What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Thông tin đi Canada

- mình đã down về máy, rồi bật trên máy thì đc nè. cảm ơn bạn nha. vậy mình cứ điền vào rồi save trên máy, rồi load lên CIC đúng ko?
- cậu mình bên đó bảo lãnh cho mình, thì những giấy tờ cậu chuẩn bị từ bên đó ấy, mình load ở phần nào nhỉ?

cảm ơn bạn vì đã kiên nhẫn trả lời ^^ mình thiếu kinh nghiệm cực kì...

Bạn keepgoing cho mình hỏi thăm: trạng thái đơn của bạn trên CIC thay đổi như thế nào? (từ Open ->...???)
Mình cũng nộp online từ 2/3, 3/3 đi lấy Biometric mà hôm nay chưa thấy mail từ CIC. Đọc được tin của bạn cũng đang hồi hộp chờ mong.
Dù sao cũng chúc mừng bạn hén (^_^).

To bạn Annie_Be,
Mình cũng mất một thời gian mò mẫm từng chút một trên trang web của LSQ Canada, mới biết các nộp online đó, chẳng ai có kinh nghiệm ngay được đâu bạn à. :)
Các form online thì bạn cứ từ từ mà khai cho đầy đủ chặt chẽ, khai xong thì Validate nó để ra mã vạch rồi upload lên CIC.
Mình xin đi du lịch tự túc, không có thư mời hay quen biết ai cả, nhưng theo mình, bạn up thư mời và các giấy tờ bảo lãnh vào mục Proofs of means of financial support.

To bạn giathinh1986, application status trên CIC của mình vẫn là Open nha bạn. Mình vô phần giải thích để coi thì thấy Status này bao gồm Open, Closed hoặc Cancelled. Vậy nó ở Open là đúng rồi.
Bạn nộp 2/3, lấy biometric 3/3 là y như mình đó, dám là hôm 3/3 ngồi chung với bạn trong phòng đợi. Hôm qua mình đã nộp passport cho VFS luôn rồi, chị nhận passport còn ngạc nhiên về case của mình :) Giờ thì mình hồi hộp về thời hạn visa thôi.
Chúc bạn may mắn sớm nhận được tin vui nhé.

To bạn Annie_Be,
Mình cũng mất một thời gian mò mẫm từng chút một trên trang web của LSQ Canada, mới biết các nộp online đó, chẳng ai có kinh nghiệm ngay được đâu bạn à. :)
Các form online thì bạn cứ từ từ mà khai cho đầy đủ chặt chẽ, khai xong thì Validate nó để ra mã vạch rồi upload lên CIC.
Mình xin đi du lịch tự túc, không có thư mời hay quen biết ai cả, nhưng theo mình, bạn up thư mời và các giấy tờ bảo lãnh vào mục Proofs of means of financial support.

To bạn giathinh1986, application status trên CIC của mình vẫn là Open nha bạn. Mình vô phần giải thích để coi thì thấy Status này bao gồm Open, Closed hoặc Cancelled. Vậy nó ở Open là đúng rồi.
Bạn nộp 2/3, lấy biometric 3/3 là y như mình đó, dám là hôm 3/3 ngồi chung với bạn trong phòng đợi. Hôm qua mình đã nộp passport cho VFS luôn rồi, chị nhận passport còn ngạc nhiên về case của mình :) Giờ thì mình hồi hộp về thời hạn visa thôi.
Chúc bạn may mắn sớm nhận được tin vui nhé.

Cám ơn bạn keepgoing nhiều nha.
Hichic, hôm nay mình vẫn chưa nhận được thông tin gì bạn ui (chắc do mình còn độc thân nên xét hơi lâu:D). Hy vọng sớm nhận được tin vui như bạn(beer).

