What's new

Visa Du lịch Canada

Kinh nghiệm xin visa canada tự túc

Em sẽ đến với anh vào 1 ngày đẹp nắng....
KINH NGHIỆM XIN VISA CANADA
Sau 1.5 tháng chờ đợi vụ visa này ,thì Hoa đã có kết quả , Hoale sẽ chia sẽ mọi người cách làm nhé
Mọi chuyện bắt nguồn từ con bạn , nó nói visa canada đang xét tuyển nhanh và dễ , thích thì làm
Thế là rãnh rỗi tìm hiểu thông tin ,đọc trên mạng thấy hồ sơ cũng khá khó , yêu cầu đòi hỏi nhiều thủ tục , sao kê công chứng rùi dịch thuật này kia mệt mỏi dễ sợ .
Có 2 cách nộp hồ sơ
1) NỘP TRỰC TIẾP VFS CANADA - paster nhé
http://www.vfsglobal.ca/Canada/Vietnam/vietnamese/
ưu điểm : bạn lên web xem hồ sơ yêu cầu gì , rồi cbi và nộp , có kết quả họ sẽ gọi điện về bạn lên lấy hoặc là cpn về nhà luôn ,nếu hso có sai gì sẽ hướng dẫn bạn sửa lại .
khuyết điểm : lên lấy số , chờ đợi , hơi tốn thời gian
2) NỘP ONLINE qua trang web sau
http://www.cic.gc.ca/english/e-services/account.asp
Trước đó hoale phải nghiên cứu gần 100 trang của các bạn đã và đang làm trên phuot để lấy tư liệu ,
Ưu điểm : bạn tự xem được tiến trình hồ sơ , có email theo dõi .
Khuyết điểm : tự làm , khó , cực , nản , nhiều khi muốn quăng luôn , dễ đau tim và cao huyết áp khi nhận được email thông báo , chờ đợi trong đau khổ haaa
Giờ đến các giấy tờ cần chuẩn bị , đây là hoale chia sẽ các giấy tờ của hoa chuẩn bị , nên mọi người tùy hồ sơ của mình mà cân đối nhé , trước đó nghe nói nộp trên VFS phải sao y công chứng hộ khẩu , cmnd , giấy khai sinh …. Dịch thuật gì nữa nên phát nản , tự làm online luôn cho đỡ phiền phức , dịch thuật cũng mắc chứ bộ haizzz
• IMM5645 ( Family file )
• IMM5257 ( bản thân )
• Scan full hộ chiếu ( trang nào có dấu là scan hết )
• Chứng minh tài chính ( bank account )
• Mục đích du lịch , lịch trình ( Travel history )
• Hợp đồng lao động tiếng anh
*** Lưu ý : toàn bộ phải bằng tiếng anh nhé .
=============
Chỉ có 5 file này thôi , tất cả các file phải zip <4.3 mb , nếu ko nó sẽ bị lỗi nhé
Các bước tiến hành như sau :
B1 ) http://www.cic.gc.ca/english/e-services/account.asp
vào web đó , tự tạo GCKEY – kiểu giống như tạo 1 account riêng cho bản thân bạn để sau này bạn kiểm soát , vào đó upload hồ sơ và xem thông tin
Register for a GCKey user ID and password
B2) Tạo được account mà mình xà quần mấy ngày ko biết chỗ up file ở đâu , nó bắt bạn phải trả lời các câu hỏi để xác định bạn có đủ tiêu chuẩn ko , nộp dạng visa nào , sau khi pass hết nó mới cho bạn ra bước cuối cùng là upload file
B3) upload các file theo hướng dẫn , Lưu ý file IMM5257 sau khi điền xong bạn pải “ validate “ nó để ra barcode , nếu ko là ko nộp được nhé
B4) up xong hết thì bấm nút nộp , thanh toán 185 canada đô , tính ra tầm 3tr2 hơn tiền việt , payment online by visa nhé . và mọi thứ còn lại là ngồi chờ …. Trong mõi mòn …
Sau khi đại sứ quán nhận được , nó sẽ mail về bạn lên lấy trinh sắc học nói nôm na lên chụp hình + lấy dấu vân tay .
Sau đó chờ tiếp đến bước cuối cùng : nếu yêu cầu nộp hộ chiếu => đậu , nếu nó từ chối nêu lý do… rớt.
=>
Ngày nào Hoa tui cũng check email , chờ miết chờ miết mà ko thấy , bỗng 1 ngày đang bên taiwan ,thấy email vào xem thì yêu cầu nộp hộ chiếu haaa , lòng như nở Hoa .
Nêu bạn nộp trực tiếp họ sẽ giữ luôn hộ chiếu của bạn nè , còn như Hoa nộp online nên chỉ scan thôi , khi nào đậu mới nộp hộ chiếu để dán passport .
Kinh nghiệm là : tìm hiểu vì lần đầu nộp online ko có kinh nghiệm nên phải đọc thông tin trên mạng rất nhiều , 100 trang đọc mà muốn nản luôn , kiên nhẫn , và bình tĩnh , chứ tính tui hay điên lắm , làm hoài ko được là bực . điền form mà nó cứ kêu sai sai hoài , sửa đi sửa lại mà ko biết sai chỗ nào hết .
Ngoài ra visa là có 1 chút may mắn , cộng với bạn phải cho họ thấy được mục đích đi du lịch chứ ko phải là đi trốn nè .
Chúc mọi người thành công ^..^
“ ĐI LÀ CẢM NHẬN CUỘC SỐNG , THỨ THÁCH BẢN THÂN “

