What's new

Visa Du lịch Canada

Có bác nào gặp trường hợp vừa rớt visa Mỹ xin liền Canada mà đậu không? Nghe nói họ liên thông hồ sơ với nhau để đánh rớt hoặc cho đậu, không biết đúng không?

em nè bác ơi, e xin visa Mỹ xong pv rớt nó chẳng koi hồ sơ gì hết em đem toàn bộ hồ sơ qua Canada nộp thì đậu nè bác, em thấy Canada nó xét theo tính logic của hồ sơ nữa, do em có viết thư tưởng trình là e có ràng buộc gia đình rất lớn bố mẹ chồng con e đều ở VN chỉ có 1 mình e đi du lịch thôi lúc điền đơn e cũng khai là rớt visa mỹ vào ngày nào

Mình có cái này muốn hỏi kỹ các bác có kinh nghiệm về việc thay đổi thời gian bay. Cả nhà mình được cấp multiple entries đến hết pp. Tuy nhiên khi thực tế mua vé máy bay thì cái ngày mình xin với TLS vé cao chất ngất. Mình dời sau đó khoảng 2 tuần thì thấy rẻ hơn rất nhiều nên mua vé luôn. Thời gian ở vẫn y như trong hồ sơ đã xin TLS (3 tuần). Vậy thì mình có cần phải email báo lại TLS ko?

Lý do mình hỏi vậy là do đọc 1 vòng các topic về visa Schengen thấy ít nhất có 2 người bị hủy visa vì đổi ngày bay, hủy booking ks, nên tự nhiên thấy lo lo ... (chứ như thông thường thì ai cũng nghĩ đổi lịch với khi xin visa là bình thường).

Tuy nhiên mình lại ngại nếu gửi email cho TLS về việc này thì có thật sự cần thiết không, hay vô tình lại phức tạp hóa việc này. Do trường hợp của nhà mình thì đều được multiple entries đến khi hết hạn pp thì chắc cũng ko bị hải quan quá strict về việc này đâu nhỉ (mình sẽ in sẵn lịch mới, booking ks mới + vé máy bay khứ hồi để nếu nhân viên sân bay/hải quan có hỏi cũng show ra đủ). Nếu ai có kinh nghiệm thực tế về việc này advise giúp mình nhé! Thanks!

Mình có cái này muốn hỏi kỹ các bác có kinh nghiệm về việc thay đổi thời gian bay. Cả nhà mình được cấp multiple entries đến hết pp. Tuy nhiên khi thực tế mua vé máy bay thì cái ngày mình xin với TLS vé cao chất ngất. Mình dời sau đó khoảng 2 tuần thì thấy rẻ hơn rất nhiều nên mua vé luôn. Thời gian ở vẫn y như trong hồ sơ đã xin TLS (3 tuần). Vậy thì mình có cần phải email báo lại TLS ko?

Lý do mình hỏi vậy là do đọc 1 vòng các topic về visa Schengen thấy ít nhất có 2 người bị hủy visa vì đổi ngày bay, hủy booking ks, nên tự nhiên thấy lo lo ... (chứ như thông thường thì ai cũng nghĩ đổi lịch với khi xin visa là bình thường).

Tuy nhiên mình lại ngại nếu gửi email cho TLS về việc này thì có thật sự cần thiết không, hay vô tình lại phức tạp hóa việc này. Do trường hợp của nhà mình thì đều được multiple entries đến khi hết hạn pp thì chắc cũng ko bị hải quan quá strict về việc này đâu nhỉ (mình sẽ in sẵn lịch mới, booking ks mới + vé máy bay khứ hồi để nếu nhân viên sân bay/hải quan có hỏi cũng show ra đủ). Nếu ai có kinh nghiệm thực tế về việc này advise giúp mình nhé! Thanks!
Họ cho bạn 6 tháng hay 10 năm thì còn lăn tăn gì chuyện bạn xnc ngày nào.
Trường hợp của mình lịch trình, vé lúc xin là bay thẳng từ VN - Can - VN, cuối cùng mình vào Mỹ rồi mới qua Can rồi lại xuất cảnh về Mỹ, ngày tháng chả liên quan gì vs ngày xin, họ ko hề quan tâm.
Còn nếu bạn cẩn thận hơn nữa thì gọi đt hỏi mấy em vfs được rồi. Bạn hỏi được thì post thông tin lên đây cho mn cùng biết yên tâm nhé.

