What's new

Visa Du lịch Canada

Cập nhật 1: Trưa nay 25/1 đã thấy cập nhật trên CIC, thời hạn visa 6 tháng :((
Cập nhật 2: Theo dõi hồ sơ trên trang VFS thì thấy hộ chiếu đã được trả về VFS

Trưa 24/1 mình đến VFS nộp hộ chiếu thì được thông báo là hiện tại họ nhận được rất nhiều hồ sơ nên thời gian dán visa lên đến 2 tuần.

Trên này có bác daica10a nộp giữa tháng 11/2017 mà hình như cũng chưa có y/c nộp pp thì phải

Last edited:
Nay mình có đến Vfs lấy sinh trắc học ở hà nội,khá vắng vẻ,mình vào cái là làm luôn,chỉ có duy nhất mình đến lấy sinh trắc học du lịch,còn 2 người nữa đến vì hồ sơ j mình ko rõ,nhung hiện tại thấy hồ sơ có vẻ khá vắng

Uh tới giờ mình vẫn chưa nhận được lệnh gì từ CAN cả :((( nộp online từ 05/11 và lấy bio sau đó mấy ngày.

lịch sử thì mình cũng đã có hết visa của các nước phát triển và đều có dc visa rất nhanh nhưng tới ông này thì lâu qué :)))

Trên này có bác daica10a nộp giữa tháng 11/2017 mà hình như cũng chưa có y/c nộp pp thì phải

Cập nhật 1: Trưa nay 25/1 đã thấy cập nhật trên CIC, thời hạn visa 6 tháng :((
Cập nhật 2: Theo dõi hồ sơ trên trang VFS thì thấy hộ chiếu đã được trả về VFS

Trưa 24/1 mình đến VFS nộp hộ chiếu thì được thông báo là hiện tại họ nhận được rất nhiều hồ sơ nên thời gian dán visa lên đến 2 tuần.

Hi Bạn, visa của bạn chỉ được 6 tháng - single entry?

Chú mình nộp 23/11 có giấy yêu cầu nộp hộ chiếu cách đây đúng 2 tuần. Của mẹ mình nộp online 6/12 nhưng vẫn đang đợi; của bạn gần 3 tháng mà chưa thấy gì thì bạn thử gửi email hỏi xem sao.
Uh tới giờ mình vẫn chưa nhận được lệnh gì từ CAN cả :((( nộp online từ 05/11 và lấy bio sau đó mấy ngày.

lịch sử thì mình cũng đã có hết visa của các nước phát triển và đều có dc visa rất nhanh nhưng tới ông này thì lâu qué :)))

Cả nhà cho mình hỏi trong phần điền form có câu Have you previously applied to enter or remain in Canada? Hơi khó hiểu 1 tí, mình trước đây có visa và nhập cảnh vào Canada thì ghi yes or no vậy mí bạn, như Mỹ hỏi trước đây có Visa Mỹ chưa thì dẽ trả lời. Cảm ơn cả nhà!

Cả nhà cho mình hỏi trong phần điền form có câu Have you previously applied to enter or remain in Canada? Hơi khó hiểu 1 tí, mình trước đây có visa và nhập cảnh vào Canada thì ghi yes or no vậy mí bạn, như Mỹ hỏi trước đây có Visa Mỹ chưa thì dẽ trả lời. Cảm ơn cả nhà!

Trả lời có bạn nhé, vì bạn đã nhập cảnh trước đây thì đã apply để enter vô Canada rồi.

Mình fail visa hôm 23.01 mọi người ạ. Buồn hiu hắt.
Không biết có phải do mình bị rớt Úc 2 lần, ( mình có khai khi apply) Hay là do mình mượn lại Passport để pv Mỹ trong khi mới nộp Can hơn 1 tháng , nên họ giận ko thèm cấp ko ( hix)

Mừng là họ vẫn ghi " you are welcome to reapply...." Thôi thì đi thêm vài nước rồi xin lại vậy

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back