https://www.facebook.com/hoa.le.123829

Re: Kinh nghiệm xin visa canada tự túc

cảm ơn bạn, mình cũng đang tính xin nộp hồ sơ xin visa Canada hè năm sau đi chơi.

Thực ra mình rất tẩy chay các bạn VFS, quản lý bởi 1 bà Ấn độ nên cũng cheap. Hồi mình đi Úc cũng bị bắt nộp hồ sơ qua đấy, sang đấy thấy VFS vẽ vời ra nhiều thứ để moi thêm tiền của đương đơn, nên mình về và nộp thư qua đường bưu điện tới thẳng lãnh sự Úc và vẫn được chấp nhận.

cái này mình cg ko rành , nhưng mình làm online , lên vfs chỉ để lấy dấu vân tay + nộp ho chieu de dan visa thoi .

Lúc mình lên thì thấy cg bt , ko có gì nè

B làm visa úc rồi ah, mình nam sau cg xem làm visa úc , nhưng chắc mình nop online nè

visa úc có thời hạn bao lâu b?

cái này mình cg ko rành , nhưng mình làm online , lên vfs chỉ để lấy dấu vân tay + nộp ho chieu de dan visa thoi .

Lúc mình lên thì thấy cg bt , ko có gì nè

B làm visa úc rồi ah, mình nam sau cg xem làm visa úc , nhưng chắc mình nop online nè

visa úc có thời hạn bao lâu b?
Úc 1 năm ở 3 tháng du lịch,và học tập không làm việc nhé bạn

Bạn có thể cho mình hỏi paspo của bạn đã từng đi những nước nào, và tài chính sổ tiết kiệm khoảng bao nhiêu, Thu nhập có phải cao ko à bạn. Cám ơn

Cám ơn chia sẽ của bạn. Bạn cho mình hỏi : lịch trình du lịch bạn làm thế nào à? Và có cần thư mời của bạn bè bên đó ko à bạn. Cám ơn bạn

Cám ơn chia sẽ của bạn. Bạn cho mình hỏi : lịch trình du lịch bạn làm thế nào à? Và có cần thư mời của bạn bè bên đó ko à bạn. Cám ơn bạn

Re: Thông tin đi Canada

Sau 1 tuần nộp online mình đã có thư báo mang hộ chiếu đến nộp. Cám ơn thông tin của mọi người nhiều, nhất là bác chuot-bu, e đội ơn bác nhiều lắm :))

Re: Thông tin đi Canada

Chào bạn, bạn có visa Canada rồi à, visa của bạn đã từng đi nước nào rồi, chứng minh tài chính sổ tiết kiệm khoảng bao nhiêu vậy bạn, có thư mời ko bạn? Cám ơn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back