What's new

Visa Du lịch Canada

Minh đã có visa Mỹ, dự tính năm nay sang làm 1 chuyến road trip, đang xem xét xin thêm visa Canada để kết hợp đi luôn 1 lần cho tiện nhưng vẫn đang cảm thấy lăn tăn có nên đi hay không?
Mọi người những ai đã đi du lịch Canada rồi cho mình hỏi cảm nhận như nào nhỉ, và Canada có điểm gì đặc sắc khác biệt so với Mỹ hay không?

Trường hợp của mình, nộp ngày 11/10/2022 (trước đó đã có visa thời hạn 4 năm, do PP còn hạn nhiêu đó, chưa kịp đi, thì dịch covid)
2 tuần trước có viết email cho LSQ ở HCM, họ trả lời chung chung là đang xem xét.
Sáng nay mới có thư yêu cầu gửi PP để dán visa. Mừng quá.. :)
Bạn cho mình xin email của LSQ ở HCM được không

Chào mọi người, mọi người cho mình hỏi trong form Canada có yêu cầu điền tháng/ năm. Thì em có cần điền chính xác tháng nào không ạ? Có những sự kiện em chỉ nhớ năm mà ko rõ tháng cụ thể thì em điền tượng trưng thôi đc ko mn?
Và thêm nữa là ngày sinh của ba em không có ngày mà chỉ có năm, lúc điền thì thì form tự động để 01/01. Cái này cũng có ảnh hưởng gì ko ạ?
Em cảm ơn mọi người nhiều

Chào mọi người, mọi người cho mình hỏi trong form Canada có yêu cầu điền tháng/ năm. Thì em có cần điền chính xác tháng nào không ạ? Có những sự kiện em chỉ nhớ năm mà ko rõ tháng cụ thể thì em điền tượng trưng thôi đc ko mn?
Và thêm nữa là ngày sinh của ba em không có ngày mà chỉ có năm, lúc điền thì thì form tự động để 01/01. Cái này cũng có ảnh hưởng gì ko ạ?
Em cảm ơn mọi người nhiều
Chọn cho đủ ngày tháng năm đi bạn, nếu không nhớ thì chọn ngày tháng nào cho dễ nhớ, và cố định ngày này làm ngày tháng năm sinh luôn, để sau này có nộp lại đơn xin visa không riêng gì cho Ca mà cho các nước khác thì điền đúng ngày này.

Chọn cho đủ ngày tháng năm đi bạn, nếu không nhớ thì chọn ngày tháng nào cho dễ nhớ, và cố định ngày này làm ngày tháng năm sinh luôn, để sau này có nộp lại đơn xin visa không riêng gì cho Ca mà cho các nước khác thì điền đúng ngày này.
Cảm ơn bạn nhé! Với bạn có thể cho mình hỏi thêm xíu là cái form này là điền ntn bạn? Nhà mình đi có mẹ và em mình (10 tuổi) đi du lịch. Nhưng mà sao trong checklist hồ sơ thì lại có cái form này và là form bắt buộc nữa. Nhưng mình đọc sơ qua thì đây là form dành cho du học 🥹 Nên bây giờ mình không biết điền ntn? Bạn có biết và có thể hỗ trợ mình với.

Theo mình hiểu nếu bạn làm hồ sơ, bạn là đương đơn chính, các thành viên đi cùng dưới 18 tuổi phải có nguời bảo trợ, trừ trường hợp đương đơn chính là ba/mẹ, nên trong trường hợp này phải nên điền form này và hình như điền vào in ra ký trực tiếp và có công chứng, nhưng form này dùng cho du học sinh, bạn tìm hiểu thêm xem sao, nếu bí quá thì điền tên ba/ mẹ của bạn là người bảo lãnh theo form, nếu mẹ bạn có chứng minh tài chính tốt thì đổi qua cho mẹ bạn làm đương đơn chính, lúc này chắc sẽ không yêu cầu form này nữa.

Theo mình hiểu nếu bạn làm hồ sơ, bạn là đương đơn chính, các thành viên đi cùng dưới 18 tuổi phải có nguời bảo trợ, trừ trường hợp đương đơn chính là ba/mẹ, nên trong trường hợp này phải nên điền form này và hình như điền vào in ra ký trực tiếp và có công chứng, nhưng form này dùng cho du học sinh, bạn tìm hiểu thêm xem sao, nếu bí quá thì điền tên ba/ mẹ của bạn là người bảo lãnh theo form, nếu mẹ bạn có chứng minh tài chính tốt thì đổi qua cho mẹ bạn làm đương đơn chính, lúc này chắc sẽ không yêu cầu form này nữa.
Mình để mẹ mình làm đương đơn chính ấy, vì đợt này có mẹ và em mình đi thôi. Mình chỉ giúp mẹ điền thông tin, vẫn điền và trl câu hỏi bình thường nhưng phần checklist hồ sơ của ng đi kèm (em mình) thì có thể form này. Nên mình ko biết phải điền ntn vì form này là "required" ấy.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,478
190,100
Latest member
tohue6789
Back