What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Thông tin đi Canada

Haizz quá bà con ui, mới vào kiểm tra thời gian xử lý hồ sơ xin Visa CA khi nộp theo hình thức online và nhận được kết quả:
"Check application processing times
Why did processing times information change?
What are you applying for? (required)
Which temporary residence application? (required)
Where are you applying from? (required) Get processing time
Visitor visa (from outside Canada)

Vietnam

106 days

Last update: March 15, 2016 Updated weekly"

Mọi người nộp ở VFS là địa chỉ nào, mình tới 94 Nguyen Du thì dịa điểm đó chỉ nhận một số nước, ko có CAN, hỏi nhân viên biết VFS ở đâu nhận h/s CAN thì được trả lời ko biết. Lại phải đi mò, ek.

Haizz quá bà con ui, mới vào kiểm tra thời gian xử lý hồ sơ xin Visa CA khi nộp theo hình thức online và nhận được kết quả:
"Check application processing times
Why did processing times information change?
What are you applying for? (required)
Which temporary residence application? (required)
Where are you applying from? (required) Get processing time
Visitor visa (from outside Canada)

Vietnam

106 days

Last update: March 15, 2016 Updated weekly"

Thấy lâu òi, mà có vài người được nhanh ghê, có 7 ngày à @@. Mà bạn nộp chưa? Ngày nào vậy?

Mọi người nộp ở VFS là địa chỉ nào, mình tới 94 Nguyen Du thì dịa điểm đó chỉ nhận một số nước, ko có CAN, hỏi nhân viên biết VFS ở đâu nhận h/s CAN thì được trả lời ko biết. Lại phải đi mò, ek.

162 Pasteur đó bạn, cách đó góc ngã tư

Mình nộp cùng ngày bạn keepgoing mà bạn í với gia đình thì có hết rồi(từ tuần trước).Mình 2 tuần rồi, chưa thấy hồ sơ có động tĩnh gì là process cả(trạng thái từ lúc lấy biometric tới giờ vẫn là Open??).
Cái 106days là nó mới update từ ngày 15/03/2016 đó bạn nguyenkha.Hôm 2/3 mình nộp nó là 77 ngày, tới 8/3 là 99 ngày,nay lên 106 ngày. Haizzz quá, không ngừng tăng. Thấy mí nước trong cùng khu vực Đông Nam Á như Indo(3 ngày),Thái Lan (7-14 ngày), ngay nhiw Campuchia với Lào cũng không lâu vậy (14-15 ngày).

Mình nộp cùng ngày bạn keepgoing mà bạn í với gia đình thì có hết rồi(từ tuần trước).Mình 2 tuần rồi, chưa thấy hồ sơ có động tĩnh gì là process cả(trạng thái từ lúc lấy biometric tới giờ vẫn là Open??).
Cái 106days là nó mới update từ ngày 15/03/2016 đó bạn nguyenkha.Hôm 2/3 mình nộp nó là 77 ngày, tới 8/3 là 99 ngày,nay lên 106 ngày. Haizzz quá, không ngừng tăng. Thấy mí nước trong cùng khu vực Đông Nam Á như Indo(3 ngày),Thái Lan (7-14 ngày), ngay nhiw Campuchia với Lào cũng không lâu vậy (14-15 ngày).

Lần đầu mình vô coi cách đây không lâu thấy đã 100 :( nên tưởng trước giờ vậy... Bạn nộp được bao lâu rồi :(

Mình nộp hôm 28/02 đó bạn, 03/03 thì đi lấy Biometric. Đến hôm nay thì hồ sơ vẫn cùng 1 trạng thái là OPEN, chưa có động tĩnh gì cả bạn nguyenkha ạ. Thoai tiếp tục chờ tiếp vậy, chờ tới 106 days chắc là sẽ có (^_^).

Mình nộp hôm 28/02 đó bạn, 03/03 thì đi lấy Biometric. Đến hôm nay thì hồ sơ vẫn cùng 1 trạng thái là OPEN, chưa có động tĩnh gì cả bạn nguyenkha ạ. Thoai tiếp tục chờ tiếp vậy, chờ tới 106 days chắc là sẽ có (^_^).

Chắc chớt quá :(, huhu... chắc đến lúc có kết quả quên mất đã nộp hồ sơ luôn quá =))

Mình có nhu cầu muốn hỏi thăm như sau:
- Mình muốn xin Visa 2 con đi chung, như vậy mình xin riêng 1 bộ hồ sơ hay add thêm vào hồ sơ Visa mình đã có trước đó? Bạn nào có kinh nghiệm xin chia sẻ giúp mình.
- Thời gian ở tối đa 1 lần nhập cảnh Canada là bao lâu? mình chỉ thấy đóng dấu vào, nhưng ko có dấu hết hạn phải ra như Visa Mỹ.

Còn bạn nào muốn lái xe ở Canada trong thời gian du lịch lịch thì cứ cầm bằng lái B2 Pet là ok, tối đa 6 tháng từ lúc nhập cảnh theo Visa du lịch, mình đã hỏi ở nơi cấp bằng của bang Bristish Columbia.

Bạn nộp ngày nào vậy bạn?

Có ai có tin tức gì mới chưa, nộp 11/3 chắc phải chờ đến 11/6 quá :'(.

Mình nộp ngày 15/03. Đến 21/03 thì nhận được tin nhắn lên lấy hồ sơ. Mình đã có visa. Cám ơn mọi người.

Mình nộp ngày 15/03. Đến 21/03 thì nhận được tin nhắn lên lấy hồ sơ. Mình đã có visa. Cám ơn mọi người.
Bạn nộp online hay qua VFS vậy? Có thể chia sẻ một số thông tin(hồ sơ gồm những gì, tài liệu chứng minh tài chính, đã đi những nước nào,plan dự định đi,...) để mọi người tham khảo không?
Mình nộp online từ hôm 01/03 đến nay hơn 3 tuần mà chưa thấy gì,hichic...Mình dự định 09/4 đi Mỹ, sau đó 16/4 ghé qua Ca mà tình hình này không biết liệu có kịp visa Ca không nữa? Lo quá đi àh...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back