What's new

Visa Du lịch Canada

Minh nộp và lấy bio hơn 3 tuần rồi mà chưa thấy đâu hết bạn ơi.
Có ai lâu hơn nữa không ta
Mình thì 10 ngày rồi, bạn đã rớt visa trước đây chưa? Với travel history bạn nhiều ko? Thấy có nhiều bạn lấy visa đúng nhanh luôn.
Mình check cái processing application of vietnam bgio là 19 ngày đó, bạn 3 tuần là 21 ngày rồi. Thử contact mail hỏi cic xem sao

Mình thì 10 ngày rồi, bạn đã rớt visa trước đây chưa? Với travel history bạn nhiều ko? Thấy có nhiều bạn lấy visa đúng nhanh luôn.
Mình check cái processing application of vietnam bgio là 19 ngày đó, bạn 3 tuần là 21 ngày rồi. Thử contact mail hỏi cic xem sao
Mình nộp lần đầu, đi được 5,6 nuớc thôi.
Hết tuần này mà không có chắc phải hỏi xem chứ lâu hơn bình thường nhiều quá.
Tháng 3 chắc chỉ còn bạn và mình, thấy ai cũng có kq hết rồi.:(

Mình nộp lần đầu, đi được 5,6 nuớc thôi.
Hết tuần này mà không có chắc phải hỏi xem chứ lâu hơn bình thường nhiều quá.
Tháng 3 chắc chỉ còn bạn và mình, thấy ai cũng có kq hết rồi.:(
Mà cái phần status of bạn nó change sang we start revewing chưa hay vẫn còn in progress?

Theo thống kê thì thời gian xử lý hồ sơ xin visa Canada vào các tháng 11, 12, 1 và 2 là thấp nhất - dưới 20 ngày. Bởi đây là các tháng mùa đông, không phải mùa du lịch và lúc đó tất cả mọi người đang bận rộn công việc trước Tết.

Mình nộp cuối tháng 11/2018 thì chỉ sau 1 tuần tính từ ngày đi lấy Biometrics là có giấy báo nộp hộ chiếu và sau 1 tuần nữa là nhận được hộ chiếu dán visa (mình ở Hà Nội nên mất 1 tuần, các bạn ở Sài Gòn thì chỉ mất 2-3 ngày thôi). Như vậy tống thời gian từ lúc nộp hồ sơ online đến lúc nhận được hộ chiếu dán visa là gần 20 ngày. Cụ thể như sau:

Ngày nộp online: đêm 16/11/2018 (thứ 6)
Ngày báo đi lấy Biometrics: 17/11/2018 (thứ 7)
Ngày đi lấy Biometrics: 21/11/2018 (thứ 4) - đây là ngày gần nhất còn chỗ trống
Ngày gọi nộp passport: 27/11/2018 (thứ 3)
Ngày nhận lại passport: 04/12/2018 (thứ 3)

2 tháng đỉnh điểm là tháng 6 và tháng 7 thời gian xử lý hồ sơ có thể lên tới gần 70 ngày. Trên topic này đã có nhiều bạn chia sẻ thông tin này rồi. Đây là thời gian nhiều người nộp đơn xin visa nhất. Vì thế các bạn không nên nộp hồ sơ vào các tháng 5, 6, 7 và 8.

Các bạn muốn xin visa Canada thì chủ động lên kế hoạch nộp đơn vào các tháng 11, 12, 1 và 2 cho nhanh rồi mua vé máy bay sớm cho rẻ. Visa Canada cấp thời hạn lên đến gần 10 năm (phụ thuộc vào thời hạn hộ chiếu của bạn), vì thế các bạn có thể nộp hồ sơ bất kỳ lúc nào, không nhất thiết phải đợi gần trước ngày đi.

Một lưu ý nữa: thời gian xử lý hồ sơ còn phụ thuộc vào 1 yếu tố nữa: đó là "độ mạnh" hồ sơ của bạn. Những ai có hồ sơ mạnh (như lịch sử du lịch tốt, công ăn việc làm ổn định...) sẽ nhận được kết quả nhanh hơn vì người ta không tốn thời gian để điều tra xác minh thông tin.

158620

Last edited:
Vẫn processing in progress thoi bạn ơi. Chua có review gì hết á.
Chắc quên mình lun rùi.Chán ghê
Hôm nay, mình vừa nhận được mail Correspondence từ lãnh sự, và status chuyển sang reviewing rồi. Bgio mới thực bắt đầu là time hồi hộp xem kết quả như thế nào.

