What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Thông tin đi Canada

không phải nộp online thì nhanh hơn đâu nha các bạn. Mình mới nộp trực tiếp trên VFS cách đây vài ngày và cũng có hỏi nhân viên nhận hồ sơ thì mí bạn ấy nói đều như nhau cả, nộp online là gửi thẳng về bên kia xét duyệt nhưng ở đó họ cũng nhận hồ sơ khắp các nước trên thế giới gửi về,số lượng rất nhiều nên nhiều khi còn lâu hơn.Mùa này sắp vào hè và du học sinh chuẩn bị đi du học sắp tới nên là mua cao điểm cho bà con đi du lịch, thăm con cháu...Cả nhà cứ bình tĩnh đợi xét duyệt trong từ 6 -8 tuần nhé .

không phải nộp online thì nhanh hơn đâu nha các bạn. Mình mới nộp trực tiếp trên VFS cách đây vài ngày và cũng có hỏi nhân viên nhận hồ sơ thì mí bạn ấy nói đều như nhau cả, nộp online là gửi thẳng về bên kia xét duyệt nhưng ở đó họ cũng nhận hồ sơ khắp các nước trên thế giới gửi về,số lượng rất nhiều nên nhiều khi còn lâu hơn.Mùa này sắp vào hè và du học sinh chuẩn bị đi du học sắp tới nên là mua cao điểm cho bà con đi du lịch, thăm con cháu...Cả nhà cứ bình tĩnh đợi xét duyệt trong từ 6 -8 tuần nhé .

Có 2 bạn trên diễn đàn Phượt, cùng nộp chung thời gian với mình, nhưng 2 bạn ấy nộp online đã có kết quả cách đây 3 tuần rồi bạn nhé. Mình nộp trực tiếp từ VFS đến giờ, không có 1 thông tin gì cả. Bạn nói vậy, thì cố gắng chờ dài cổ đi nhé. Mình khuyên các bạn nên nộp online sẽ nhanh hơn và đỡ tốn tiền hơn.

Mình đã rơi vào trường hợp "dài cổ" nên mình khuyên các bạn đừng dại như mình. Hic hic. Tính đến thời điểm này, ngày mốt là đã chạm mốc 8 tuần rồi đấy. Chờ đến bao giờ,... Mình đã làm xong đơn mượn lại hộ chiếu và chắc sẽ nộp vào ngày mốt. Vậy là 8 tuần thời gian chờ đợi như không. Phí thật.

Mình mới nhận được tin nhắn lên nhận kết quả chiều nay. Vậy hồ sơ của mình xét đúng 5 tuần. Hy vọng là đậu.

Mình mới nhận được Visa Ca rồi. Mừng quá.
P/s: bạn Khanhkhoa có gì cứ ib vô hộp thư mình nha. Mình đang đi làm nên không nghe máy được. Tks

Suy ra từ bạn, mình đã biết kết quả của mình rồi. Buồn nhỉ. Đúng là hết hi vọng. Chắc mình đã rớt rồi. Cảm ơn bạn nhiều.

EM ĐANG NỘP ĐƠN XIN VISA CANADA ONLINE, CHO E HỎI MÌNH CÓ CẦN LÀM Schedule 1 - Application for a Temporary Resident Visa Made Outside Canada không ?

EM ĐANG NỘP ĐƠN XIN VISA CANADA ONLINE, CHO E HỎI MÌNH CÓ CẦN LÀM Schedule 1 - Application for a Temporary Resident Visa Made Outside Canada không ?

Không cần làm schedule đâu bạn. Hôm trc mình cũng làm cái đó mà họ nói không cần, chỉ dành cho người làm quân đội gì gì đó. Mình nhớ mang máng vậy.

Mình đi du lịch tự túc. Submit hồ sơ 20/3 là thứ 6. Cầm giấy đi làm biometric là 23/3 là thứ 2. cung đc bảo là về đợi 6 tuần, nên cũng chẳng sốt ruột. Thì đến 8/4 là có email đi nộp pp. cũng nghe bảo làm visa canada khó. Pp của mình thì đi khắp nơi rồi, cũng đi Mỹ luôn rồi.

Mình apply hồ sơ online hôm nay, mình thanh toán phí xin visa và biometric bằng credit card luôn rồi, cho mình hỏi là mình sẽ tự lên làm biometric hay chờ mail kêu đi làm ? làm ở VFS pasteur đúng không bạn ? cần cầm theo giấy tờ gì ha bạn ? cảm ơn bạn vì đã chia sẻ thông tin

Mình apply hồ sơ online hôm nay, mình thanh toán phí xin visa và biometric bằng credit card luôn rồi, cho mình hỏi là mình sẽ tự lên làm biometric hay chờ mail kêu đi làm ? làm ở VFS pasteur đúng không bạn ? cần cầm theo giấy tờ gì ha bạn ? cảm ơn bạn vì đã chia sẻ thông tin

bạn chờ người ta gửi mail, rồi cầm theo mail đó (và hộ chiếu) lên VFS, in đẹp đẹp chút để dễ đọc barcode.

các bạn có visa Can cho mình hỏi các bạn đều được thời hạn nhiều năm tới khi hộ chiếu hết hạn đúng ko? để mình còn động viên đứa bạn đi nộp hồ sơ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,554
190,120
Latest member
niharikash
Back