What's new

Visa Du lịch Canada

Ủa, giấy tờ tiếng Việt phải dịch qua tiếng Anh hoặc Pháp (tùy loại giấy tờ, có thể không cần công chứng) mà bác.

http://www.cic.gc.ca/english/helpcentre/answer.asp?qnum=018&top=4

What language should my supporting documents be in?

Unless we tell you otherwise, all supporting documents must be in English or French.

If it is not in English or French, you must send it with:

• the English or French translation and
  • an affidavit from the person who completed the translation and
  • a certified photocopy of the original document
Hix... mọi người làm em hoang mang quá ạ. Sao có người bảo ko cần, người lại bảo cần :(. Ai mới apply mới nhất cho em thông tin với ạ.

Em cám ơn.

Hix... mọi người làm em hoang mang quá ạ. Sao có người bảo ko cần, người lại bảo cần :(. Ai mới apply mới nhất cho em thông tin với ạ.

Em cám ơn.

Hix hix làm gì bạn ơi tốn thêm thời gian, bạn có tự dịch được những loại giấy tờ sẽ upload lên ko, nếu ko tự dịch được thì đi dịch (tư pháp quân, công ty luật,...) đi rồi upload nhé, cái nào có song ngữ rồi thì để nguyên .

Không ai nói trước được điều gì cả, ví dụ bạn mà ko dịch cứ up cả cái HK lên nhé, rồi người duyệt hồ sơ họ thấy vậy họ nghĩ bạn ko chuẩn bị hồ sơ kỹ, họ ko muốn duyệt tiếp, đánh fail thì bạn mất tiền thôi.

Còn nếu may mắn bạn gặp người duyệt dễ tính, họ nghĩ HK cũng chỉ là điều kiện phụ ko quan trọng thì ok

Túm lại, đang đi xin mà, hồ sơ chỉnh chu ko bao giờ thừa cả.

Em cám ơn.
Hồ sơ của bạn nộp phải làm sao để người duyệt đọc được, nếu người duyệt không đọc được thì họ không cấp visa cho bạn

Hix hix làm gì bạn ơi tốn thêm thời gian, bạn có tự dịch được những loại giấy tờ sẽ upload lên ko, nếu ko tự dịch được thì đi dịch (tư pháp quân, công ty luật,...) đi rồi upload nhé, cái nào có song ngữ rồi thì để nguyên .

Không ai nói trước được điều gì cả, ví dụ bạn mà ko dịch cứ up cả cái HK lên nhé, rồi người duyệt hồ sơ họ thấy vậy họ nghĩ bạn ko chuẩn bị hồ sơ kỹ, họ ko muốn duyệt tiếp, đánh fail thì bạn mất tiền thôi.

Còn nếu may mắn bạn gặp người duyệt dễ tính, họ nghĩ HK cũng chỉ là điều kiện phụ ko quan trọng thì ok

Túm lại, đang đi xin mà, hồ sơ chỉnh chu ko bao giờ thừa cả.

Bác cho em hỏi HK bác lấy ví dụ có phải là Hộ khẩu không? Em chột dạ nên đang đi tìm lại phần hộ khẩu khi apply visa nhưng không thấy?

Cả nhà cho mình hỏi có ai đã nộp hồ sơ online cho trẻ em dưới 14t chưa ạ, vì mình đã có visa CA rồi giờ muốn xin cho 2 con mà k biết trẻ em có được nộp online k ạ?

Năm ngoái mình apply thì ko có upload hộ khẩu lên luôn. Các giấy tờ chứng minh công việc, tài chính thì có song ngữ sẵn rồi. Mình có cái hợp đồng bảo hiểm muốn bỏ vào thêm hồ sơ nên tự dịch rồi in ra để kế bản chính xong chụp hình lại upload lên luôn :ROFLMAO:

Bác cho em hỏi HK bác lấy ví dụ có phải là Hộ khẩu không? Em chột dạ nên đang đi tìm lại phần hộ khẩu khi apply visa nhưng không thấy?

À là mình đang ví dụ thôi, chứ CA thì ko cần hộ khẩu :p

Mà các loại hồ sơ còn lại cũng đa số là có thể đã song ngữ sẵn, hoặc làm bằng tiếng anh, nói chung không đến nổi phải khó lắm để bạn ấy lăn tăn chuyện dịch hay ko dịch.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,458
190,097
Latest member
bonghongvu
Back