What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Thông tin đi Canada

Mình nghĩ rằng thời gian này nhanh hơn, giữa tháng 5 mình nộp cho mình đúng 4 tuần có visa, nộp cho chị mình cuối tháng 7 đến giữa tháng 10 mới được cấp, nộp dùm 1 chị trong công ty 8/10 thì 28/10 đã nhận được visa rồi

nộp 22.09, chắc đợi tới christmas nhận là vừa :(( ; lâu quá; mình nộp qua agent vì mình dứoi tỉnh, mẹ mình bảo mất mấy trăm $ :(
lần sau biết thế này tự nộp online cho xong

Xin phép admin cho mình gửi tin 1 tí ạ:

Mọi người ơi sắp tới nếu ai có việc đến Vancouver - Canada để du lịch/làm việc hoặc du học mà còn bỡ ngỡ thì có thể liên lạc với mình nhé. Mình có phòng cho thuê ngắn hạn (1 tuần đến 2 tháng) với giá rẻ và có thể hướng dẫn tìm nhà ở lâu dài hợp với nhu cầu của từng người. Mình cũng có thể đưa đón từ sân bay và tư vấn những điều cần biết/những nơi nên tham quan :)

Mình logged hồ sô hôm 27/08 đến này tròn 10 tuần vẫn chưa thấy thông tin gì. Có ai nộp cùng khoảng thời gian cuối tháng 8 như mình mà chưa có kết quả ko. Plan đi là ngày 23/11. Nếu tuần sau mà vẫn ko có thông tin ji chắc mình phải hủy booking hotel quá. Mà lỡ hủy rồi nó mới xét thì cũng sợ rắc rối. Chưa làm visa nước nào mà đợi chờ và hồi hộp như Can. Haizz

Ngày hôm qua mình đã nhận được yêu cầu tới nhận lại passport, như vậy là mình nộp ngày 4/9 thì ngày 9/11 là có, tức là 2 tháng 5 ngày nha các bạn.

Nhân tiện các bạn ở đây cho mình hỏi luôn là mình và em gái sẽ đi Toronto, vậy có bạn nào biết hotel nào giá cả phù hợp ở Toronto có thể chỉ giúp cho mình được không? Mình sang đó sẽ thuê xe để lái nên vị trí của KS cũng ko quan trọng lắm, có lẽ giá cả là tiêu chí hàng đầu. Cám ơn các bạn nhé.

Kết quả thế nái bạn?

Mình đã nhận được visa, nó cấp đến khi passport mình hết hạn là 2020 luôn. Mình nộp trực tiếp ở VFS thì chỉ tốn $150 thôi chứ không phải là $185 như các bạn nộp online. Lúc mình lên nộp thì chị tiếp nhận hồ sơ có phát hiện ra hồ sơ mình mắc lỗi 1 chỗ: mình điền tên là An, Nguyen (như mình vẫn thường khi làm việc với nước ngoài hoặc khi điền đơn visa Mỹ) nhưng chị ấy nhắc mình sửa lại cho đúng thứ tự tên tiếng Việt là Nguyen, An. Ngoài ra nộp trực tiếp trên VFS thì hình như cũng nhanh có visa hơn, nên mình thực sự khuyên các bạn nên nộp trực tiếp ở VFS, vừa tiết kiệm $35 mà lại nhanh và chắc chắn hơn vì có sai sót gì người ta chỉ cho mình ngay.

Trường hợp của bạn Thanhthuy1213 mình có đọc qua. Bạn đã được kêu lên passport nghĩa là bạn được cấp visa rồi, đừng lo lắng gì nữa nhé.

Cuối cùng là chuyện khách sạn ở Toronto, có phượt thủ nào biết không thì chỉ giúp mình với. Mình cám ơn trước nhé.

Mình đã nhận được visa, nó cấp đến khi passport mình hết hạn là 2020 luôn. Mình nộp trực tiếp ở VFS thì chỉ tốn $150 thôi chứ không phải là $185 như các bạn nộp online. Lúc mình lên nộp thì chị tiếp nhận hồ sơ có phát hiện ra hồ sơ mình mắc lỗi 1 chỗ: mình điền tên là An, Nguyen (như mình vẫn thường khi làm việc với nước ngoài hoặc khi điền đơn visa Mỹ) nhưng chị ấy nhắc mình sửa lại cho đúng thứ tự tên tiếng Việt là Nguyen, An. Ngoài ra nộp trực tiếp trên VFS thì hình như cũng nhanh có visa hơn, nên mình thực sự khuyên các bạn nên nộp trực tiếp ở VFS, vừa tiết kiệm $35 mà lại nhanh và chắc chắn hơn vì có sai sót gì người ta chỉ cho mình ngay.

