What's new

Visa Du lịch Canada

Năm 2018 em apply visa Can nhưng bị trượt, lý do tài chính chưa đủ vững. Năm tới em quyết apply lại. Mọi người xem case của em có được không ạ?
1. Nữ, 24t, độc thân.
1. Lương gross chuyển khoản 13,5tr, HĐLĐ 1 năm có bảo hiểm.
2. STK khoảng 300tr, thẻ tín dụng hạn mức 3x, có sao kê ngân hàng.
3. Lịch sử du lịch cũng tương đối: trước khi apply visa năm 2018 thì em đi học ở Châu Âu 1 năm và cũng đi Hàn, sau khi trượt visa thì apply visa và đi Nhật, Úc. Ngoài ra em cũng đi mấy nước Đông Nam Á nữa.

Lần đầu em cũng viết thư mấy trang A4 giải trình, họ khá ok và không nghi ngờ về mục đích du lịch của mình, chỉ là lúc đó lương em khoảng 10,5tr, tính đến lúc apply thì mới đi làm được khoảng 4 tháng nên em bị trượt về lý do tài chính. Em nên khắc phục hồ sơ như nào để có khả năng cấp visa ạ?

Lần trước bạn đã nộp sổ tiết kiệm 300tr? Bạn thử hình dung xem, bạn mới đi làm được 1 thời gian ngắn và lương của bạn lúc đó là 10.5 tr, bây giờ là 13.5 tr thì bạn lấy đâu ra số tiền 300tr trên? Họ nghi ngờ về tài chính là quá đúng rồi bạn! Bạn phải giải thích nguồn gốc số tiền 300tr này trong thư giải trình. Họ rất quan trọng sự minh bạch nguồn gốc tài chính. Giá như bạn chỉ làm sổ tiết kiện 100-120 tr chắc sẽ OK hơn.

Trong năm qua bạn đã đi Nhật và Úc rồi thì cái này sẽ làm tăng đáng kể độ mạnh hồ sơ của bạn. Nó sẽ thuyết phục nhân viên xét hồ sơ. Bạn chỉ cần giải thích rõ nguồn gốc số tiền 300tr trong thư giải trình.
Chúc bạn may mắn!

Last edited:
Nếu vậy mình e rằng lần này tài chính của bạn vẫn chưa ổn, sorry mình nói thật. Tăng $100 - $200/tháng ko ăn thua gì. Nhưng muốn thì cứ thử thôi. Chúc may mắn.

Điều quan trọng nhất không phải là mức lương của bạn. Mình là cộng tác viên (không có HĐLĐ) lương chuyển khoản 5-6 triệu vẫn Ok đó bạn.

Bạn chủ topic lương thấp nhưng lại có khoản tiết kiệm 300tr, ko hề logic chút nào. Nếu mình là nhân viên xét hồ sơ mình cũng sẽ đánh trượt ngay lập tức

Lần trước bạn đã nộp sổ tiết kiệm 300tr? Bạn thử hình dung xem, bạn mới đi làm được 1 thời gian ngắn và lương của bạn lúc đó là 10.5 tr, bây giờ là 13.5 tr thì bạn lấy đâu ra số tiền 300tr trên? Họ nghi ngờ về tài chính là quá đúng rồi bạn! Bạn phải giải thích nguồn gốc số tiền 300tr này trong thư giải trình. Họ rất quan trọng sự minh bạch nguồn gốc tài chính. Giá như bạn chỉ làm sổ tiết kiện 100-120 tr chắc sẽ OK hơn.

Trong năm qua bạn đã đi Nhật và Úc rồi thì cái này sẽ làm tăng đáng kể độ mạnh hồ sơ của bạn. Nó sẽ thuyết phục nhân viên xét hồ sơ. Bạn chỉ cần giải thích rõ nguồn gốc số tiền 300tr trong thư giải trình.
Chúc bạn may mắn!
Lúc đầu mình nộp thì stk của mình là 250tr, thì bh tăng lên chút chút là 300tr, chứ không phải tự dưng mình có 300tr bạn ạ.

