What's new

Visa Du lịch Canada

Cho mình hỏi nếu nôp Online , vé máy bay và booking hotel có cần đặt chổ không ? ,hay chĩ copy ra file word để phù hợp với lịch trình,mình thấy Agoda và booking chấp nhận thanh toán sau luôn bắt nhập thẻ tín dụng nên hoang mang , có bạn nào biết hướng dẩn dùm mình với ,vé may bay củng k được trả sau, minh đi Toronto

Như mình từng làm thì vé máy bay mình chỉ điền vào lịch trình chứ không book, m note luôn trong đó là m tham khảo vé trên skyscanner, có visa m mới mua. Phòng thì m book loại không phải thanh toán & hủy free trên Booking, có visa xong m hủy. M nghĩ điền thông tin thẻ cũng ko vấn đề gì cả, vì m cũng đặt Booking vài lần nên m cũng đã từng điền thông tin thẻ cho họ rồi, nếu ko tin tưởng m thấy cũng chẳng tránh được.

Theo m không nhất thiết phải book trước gì hết mà ghi dự định cũng được, nếu b thấy lăn tăn thì chỉ điền vào và note rõ luôn là sẽ book khi có visa có khi cũng không vấn đề gì (M mới xin visa Úc m chẳng book vé máy bay lẫn khách sạn, vẫn được cấp visa bình thường).

Như mình từng làm thì vé máy bay mình chỉ điền vào lịch trình chứ không book, m note luôn trong đó là m tham khảo vé trên skyscanner, có visa m mới mua. Phòng thì m book loại không phải thanh toán & hủy free trên Booking, có visa xong m hủy. M nghĩ điền thông tin thẻ cũng ko vấn đề gì cả, vì m cũng đặt Booking vài lần nên m cũng đã từng điền thông tin thẻ cho họ rồi, nếu ko tin tưởng m thấy cũng chẳng tránh được.

Theo m không nhất thiết phải book trước gì hết mà ghi dự định cũng được, nếu b thấy lăn tăn thì chỉ điền vào và note rõ luôn là sẽ book khi có visa có khi cũng không vấn đề gì (M mới xin visa Úc m chẳng book vé máy bay lẫn khách sạn, vẫn được cấp visa bình thường).
Cám ơn bạn nhiều

Mọi người cho mình hỏi, hồ sơ của e mình nay chuyển sang đang review thì khoảng bao lâu có kết quả vậy ạ?

Bạn cho mình hỏi bạn đã làm xong visa Canada cho 2 bé chưa bạn? Trường hợp của minh là mình làm visa cho ba mẹ chồng nhưng mình không có đi cùng, cũng có yêu cầu form 5713, nhưng form này mình phải in ra ký tên rồi scan lại hay chỉ cần đánh họ tên thôi, vì form này không cho save file sau khi điền thông tin, mình hơi lăn tăn. Ngoài ra form 5645, chỗ ký tên lại không cho đánh tên vào thì mình cũng in ra ký rồi scan đúng không cả nhà?
Mấy form mình làm đều không có form nào in ra ký tên và scan lại hết, mình điền theo form xong và điền ngày tháng năm xong thì save lại thôi, không cần ký tên rồi scan nha bạn.

Cả nhà có ai đã từng Enquirer sau khi Submit hồ sơ thành công, đã đóng tiền đầy đủ không ạ. Trường hợp của mình sau khi Submit xong xuôi thì phát hiện đã attach thiếu file nên mình có xin bổ sung thì hôm nay mới nhận được email như thế này, mọi người cho mình hỏi giờ mình sẽ phải gởi lại file bổ sung kèm với đơn IM5257 kèm theo k ạ?

Attachments

534.9 KB · Views: 121
Cả nhà có ai đã từng Enquirer sau khi Submit hồ sơ thành công, đã đóng tiền đầy đủ không ạ. Trường hợp của mình sau khi Submit xong xuôi thì phát hiện đã attach thiếu file nên mình có xin bổ sung thì hôm nay mới nhận được email như thế này, mọi người cho mình hỏi giờ mình sẽ phải gởi lại file bổ sung kèm với đơn IM5257 kèm theo k ạ?
Họ trả lời là không đồng ý cho gửi thêm rồi còn gì nữa bạn? Rằng tất cả những gì bạn nghĩ cần nộp thì phải nộp với đơn, họ ko cho gửi thêm vì lượng hồ sơ nhiều.

Các bạn cho mình tham khảo với, phần Cover Letter ghi lý do tại sao chọn du lịch Canada thì thường ghi là gì vậy, mình không thăm thân hay bạn bè gì cả nên chẳng có thư mời. Với lại cho mình hỏi thêm các bạn đã từng đi Ca là hiện giờ hải quan Ca còn đóng dấu nhập cảnh và xuất cảnh không vậy? Cám ơn các bạn trước nhe.

Bạn đi du lịch tự túc thì bạn phải biết bạn muốn đi đến những nơi nào của đất nước họ. MẶc dù có visa rồi, khi làm immigrant officer sẽ hỏi bạn đi đâu, ỡ khách sạn nào , đem theo bao nhiêu tiền... không trả lời được là không nhập cảnh vô Canada.
lâu rồi Ca không đóng dấu nhập cảnh trên Pp nữa

Các bạn cho mình tham khảo với, phần Cover Letter ghi lý do tại sao chọn du lịch Canada thì thường ghi là gì vậy, mình không thăm thân hay bạn bè gì cả nên chẳng có thư mời. Với lại cho mình hỏi thêm các bạn đã từng đi Ca là hiện giờ hải quan Ca còn đóng dấu nhập cảnh và xuất cảnh không vậy? Cám ơn các bạn trước nhe.

- Năm ngoái 2018 khi mình xin visa Canada thì ko cần cover letter gì cả, người ta yêu cầu hồ sơ gì thì scan rồi upload thôi, ko cần trình bày gì thêm vì sợ rằng nói dài thành nói dở, năm nay họ yêu cầu cover rồi sao :eek:
- Cuối 2018 mình đi từ Mỹ sang Canada bằng đường bộ (xe hơi) thì CAN có đóng dấu nhập cảnh (sau khi hỏi 4 người ngồi trên xe 1 mớ câu hỏi), khi xuất cảnh thì ko đóng dấu gì, năm nay chưa đi lại nên ko rõ ;)

- Năm ngoái 2018 khi mình xin visa Canada thì ko cần cover letter gì cả, người ta yêu cầu hồ sơ gì thì scan rồi upload thôi, ko cần trình bày gì thêm vì sợ rằng nói dài thành nói dở, năm nay họ yêu cầu cover rồi sao :eek:
- Cuối 2018 mình đi từ Mỹ sang Canada bằng đường bộ (xe hơi) thì CAN có đóng dấu nhập cảnh (sau khi hỏi 4 người ngồi trên xe 1 mớ câu hỏi), khi xuất cảnh thì ko đóng dấu gì, năm nay chưa đi lại nên ko rõ ;)
Tháng 8 năm ngoái mình đi từ mỹ qua Canada bằng đường bộ thì không đóng dấu nhập cảnh. Còn năm nay mình vừa đi vào tháng 11 thì có đóng dấu nhập cảnh tại border nhé. Còn đường air thì không đóng

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back