Hic mình vừa nhận đc thư refused sau khi họ update bio trong vòng 5 phút.
Lý do: purpose of travel (cái này mình đã update booking vé mb, ks, những chỗ mình sẽ đến địa chỉ & sdt).
Travel history: mình đã đi hàn, thái, philipines, có kèm visa nhật & đài ( mình có visa nhưng chưa đi).
Cuối cùng là cái limited prospects employment : mình đki doanh nghiệp cty xd từ 2017, gửi sao kê bank cty 4 tháng qua, có gần 2 tỷ tiền công trình về.
————-
Tóm lại: mình nghĩ mình ko có duyên với Canada rồi. Vì 2013 đã failed 2 lần. Nên nó mark số passport mình, chứ ko thể nào vừa review chưa 5p, ko thể xem hết các tài liệu mình upload mà made decision nhanh nvay được.
Thôi đành phải apply visa EU & Mỹ rồi sau này quay lại Canada vậy.
Một ngày thật buồn.

Lý do: purpose of travel (cái này mình đã update booking vé mb, ks, những chỗ mình sẽ đến địa chỉ & sdt).
Travel history: mình đã đi hàn, thái, philipines, có kèm visa nhật & đài ( mình có visa nhưng chưa đi).
Cuối cùng là cái limited prospects employment : mình đki doanh nghiệp cty xd từ 2017, gửi sao kê bank cty 4 tháng qua, có gần 2 tỷ tiền công trình về.
————-
Tóm lại: mình nghĩ mình ko có duyên với Canada rồi. Vì 2013 đã failed 2 lần. Nên nó mark số passport mình, chứ ko thể nào vừa review chưa 5p, ko thể xem hết các tài liệu mình upload mà made decision nhanh nvay được.
Một ngày thật buồn.
Xin chia buon cung ban khong duoc may man.
Du sao thi duoc khong cung nen co ket qua cho xong de con plan nua chu doi hoai chan lam

Xin chia buon cung ban khong duoc may man.
Du sao thi duoc khong cung nen co ket qua cho xong de con plan nua chu doi hoai chan lam
Nhưng qua đợt rớt lần này, cái giúp mình tự tin hơn là về cái family ties in Canada.
Ngày xưa mình rớt 2 lần cũng có lý do family ties, vì ba & anh trai mình là định cư tại canada.
Nhưng đợt này thấy bên LS họ ko mark cái lý do đó nữa. Nghĩa là mình cũng tự tin về lần sau apply lại ko lo điểm yếu là quan hệ gia đình tại Ca.
Mình nghĩ chắc năm nay mình đi Nhật, Đài xong chắc làm 1 chuyến qua Sing & Malay. Với thử apply visa of 1 nước tiên tiến khác. Để tăng độ mạnh về history travel.
Cái mình vẫn băn khoăn nhất là cái purpose of visit. Làm sao để khắc phục điểm này.
Ai có kinh nghiệm xin chia sẻ giúp mình ngộ ra với.

————-
Một ngày thật buồn.

Xin chia buồn cùng bạn!
Theo mình thì bạn có 2 điểm yếu dẫn đến việc bị rớt visa:

1) Mục đích chuyến đi: Vé máy bay, khách sạn - 2 cái này hoàn toàn không quan trọng vì ai cũng biết là có thể đặt ở dạng thanh toán sau. Vì thế ngoài 2 giấy tờ này bạn phải có 1 lịch trình chuyến đi thật chi tiết cho tất cả các ngày lưu trú ở Canada, bao gồm giờ nào đi tham quan cái gì, ở đâu, nghỉ đêm ở khách sạn nào... Bạn phải tìm hiểu thật kỹ những thành phố mà bạn dự định sẽ đến, ở đó có những điểm tham quan nổi tiếng nào...
Bạn cần có thêm bảo hiểm du lịch và làm 1 cái bảng kinh phí dự trù cho chuyến đi, trong đó liệt kê tất cả các chi phí, bao gồm vé máy bay, khách sạn, tàu, xe, ăn uống, vé tham quan, phí visa, mua bảo hiểm du lịch ... Làm như vậy để chứng minh cho họ biết bạn thật sự muốn đi du lịch và bạn đã chuẩn bị rất kỹ cho chuyến đi.

2) Lịch sử du lịch của bạn hơi yếu. Bạn chỉ có visa Nhật và Đài loan, nhưng chưa đi 2 nước này. Bây giờ 2 visa này ko quá khó để xin được chúng. Người ta sẽ nghĩ bạn xin 2 visa này để làm đẹp hồ sơ thôi. Bạn nên đi 2 nước này và thêm 1 số nước miễn visa khác nữa.

Còn về công việc: theo mình đây không phải là nguyên nhân bạn bị từ chối visa. Bản thân mình là freelancer và mình biết có nhiều người làm công việc tự do nhưng vẫn xin được visa Canada mà. Về tài chính thì sao kê tài khoản 2 tỷ là quá nhiều rồi.

Ngoài ra họ còn có mục "Thư giải trình" - bạn nên viết 1 cái thư giới thiệu về bạn và giải thích tại sao bạn muốn đến nước họ.

Về người thân bên Can - cái này mình không có kinh nghiệm.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back