Trường hợp của bạn Thanhthuy1213 mình có đọc qua. Bạn đã được kêu lên passport nghĩa là bạn được cấp visa rồi, đừng lo lắng gì nữa nhé.

Cuối cùng là chuyện khách sạn ở Toronto, có phượt thủ nào biết không thì chỉ giúp mình với. Mình cám ơn trước nhé.

Mính cảm ơn bạn nhiều nhé.
Case của bạn quá đẹp nên họ phải cấp Visa cho bạn thôi.
Mình vẫn đang chờ tin nhắn lên nhận PP, mình nộp sáng 10/11, ko biết khi nào nhận tin nhắn nữa... Lại chờ đợi :-|

Chúc mừng bạn nhé. Mình cũng nộp online, nhưng phí $185 là CAD ko phải Usd nên tính ra cũng tương đương thôi ah. Nộp online thì phải chạy tới VFS 3 lần ( 1 lần làm biometric, nếu được cấp vissa thì phải thêm 1 lần nộp lại PP và 1 lần đến lấy pp). Mình nhận thông báo rồi mà chưa thu xếp đi nộp được, chắc hôm nay cố gắng đi nộp, ko biết kết quả nhận được là thế nào. Tuy nhiên, nếu nộp online thì tiện lợi cho những bạn nào cần sử dụng PP trong thời gian chờ xét visa, vì họ xét lâu quá, nếu nộp trực tiếp thì phải chạy tới mượn lại, rất phiền phức. Mình dính rồi.

Mính cảm ơn bạn nhiều nhé.
Case của bạn quá đẹp nên họ phải cấp Visa cho bạn thôi.
Mình vẫn đang chờ tin nhắn lên nhận PP, mình nộp sáng 10/11, ko biết khi nào nhận tin nhắn nữa... Lại chờ đợi :-|

Hôm trước trong lúc chờ đợi mình lướt trong topic này để đọc các case thì thấy có nhiều bạn đi rất nhiều nước rồi mà vẫn bị rớt visa Canada làm mình ngạc nhiên vô cùng. Mình ko ngờ visa Canada cũng khó dữ vậy. Mình thì chưa đi nước ngoài nào ngoại trừ đi Mỹ 4 lần. Có lẽ điểm mạnh duy nhất của hồ sơ mình là mình có công việc ổn định, có tài sản và business riêng.

À thêm 1 cái nữa là mình đặt mua vé khứ hồi luôn trước khi có visa. Mình ko biết điều này có giúp gì không, nhưng thật sự nếu được thì các bạn cũng nên đặt vé trước khi đi thì chắc có lẽ chance sẽ cao hơn.

Hôm trước trong lúc chờ đợi mình lướt trong topic này để đọc các case thì thấy có nhiều bạn đi rất nhiều nước rồi mà vẫn bị rớt visa Canada làm mình ngạc nhiên vô cùng. Mình ko ngờ visa Canada cũng khó dữ vậy. Mình thì chưa đi nước ngoài nào ngoại trừ đi Mỹ 4 lần. Có lẽ điểm mạnh duy nhất của hồ sơ mình là mình có công việc ổn định, có tài sản và business riêng.

À thêm 1 cái nữa là mình đặt mua vé khứ hồi luôn trước khi có visa. Mình ko biết điều này có giúp gì không, nhưng thật sự nếu được thì các bạn cũng nên đặt vé trước khi đi thì chắc có lẽ chance sẽ cao hơn.

Hồi mình xin visa ko có vé máy bay, và chắc các bạn xin online như mình cũng ko nộp vé nên mình nghĩ không cần thiết lắm.
Với cả tình hình xin visa can như hiện nay, mình nghĩ không nên đặt trước cái gì cả, khỏi nhức đầu vì áp lực chờ đợi, nhỡ lại phải huỷ booking.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back