What's new

Visa Du lịch Canada

Đợt trước mình cũng làm như thế. Mọi giấy tờ rất chi tiết và đầy đủ nhưng vẫn trượt bạn ạ :(
Lúc trả kết quả thì họ theo mình hiểu là mục đích mình du lịch thì hợp lý, chỉ có tài chính và lịch sử du lịch là chưa đc thôi
Mình nghĩ là bạn nên đi nước khác chơi rồi vòng lại xin Can. Đợt mình ghét quá lấy visa Mỹ rồi xin Can lại, viết hẳn cái thư 't đi lần 2 nước nha lêu lêu' :))

Case của chị cũng na ná em nhưng em trượt. Chị cho em hỏi là [Xác nhận 2 thẻ visa] là sao kê 2 thẻ visa hay là giấy xác nhận như nào ạ?
Em có 1 thẻ ATM để nhận lương và 1 thẻ visa credit hạn mức 3x triệu/ tháng đã đủ chưa ạ?
Trong form có ghi funding cho chuyến đi bao nhiêu, bạn cứ nhẩm 1000 CAD cho 1 tuần rồi nhân lên nha, công thức chung thấy nhiều người xài hiệu quả.

Năm ngoái gia đình chị mình nộp giấy cũng hơn 3 tháng mới có, trong khi đó 1 số bạn bè nộp online thì nộp sau lại có trước, cũng tưởng trượt rồi nhưng cuối cùng cũng có visa cho cả nhà. Nhưng chị mình nộp dịp hè, thấy bảo cao điểm :(.

Em cảm ơn chị. Vì bạn em nó thấy mọi người nộp online, có kết quả nhanh quá, trong khi đó 21 ngày đi qua, tụi em check thử trên CIC nó cứ ghi dòng chữ: "We are processing your application. We will send you a message when there is an update or if we need more information from you. "

Lo lắng gì đâu.

Em cảm ơn chị. Vì bạn em nó thấy mọi người nộp online, có kết quả nhanh quá, trong khi đó 21 ngày đi qua, tụi em check thử trên CIC nó cứ ghi dòng chữ: "We are processing your application. We will send you a message when there is an update or if we need more information from you. "

Lo lắng gì đâu.
case của bạn quá lâu, mình và các bạn mình đa số là có kết quả ( đậu hoặc rớt ) theo processing time như trên web
mình mới vừa check trên web site thì thời gian xử lý hồ sơ vẫn là 14 ngày
https://www.canada.ca/en/immigratio...vices/application/check-processing-times.html

Cảm ơn các bác đã chỉ giáo, em hỏi hơi lan man tí. Form IMM5252b_1 có nên điền không ạ? Vì phần travel history mình đã scan cả quyển hộ chiếu rồi.

Trong form có ghi funding cho chuyến đi bao nhiêu, bạn cứ nhẩm 1000 CAD cho 1 tuần rồi nhân lên nha, công thức chung thấy nhiều người xài hiệu quả.

Theo minh hiểu ở đây họ muốn hỏi bạn có khoảng bao nhiêu tiền dành cho chuyến đi tới Canada này.
Số tiền này phải lớn hơn tổng số tiền dự kiến mà bạn sẽ phải chi cho chuyến đi, bao gồm vé máy bay, ăn, ở, các phương tiện giao thông, phí visa, bảo hiểm và các chi phí khác liên quan đến chuyến đi.
Ví dụ: lúc mình chuẩn bị hồ sơ mình tính toán sơ qua tổng tất cả chi phí cho chuyến đi 2 tuần của mình hết khoảng hơn 4.000 CAD thì mình khai mục "Funds available for stay" trong Form 5257 là 7.000 CAD
Nếu tổng chi phí dự kiến là 4.000 CAD thì bạn khai mục này trên 6.000 CAD là OK

Cảm ơn các bác đã chỉ giáo, em hỏi hơi lan man tí. Form IMM5252b_1 có nên điền không ạ? Vì phần travel history mình đã scan cả quyển hộ chiếu rồi.

Trường hợp họ đòi hỏi thì bạn bắt buộc phải khai đơn này và tải lên, vì nếu không tải đơn này lên hệ thống sẽ không hiện lên phần thanh toán phí visa và bạn không thể tiếp tục việc nộp hồ sơn online được.
Nếu bạn nộp hồ sơ giấy thì cũng nên khai đơn này, vì trong đơn này bạn có thể ghi rõ bạn đã từng đi những nước nào, thành phố nào, từ ngày nào đến ngày nào và mục đích các chuyến đi của bạn là gì. Những thông tin này trong hộ chiếu không có.
Trường hợp của mình: đơn IMM5252b_1 không đủ chỗ để mình điền danh sách tất cả các nước mình đã từng đi trong vòng 5 năm cuối. Nên mình đã phải thêm danh sách này vào "Letter of explanation" . Và mình thấy điều này rất có tác dụng.

Trường hợp họ đòi hỏi thì bạn bắt buộc phải khai đơn này và tải lên, vì nếu không tải đơn này lên hệ thống sẽ không hiện lên phần thanh toán phí visa và bạn không thể tiếp tục việc nộp hồ sơn online được.
Nếu bạn nộp hồ sơ giấy thì cũng nên khai đơn này, vì trong đơn này bạn có thể ghi rõ bạn đã từng đi những nước nào, thành phố nào, từ ngày nào đến ngày nào và mục đích các chuyến đi của bạn là gì. Những thông tin này trong hộ chiếu không có.
Trường hợp của mình: đơn IMM5252b_1 không đủ chỗ để mình điền danh sách tất cả các nước mình đã từng đi trong vòng 5 năm cuối. Nên mình đã phải thêm danh sách này vào "Letter of explanation" . Và mình thấy điều này rất có tác dụng.
Cám ơn bác đã chỉ giáo, căn bản là em thấy form này ở mục Optional Documents, theo em hiểu thì mình có điền form hay không là do mình quyết định, em cũng chưa đi đến bước cuối nên cũng không biết chính xác không up form này thì có qua ải không. Form IMM5252b_1 thì mình có thể add thêm dòng cũng phải lên đến hơn 30 nên em nghĩ cũng không vấn đề gì với em lắm, chỉ là có nhiều nước lặp đi lặp lại rồi trip ngắn thì mình thấy không đáng liệt kê thôi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back