bạn ơi hôm bữa nhờ bạn tư vấn nên mình đc Visa Úc. Mình sắp đi Úc tháng 4 này.
Cho mình hỏi visa Canada có khó hơn gì không? Passport mình 2021 hết hạn. Nếu tháng 6 về mình xin thì đc cấp bn năm?

Canada sẽ cấp visa cho bạn với hạn đến hết hạn hộ chiếu của bạn trừ đi 1 ngày. Ví dụ hạn hộ chiếu của bạn là 31/12/2021 thì họ sẽ cấp visa cho bạn đến ngày 30/12/2021.
Thủ tục xin visa Canada cũng gần giống xin visa Úc, nhưng phức tạp hơn về mặt kỹ thuật. Canada không đòi hỏi nộp hộ khẩu hay CMND.

Mình đã viết bài chia sẻ kinh nghiệm xin visa Canada rất chi tiết. Bạn đọc ở đây:

Thấy mọi người có visa 10 năm và được approve nhanh thích ghê ^^. Em submit hôm 19 Feb & lấy bio ngày 22 Feb, giờ đang hồi hộp chờ, ko biết kết quả thế nào :).

Thấy mọi người có visa 10 năm và được approve nhanh thích ghê ^^. Em submit hôm 19 Feb & lấy bio ngày 22 Feb, giờ đang hồi hộp chờ, ko biết kết quả thế nào :).

Chị cũng xin cùng đợt với e. Trước e 1 ngày. C nhận correspondence letter 2 ngày rùi, mà chưa thấy final decision. Đang hồi hộp quá :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,148
Latest member
thuocphathai
Back