Last edited:

Mình cũng vừa mới nộp online hôm 12/3. Hôm nay ra lấy biometrics thì anh bảo vệ ấn lộn mình qua hàng hồ sơ giấy nên hèn gì chờ lâu quá trời... Xong chị nhận hồ sơ mới nói ảnh bấm lộn rồi, chứ line online trống trơn kia kìa :'(... thế là ngồi đợi hơn cả tiếng. Giờ tâm lý là chờ 90 ngày (theo như website và chị vfs cũng nói vậy)... thấy mấy bạn có sớm may mắn ghê... Thôi tạm gác nó lại... khi nào có kq sẽ lên thông báo cho mọi người :)

Last edited:

Cập nhật thông tin cho cả nhà. Mình đã nhận lại passport rồi.
Visa cấp đến hết thời hạn hộ chiếu luôn, multiple :) :) :)
Mình cấp đến 8/2021, chồng mình cấp đến 3/2026 (hì hì do hộ chiếu của chồng mình còn đến 2018, thấy tiếc công đi xin visa nên đi đổi hộ chiếu luôn, lấy hộ chiếu mới hôm 1/3 là 2/3 mình submit hồ sơ)
Visa cấp ở HCM nhé.

Mình nộp hs xin visa du lich cho cả gia đình bao gồm 2vợ chồng mình (chưa có con), mẹ mình và dì. Nộp online hết CAD570 cho 4 người trả bằng credit card, bị tính phí chuyển đổi ngoại tệ của ngân hàng hết 5%, tương đương 9.9tr cho 4 người. Minh nộp hôm 07/03. tới hôm 09/03 mới gom đủ 4 người đi lấy dâu vân tay vì mẹ mình và dì mình ở dưới Vtau. Mẹ mình thì nghỉ hưu, còn dì mình thì chỉ ở nhà làm nội trợ thôi. Mẹ với dì mình cũng đi du lich nhiều nơi rồi. Hồ sơ nộp trên online cung chi co passport voi so tiết kiệm + cai lịch trình đi chơi mình copy tren internet thôi. Cũng gọn nhẹ lắm!
Hôm nay 16/03 mình nhận dc email thông báo lên nộp pasport gốc cho cả 4 người. Vậy là mất khoảng 1 tuần đó.

Chia sẻ để các bạn cứ tự tin nộp đủ hồ sơ online chắc họ sẽ proccess nhanh thoi a`!

Cập nhật thông tin cho cả nhà. Mình đã nhận lại passport rồi.
Visa cấp đến hết thời hạn hộ chiếu luôn, multiple :) :) :)
Mình cấp đến 8/2021, chồng mình cấp đến 3/2026 (hì hì do hộ chiếu của chồng mình còn đến 2018, thấy tiếc công đi xin visa nên đi đổi hộ chiếu luôn, lấy hộ chiếu mới hôm 1/3 là 2/3 mình submit hồ sơ)
Visa cấp ở HCM nhé.

Thấy nôn nao quá :(... Bạn cho mình hỏi là bạn có nhận được email thông báo hồ sơ của mình bắt đầu được process không? Mình đợi mấy ngày vẫn chưa thấy bắt đầu process :( (phần help ghi là sẽ có)

Hôm nay nhận được một email thông báo là có update và vô xem chẳng có gì mới cả. Search ra thì nghe đồn là chuẩn bị review... và còn có thể vài ba cái như vậy nữa. Hix, nửa đêm nhận email thiệt tỉnh người :'(

Last edited:

Hi bạn nguyenkha, trong thời gian 3 ngày họ xử lý hồ sơ của mình, mình không nhận được email báo process gì hết.
Tình trạng đơn luôn là Open cho đến sau khi nộp passport được 2 ngày thì chuyển sang Closed, hôm sau nữa thì nhận tin nhắn lên nhận lại passport là xong luôn.
Email báo có update trong CIC thì mình nhận được 3 lần, lần 1 lúc mình submit hồ sơ, lần 2 nhắc vô in thư mời đi lấy biometric, lần 3 nhắc vô nhận mail đi nộp passport.

Hi bạn nguyenkha, trong thời gian 3 ngày họ xử lý hồ sơ của mình, mình không nhận được email báo process gì hết.
Tình trạng đơn luôn là Open cho đến sau khi nộp passport được 2 ngày thì chuyển sang Closed, hôm sau nữa thì nhận tin nhắn lên nhận lại passport là xong luôn.
Email báo có update trong CIC thì mình nhận được 3 lần, lần 1 lúc mình submit hồ sơ, lần 2 nhắc vô in thư mời đi lấy biometric, lần 3 nhắc vô nhận mail đi nộp passport.

Status mình cũng đang Open, nhưng sáng nay nhận được cái mail báo update gì đó mà không ghi rõ, vô trong login thì cũng ko có gì :( chắc là bắt đầu xử lý hồ sơ của mình :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,614
190,146
Latest member
sportifiles
Back