Lúc đầu mình nộp thì stk của mình là 250tr, thì bh tăng lên chút chút là 300tr, chứ không phải tự dưng mình có 300tr bạn ạ.
1. Thư giải trình dài quá người ta cũng k đọc hết đâu bạn. Kinh nghiệm xương máu của mình luôn đó. Một ngày duyệt 1 đống hs mà cái nào cũng đọc thư dài vậy người ta cũng oải đó. Viết sao ngắn gọn 1 mặt giấy A4 thôi.

2. Phần stk lúc bạn bỏ vào thêm vài dòng giải thích trong file world kiểu (tiền này tiền lương của t với tiền ba mẹ cho thêm,...)

Chúc bạn may mắn nha.

1. Thư giải trình dài quá người ta cũng k đọc hết đâu bạn. Kinh nghiệm xương máu của mình luôn đó. Một ngày duyệt 1 đống hs mà cái nào cũng đọc thư dài vậy người ta cũng oải đó. Viết sao ngắn gọn 1 mặt giấy A4 thôi.

2. Phần stk lúc bạn bỏ vào thêm vài dòng giải thích trong file world kiểu (tiền này tiền lương của t với tiền ba mẹ cho thêm,...)

Chúc bạn may mắn nha.

Mình hoàn toàn đồng ý với bạn:

1) Thư giải trình NÊN viết gói gọn trong 1 hoặc tối đa 2 trang A4 thôi.
2) Kể cả STK lần đầu là 250tr vẫn phải giải trình nguồn gốc số tiền này vì lương tháng 10.5 tr thì làm sao sau 2-3 đi làm có thể tiết kiệm được số tiền lớn này?

Hồi làm cho mình k thấy nhiều form yêu cầu, sao làm cho trẻ con quá trời form, gồm các form IMM5646, IMM5713, IMM5476, và thêm mục Representative' s submission letter (cái này là gì mình cũng k hiểu) vì ngoài cái mục này nó cũng có mục bắt người bảo trợ chứng minh tài chính, 2 bé nhà mình đều đã có visa Mỹ (vừa hết hạn) và đã đi Mỹ rồi k biết xin cái này có dễ hơn k. À bạn cho mình hỏi thêm có cần xác nhận con đang học trường nào k ạ?
Bạn cho mình hỏi bạn đã làm xong visa Canada cho 2 bé chưa bạn? Trường hợp của minh là mình làm visa cho ba mẹ chồng nhưng mình không có đi cùng, cũng có yêu cầu form 5713, nhưng form này mình phải in ra ký tên rồi scan lại hay chỉ cần đánh họ tên thôi, vì form này không cho save file sau khi điền thông tin, mình hơi lăn tăn. Ngoài ra form 5645, chỗ ký tên lại không cho đánh tên vào thì mình cũng in ra ký rồi scan đúng không cả nhà?

Cho mình hỏi chút, mình và con gái đã có visa, tuy nhiên vì bé 9 tuổi nên passport chỉ có 5 năm và lúc bé làm visa Ca thì chỉ còn 3 năm nên giờ sắp hết hạn visa của bé mà mình thì vẫn còn hạn, vậy bé mình tự đứng đơn xin lại visa hay như thế nào ah? bạn nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với. Cám ơn ah

Cho mình hỏi , mình qua Can 25/12. Ngày 30/12/18 mình từ Can qua USA rồi quay lại trong ngày. Đến ngày 04/01/19 mình qua từ Can qua USA rồi quay lại Can 06/01/19. Khi làm hồ sơ xin lại visa Can mình nói đã vô Can 3 lần hay 1 lần?

Cho mình hỏi , mình qua Can 25/12. Ngày 30/12/18 mình từ Can qua USA rồi quay lại trong ngày. Đến ngày 04/01/19 mình qua từ Can qua USA rồi quay lại Can 06/01/19. Khi làm hồ sơ xin lại visa Can mình nói đã vô Can 3 lần hay 1 lần?
3 lần

Nếu mổi lần bạn vô Canada có làm immigrant thì khai là 3, còn không có làm immigrant thì là 1

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,185
189,946
Latest member
Ngvanvuong
Back