What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Thông tin đi Canada

Có ai bị ngâm hồ sơ như em ko ạ
Lịch trình đi là 11/03
Em nộp hôm 21/12
Yêu cầu lấy sinh trắc hôm 23/12 nhưng trúng lịch giáng sinh bên VFS SG ko làm
lấy sinh trắc hôm 28/12
Và hôm nay 6/2 rồi mà vẫn ko có thông tin gì cả
Theo mọi người thì khả năng của em ntn ạ. E có gọi lên VFS nhưng họ nói nộp onl ko can thiệp được nên chỉ có mức chờ thôi

Chịu khó chờ thôi bạn, mình từng chờ đến 45 ngày muh, chắc là ko sao đâu.

Bên Canada giờ có vẻ xét kỹ hơn xưa nhiều, cho người đến tân nơi mà điều tra đó nghen.

Sao bạn này bị ngâm lâu thế nhỉ, mình cũng nộp tầm năm ngoái như b, sau 1 tuần thì có, còn chị bạn thì sau 1 ngày là có kết quả visa, nộp online.
Có ai bị ngâm hồ sơ như em ko ạ
Lịch trình đi là 11/03
Em nộp hôm 21/12
Yêu cầu lấy sinh trắc hôm 23/12 nhưng trúng lịch giáng sinh bên VFS SG ko làm
lấy sinh trắc hôm 28/12
Và hôm nay 6/2 rồi mà vẫn ko có thông tin gì cả
Theo mọi người thì khả năng của em ntn ạ. E có gọi lên VFS nhưng họ nói nộp onl ko can thiệp được nên chỉ có mức chờ thôi

Em vừa nhận được passport request rồi ạ. Em nộp ngày 2/2, đi lấy Biometrics ngày 3/2 và hôm nay đã có PP request, tức là đơn của em được xét trong 10 ngày :D. Theo như kinh nghiệm của mọi người thì em đã được cấp visa rùi đúng ko ah? Sáng mai em sẽ đi nộp PP hihi.

Mình đã nhận visa Canada multiples đến hết hạn hộ chiếu. Cám ơn bác chuotbu, bạn phonglan19782007 đã nhiệt tình tư vấn, giúp đỡ, cám ơn kinh nghiệm của các bạn đi trước đã giúp mình xin visa vô cùng thuận lợi, nhanh chóng. :)

Xin chào các bạn, cho mình hỏi trường hợp của mình với: Mình là nữ 33 tuổi có 1 con đã li hôn, đã cưới chồng mới nhưng chưa đăng ký kết hôn. Mình cùng mẹ đi thăm em của mình đang học đại học. Hiện có nhà riêng đứng tên, 1 xe hơi, thu nhập cũng được (~2-2.5k), có khoảng 200-300tr trong tk (ko có tiết kiệm). Đã có visa châu âu (nhưng đi > 10 năm về trước, visa Úc, thái, sing. Mình cần hỏi 1 số thông tin sau:

1. Hoàn cảnh của mình thì mình nên điền Status là Common-law hay divorced?

2. Với tài chính như trên của mình thì có đủ cover cho mẹ nữa không? Khi mình tạo tk online để apply online, thấy phần của mình thì cần upload toàn bộ support docs về tài chính, nhưng phần của mẹ mình (là hồ sơ mình sẽ làm giùm) thì không cần upload giấy tờ chứng minh tài chính gì cả. Như thế có nghĩa là mình sẽ phải cover hết nhưng thực tế mẹ mình cũng dứng tên 1 số tài sản. Vậy thì ko biết hồ sơ này có ổn ko?

3. Apply online mình cần scan toàn bộ passport và tát cả visa trong 1 trang và ko cần đi công chứng đúng ko?

4. Thư mời của em mình có cần xác nhận của trường không?

5. Mình có cần book vé trước không hay là có nơi nào mình book vé xong cancel đươc không mọi người cho mình ít kinh nghiệm với

6. Trong application có phần employment history nhưng chỉ có thể điền 3 jobs mà lại yêu cầu trong 10 năm. 3 jobs gần nhất của mình chỉ có 6 năm, vâyj mình apply online thì mình làm sao để điền thêm hả mọi người?

Cảm ơn cả nhà!

Mọi người ơi, LSQ gửi mail nói là gửi passport lên VFS. Bao lâu mình nhận lại passport vậy mọi người? Vì mình giữa tuần sau đi nước ngoài mất tiêu. Có ok không sau khi mình đi về mình nộp cho VFS?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,104
Latest member
tranvouu12
Back