What's new

Visa Du lịch Canada

Chào mn,

Có anh/chị nào từng bay nhiều chuyến giống hành trình sau không ạ?

Sài Gòn - Úc - Canada - Sài Gòn.

Không biết lúc làm thủ tục check in ở SGN: vé đi Úc 1 chiều + vé round trip Úc-Canada-Saigon. Họ có làm khó dễ gì mình hay không?

1. Thư mời không cần đúng chuẩn của ai cả. Đầy đủ thông tin và thuyết phục dc lãnh sự là ok.
2. Nếu khai bạn trai mời qua, khả năng bị từ chối khá cao vì ý định định cư của bạn đã thể hiện, trừ khi bạn co ràng buộc chặt chẽ ở VN thì có thể gỡ lại điểm này. Lãnh sự thừa biết bạn có visa du lịch đến CA, sẽ kết hôn và ở lại ngay lập tức nên phải chuẩn bị kỹ.
3. khai gian trên hồ sơ sẽ bị cấm vào Ca. Nếu bạn được visa du lịch, mà làm hồ sơ bảo lãnh thì sao? Lãnh sự sẽ cho rằng bạn che dấu thông tin, lúc đó bạn không còn cơ hội nữa. Thành thật luôn mang đến những điều tốt đẹp nhất.

Case của mình cũng gần như bạn, nhưng mình già hơn bạn mấy tuổi, vừa apply đợt t8 và t9 nhận kqua tạch :(
Minh hỏi ai cũng bảo bạn trai mời 90% là ko được, du học sinh lại ko có đủ khả năng tài chính để bảo lãnh thêm nữa người ta nghĩ m sang để tìm đường kết hôn giả.
Giờ cũng muốn apply lại mà ko biết tìm cách nào :(

Case của mình cũng gần như bạn, nhưng mình già hơn bạn mấy tuổi, vừa apply đợt t8 và t9 nhận kqua tạch :(
Minh hỏi ai cũng bảo bạn trai mời 90% là ko được, du học sinh lại ko có đủ khả năng tài chính để bảo lãnh thêm nữa người ta nghĩ m sang để tìm đường kết hôn giả.
Giờ cũng muốn apply lại mà ko biết tìm cách nào :(

Chờ vài năm người yêu của bạn có PR, đám cưới rồi đi theo diện kết hôn.
Nếu muốn đi DU LỊCH khám phá thì đi thêm vài nước rồi apply tiếp.

Chờ vài năm người yêu của bạn có PR, đám cưới rồi đi theo diện kết hôn.
Nếu muốn đi DU LỊCH khám phá thì đi thêm vài nước rồi apply tiếp.

Mình mới đi được Nhật thôi, với ở tuổi của mình cũng chẳng còn bạn bè để mà đi du lịch cùng vì cno cũng có gđ riêng hết rồi =))
Mấy năm mà ko gặp nhau cảm giác nó khó khăn lắm bạn ạ :(

Chào cả nhà,

Hiện tại, mình đang làm dùm hồ sơ xin visa cho dì mình qua thăm cậu ở Canada (dì mình là em ruột của cậu bên Canada). Tình trạng hồ sơ của dì mình như sau:

- Dì mình năm nay 60 tuổi, chồng mất, hiện đang sống với gia đình của 2 người con.
- Có đứng tên 1 cái nhà
- Có sổ tiết kiệm (gửi từ lâu là khoảng 700 triệu, lãnh lãi hàng tháng, đầu tháng 1 có người quen cho mượn đứng tên tạm để xin visa là 1 tỷ)
- Có thư mời do người cậu viết

Vấn đề mình đang thắc mắc là dì của mình thì kiểu như ở nhà làm nội trợ, chi phí sinh hoạt hàng tháng chủ yếu là xài tiền lãi ngân hàng và có gia đình con nuôi ( người con có mở 1 tiệm tạp hóa ngay nhà dì mình, nhưng không có đăng ký kinh doanh hay có thẻ môn bài gì cả).

Trường hợp này nếu hồ sơ CMTC chỉ là sổ tiết kiệm thì có nên bổ sung hồ sơ gì để tăng khả năng đậu visa không các bác?

Với lại sao đọc thread thì thấy các bác lớn tuổi hay bị rớt visa quá, nếu người viết thư mời là anh ruột như trong trường hợp này thì có khả năng pass cao không?

Nhờ các bác tư vấn giúp ạ.

Cám ơn các bác.

Cho mình hỏi form 5257 phần Details of visit to canada mục số 4 mình k đi thăm ai hết thì điền gì vào chỗ đó ạ, ai có kinh nghiệm chỉ giúp mình với. Canada phức tạp hơn Úc nhiều quá, cảm ơn mọi người

Cho mình hỏi form 5257 phần Details of visit to canada mục số 4 mình k đi thăm ai hết thì điền gì vào chỗ đó ạ, ai có kinh nghiệm chỉ giúp mình với. Canada phức tạp hơn Úc nhiều quá, cảm ơn mọi người
Bạn điền tên & địa chỉ ks của bạn vào.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back