Họ cho bạn 6 tháng hay 10 năm thì còn lăn tăn gì chuyện bạn xnc ngày nào.
Trường hợp của mình lịch trình, vé lúc xin là bay thẳng từ VN - Can - VN, cuối cùng mình vào Mỹ rồi mới qua Can rồi lại xuất cảnh về Mỹ, ngày tháng chả liên quan gì vs ngày xin, họ ko hề quan tâm.
Còn nếu bạn cẩn thận hơn nữa thì gọi đt hỏi mấy em vfs được rồi. Bạn hỏi được thì post thông tin lên đây cho mn cùng biết yên tâm nhé.

Mình còn được cấp visa sau lịch trình xin nhập cảnh Canada tận 2 tháng cơ, mình có email cho LSQ ở HCM, rằng có cần cập nhật lịch trình mới không họ trả lời là không cần!

Mình còn được cấp visa sau lịch trình xin nhập cảnh Canada tận 2 tháng cơ, mình có email cho LSQ ở HCM, rằng có cần cập nhật lịch trình mới không họ trả lời là không cần!

Vậy mình mới nói họ đâu có máy móc quá như vậy, nhưng cẩn thận khi nhập cảnh thì vẫn nên mang theo lịch trình (thật, vì đằng nào mình cũng dùng đến lịch trình đó cho chuyến đi của mình) đề phòng BP có thể hỏi thì đưa họ xem, cả vé khứ hồi nữa.
Còn hôm mình xuất cảnh Can về Mỹ (đường bộ) chả có ma nào kiểm tra PP ở cả 2 bên cửa khẩu, (lúc xuất cảnh đường bộ thì bên Mỹ thì cũng ko có thủ tục kiểm tra đóng stamp PP), làm mình cũng ớ người ra ko hiểu làm sao, thành thử trên visa của mình chỉ có sta,p nhập cảnh chứ ko có stamp xuất cảnh của cả 2 nước. Nhưng đó là trường hợp mình đi năm ngoái nhé, còn năm nay mình ko biết có thay đổi gì ko, nên các bạn khác vẫn phải cẩn thận thủ tục xnc.
Hồi nhập cảnh Mỹ (lần đầu) thì BP có hỏi: máy sẽ ở lại bao lâu, stay ở chỗ nào? Mình chỉ trả lời chung chung là tao ở homestay (ko đưa booking phòng cho nó xem), nó ko hỏi kỹ địa chỉ nữa mà cho qua luôn. Nói vậy để thấy là mỗi trường hợp mỗi khác, dù sao vẫn nên chuẩn bị đầy đủ lịch trình, địa chỉ, booking... để nó hỏi kỹ thì chìa ra luôn.
Ngày xnc tưởng là "lỏng" vậy, nhưng thực ra sau này mình vào cái trang của cục di cư Mỹ check lịch sử xnc thì thấy họ lưu lại đầy đủ hết dữ liệu ngày xnc của mình, vậy nên tốt nhất là trung thực lịch sử đi lại có sao khai đúng vậy, đừng có nghĩ qua mặt dc mấy ảnh mà làm trò :D

Mình xin visa Canada đầu năm 2017 định đi dịp nghỉ lễ 30/4 nên làm lịch trình đi 10 ngày đợt 30/4/2017 nhưng sau bận, lại có kế hoạch khác nên đến tận Noel năm ngoái mình mới sang Toronto nhưng cũng chẳng bị hỏi gì về lịch trình cả, chỉ hỏi đi bao nhiêu ngày, thăm ai, chưa đến 1 phút là ok đóng dấu cho nhập cảnh liền, không hề gặp rắc rối gì.

Ngày xnc tưởng là "lỏng" vậy, nhưng thực ra sau này mình vào cái trang của cục di cư Mỹ check lịch sử xnc thì thấy họ lưu lại đầy đủ hết dữ liệu ngày xnc của mình, vậy nên tốt nhất là trung thực lịch sử đi lại có sao khai đúng vậy, đừng có nghĩ qua mặt dc mấy ảnh mà làm trò :D

Bác cho em xin link check cái này với :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back