What's new

Visa Du lịch Canada

Chào các bạn, mình có một chia sẻ, thấy mn hay hỏi hs mình cần gì, thực ra mỗi hs đều khác nhau ko ai giống ai, vì vậy mn lên trang web trả lời những của hỏi mà cic đưa ra, và chưa cần phải tạo ggkey, và những câu hỏi thì giống như mình nộp online, khi mình trả lời xong thì cic sẽ cho mình cái checklist HS mình cần gì dựa trên câu hỏi mình đã trả lời, mình cứ dựa vào đó mà chuẩn bị hs cho mình thui, mà cic sẽ cấp cho mình cái code. Khi mình bắt đầu nộp online, tạo ggkey, khi đó mình chỉ cần nhập code là phần mình đã trả lời, sau đó up hs mà checklist yêu cầu. Vài dòng chia sẻ.

Cháu mình nộp paper 24/4 tới 10/8 check mới có, 11/8 nhận được pp gửi về. Cũng email vài lượt đính kèm cả thư yêu cầu của trường là 21/8 phải có mặt mà cũng toàn auto reply thôi :((. Tới lúc mất hết hy vọng, vì những người nộp tầm đó đều báo có hoặc trượt rồi, thì lại có. Nhưng mình thấy trượt báo lẹ lắm.

Cảm ơn bạn rất nhiều, vậy chắc bạn mình có hi vọng quá. Vì 3 tháng rồi. Đành chờ đợi vậy.

Hôm nay, check CIC thì thời gian xét duyệt tăng lên 91 ngày.
Lúc nay, khoảng 2h trưa mình có đến VFS để nộp đơn xin dán lại visa. Mình thấy, các bạn nộp đầu và giữa tháng 8 đều có kết quả. Nhưng đa phần là rớt. Họ nộp đúng 6 tuần, trả ra rớt rất nhiều.

Không biết số phận bạn mình thì như thế nào nữa. Đã 91 ngày trôi qua và vẫn im như hến...

Hôm nay, check CIC thì thời gian xét duyệt tăng lên 91 ngày.
Lúc nay, khoảng 2h trưa mình có đến VFS để nộp đơn xin dán lại visa. Mình thấy, các bạn nộp đầu và giữa tháng 8 đều có kết quả. Nhưng đa phần là rớt. Họ nộp đúng 6 tuần, trả ra rớt rất nhiều.

Không biết số phận bạn mình thì như thế nào nữa. Đã 91 ngày trôi qua và vẫn im như hến...

Visa Can chỉ dễ nếu bạn đã có visa Mỹ hoặc thu nhập cao, có vợ chồng con cái thôi. Còn lại khó lòi mắt. Hiện tại từ lúc Trump lên nắm quyền visa Mỹ, Can đều khó hơn trước mấy lần. Do Mỹ siết nhập cư chặt khiến nta đổ qua Can nên Can khó theo.

Visa Can chỉ dễ nếu bạn đã có visa Mỹ hoặc thu nhập cao, có vợ chồng con cái thôi. Còn lại khó lòi mắt. Hiện tại từ lúc Trump lên nắm quyền visa Mỹ, Can đều khó hơn trước mấy lần. Do Mỹ siết nhập cư chặt khiến nta đổ qua Can nên Can khó theo.

Cũng không hẳn bạn. Lúc trưa mình cũng có trao đổi vài người vì họ cầm kết quả rớt trên tay, mình được biết, họ có gia đình và con cái, làm chủ doanh nghiệp có thuế đàng hoàng và cũng có lịch sử du lịch rõ ràng, đã đi Mỹ và EU, ... thế mà hồ sơ nộp vô 6 tuần trả kết quả ra rớt.

Có bạn nữ, họ trả về cái hồ chiếu và 1 sắp hồ sơ nhưng không có là thư từ chối? Bạn này cũng nộp vô được 2 tháng. Do vậy, mình có thể suy ra rằng, hồ sơ sẽ không lường trước, chỉ ngồi chờ. Nhưng chờ càng lâu, cơ hội càng cao.

Chắc đến chu kỳ khó khăn trở lại giống như 5 hay 6 năm trước đây. Thời gian đó đa số bị từ chối (trong số đó có mình)
Sau cơn mưa trời lại sáng (BB)

Cũng không hẳn bạn. Lúc trưa mình cũng có trao đổi vài người vì họ cầm kết quả rớt trên tay, mình được biết, họ có gia đình và con cái, làm chủ doanh nghiệp có thuế đàng hoàng và cũng có lịch sử du lịch rõ ràng, đã đi Mỹ và EU, ... thế mà hồ sơ nộp vô 6 tuần trả kết quả ra rớt.

Có bạn nữ, họ trả về cái hồ chiếu và 1 sắp hồ sơ nhưng không có là thư từ chối? Bạn này cũng nộp vô được 2 tháng. Do vậy, mình có thể suy ra rằng, hồ sơ sẽ không lường trước, chỉ ngồi chờ. Nhưng chờ càng lâu, cơ hội càng cao.

Có gia đình, con cái, chủ doanh nghiệp, từng đi Mỹ, , EU Úc các kiểu mà rớt visa Can thì tiêu chuẩn đi Can phải cỡ chủ tịch nước =)) khó tin quá. Tính đến thời điểm này mình chưa thấy ai có visa Mỹ mà rớt Canada cả.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back