What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Thông tin đi Canada

Mọi người ơi, mình đang chuẩn bị hồ sơ du lịch tự túc 1 mình ko thư mời, có vài thắc mắc cho mình hỏi tí ạ.

1. Form application IMM5257E có cái mụcFunds available for my stay mình tính đi 10 days, thật sự ko biết khoảng bao nhiêu, mình để 3,000 CAD đc ko ạ?
2. Mục Name, address and relationship of any person(s) or Institution I will visit mình để tên khách sạn ngày đầu đến Toronto được ko ạ?
3. Cái Travel History, ngồi lục lại passport mới thấy đi nhiều ác liệt, hầu như tháng nào cũng đi liên tục, mà mình thường đi ít ngày cuối tuần thôi, mình đang sợ ko biết lãnh sự có nghĩ sao mình đi nhiều vậy ko nhỉ?
4. Bạn nào có travel plan và cái letter of explanation cho mình tham khảo được ko ạ? Email mình: [email protected]
5. Nộp online, mọi người có nộp booking vé máy bay ko ạ?

Status hiên tại của mình là, hợp đồng vô thời hạn, làm được 8 năm lương XXtr, có sổ hồng, stk ~ 300tr , đã đi US, EU, Úc, Nhật, Hàn, Ấn, Đài, HK, Taipei, SriLanka, Maldives, DNA.... khả năng lấy visa cao ko ạ? Đọc hết thì thấy mọi người cũng dễ lấy mà cũng hên xui.

Mình cám ơn ạ!

1. Mình nghĩ chắc ok, mình làm đi 2 tuần, fund là $4,000 và được chấp nhận
2. Các bạn ở đây tư vấn cho mình cách giống như bạn hỏi vậy, bạn có thể xem mấy trang trước
4. Travel plan mình không giữ lại, nhưng mình nghĩ bạn copy lịch trình của một tour nào đó là ok. Còn letter of explanation tủy từng trường hợp mà mỗi người phải giải trình khác nhau. Mình nghĩ bạn nên nói bạn ở trường hợp nào, các bạn ở đây sẽ tư vấn cho bạn.
5. Nộp online không cần nộp booking vé nhe

@tibonchen:
Bạn có tró nhớ tuyệt vời hihihi
Mình đang ở Ca, giờ đang tính exrend to stay để đi cho đã...mà cái form đó nó y như form lúc đầu, chỉ khác cái số thôi, nên mình phải làm lại gân như toàn bộ.
Trong tất cả visa EU ÚC mình làm thì ông Canada là khó nhất, để tạo acc cũng khó...rồi giờ muốn extend vẫn chưa tìm đc đường dẩn để apply nữa đó.
Mình làm xong sẽ share cho các bạn.

Uh, Đức full dữ lắm, nhiều du học sinh. Lần này c nộp ở Hà Lan, đăng ký từ tháng trước cơ đấy.

Chị Gấu ơi, hôm nay em vừa đi nhận visa về nè. Tưởng ko nhanh, ai ngờ nhanh ko tưởng luôn chị. Tính ra chỉ trong vòng có 1 tuần từ ngày em nộp là có kết quả rồi.
Gửi các bạn đang làm hồ sơ, tự tin lên ạ. Mình nữ, single, hiện tại ko có việc làm, ko có nhà đất gì cả, chỉ có stk 100tr. Mình nộp hs online, ko dịch thuật giấy tờ gì hết, chỉ chụp lại hộ chiếu, sổ hộ khẩu, rồi hình, travel plan, gửi thêm bức thư nữa thôi là ok.

Chị Gấu ơi, hôm nay em vừa đi nhận visa về nè. Tưởng ko nhanh, ai ngờ nhanh ko tưởng luôn chị. Tính ra chỉ trong vòng có 1 tuần từ ngày em nộp là có kết quả rồi.
Gửi các bạn đang làm hồ sơ, tự tin lên ạ. Mình nữ, single, hiện tại ko có việc làm, ko có nhà đất gì cả, chỉ có stk 100tr. Mình nộp hs online, ko dịch thuật giấy tờ gì hết, chỉ chụp lại hộ chiếu, sổ hộ khẩu, rồi hình, travel plan, gửi thêm bức thư nữa thôi là ok.

Chị chúc mừng em nha nhok ! Mừng cho em quá em ah. Mai chị phải submit thôi, chị nghĩ ai cũng sẽ tự tin và phấn khởi khi nhận được tin này của em. <3

P/S : em cho chị hỏi, lịch trình của em là qua Canada từ Mỹ hay đi từ VN vậy e ?

Em cảm ơn chị.
Lịch trình em ko có ghi là bay từ Mỹ qua hay VN qua gì hết. Em chỉ ghi ra là Day 1: Arrival, rồi về ksan nghỉ ngơi thôi à. Sau đó các ngày khác thì ghi ra đi đâu, làm gì, bang phương tiện gì rồi chi phí ước tính. Em thấy làm online nhanh gọn lắm luôn á. Còn nộp hs giấy thì phải đủ tất cả hs mấy anh chị ở quay mới nhận.

@nhok : em ơi, thế họ báo em lên nộp hộ chiếu là khi nào ? rồi mấy ngày sau thì lên lấy lại hộ chiếu có visa vậy em ?

2 đứa cháu mình đã nhận được y/c nộp passport :)
cả nhà mình tự tin lên, quy trình xét duyệt mỗi người chắc mỗi khác, ko có mẫu số chung, kể cả thời gian xét duyệt
tháng 10 này mình đi Canada, năm ngoái mình đi vào tháng 8 để vào nông trại hái dâu hái táo, năm nay sẽ xem mùa lá đỏ :)

@nhok : em ơi, thế họ báo em lên nộp hộ chiếu là khi nào ? rồi mấy ngày sau thì lên lấy lại hộ chiếu có visa vậy em ?

Sau khi submit thi co email bao đi lấy dấu bio liền. Sau khi Bio về thì cách 1 ngày báo đi nộp hộ chiếu. Rồi cách 1 ngày là lên lấy lại hộ chiếu. Tất cả từ lúc submit là đúng 1 tuần đó c.

Chào bạn @nhok, visa của bạn được cấp có hạn sử dụng đến khi nào vậy. Cám ơn bạn

Chào bạn @nhok, visa của bạn được cấp có hạn sử dụng đến khi nào vậy. Cám ơn bạn

Visa của mình được cấp tới trước hạn sử dung của hộ chiếu 1 ngày. HC còn hạn tới đâu thì cấp tới đó - 1 ngày nhe.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,481
190,101
Latest member
Tantrinhminh
Back