What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Thông tin đi Canada

Em có thằng bạn nó bầy cách này bảo có thằng xin được rồi, các bác tham khảo nhé:

1. Trước khi đi nên đi một số nước châu Á hay Phi loanh quanh (dễ xin visa), vài ba nước trở lên và đi đều hàng năm chứng tỏ là người rất thích đi du lịch
  2. Làm cái visa giả (giống hệt thật, không biết nó làm ở đâu thì em chưa hỏi) vào Mỹ dán vào passport như là được cấp visa vào Mỹ rồi (nhưng đừng dùng để vào Mỹ nhé, toi đấy) và mang nộp hộ chiếu xin visa Canada
  3. Sau khi được cấp visa Canada rồi thì bỏ cái visa Mỹ dởm kia đi và lại làm thủ tục xin visa vào Mỹ
Nguyên tắc là thằng Canada thấy Mỹ cấp visa rồi nó xem xét rất nhanh và dễ được cấp, sau khi có visa Canada rồi thằng Mỹ cũng sẽ làm tương tự.

Đấy là em mới nghe được tư vấn thế thôi chứ em cũng chưa có tiền nên chưa thử ạ, bác nào máu thì thử xem sao nhé.

Mục 1 thì ok, nhất trí với bạn.
Mục 2 thi...potay.com... Hãy quan niệm là, mày cấp visa thì tao qua chơi, mày có thu nhập. Mày k cấp, tao k đi, thì mày bị mất phần thu nhập đó, k đi nước này thì tao đi nước khác, k chết :D
Không khéo, liên lụy đến pháp luật thì khổ thân.

@hvn86: Rất cảm ơn bạn đã tham gia chia sẻ thông tin. Tuy nhiên, những thông tin theo dạng "nghe nói" và lại có nội dung hướng tới việc làm có thể gặp rắc rối với pháp luật sẽ khiến các thành viên đứng trước rủi ro. Tôi gỡ bài của bạn đi vì lẽ đó. Mong bạn hiểu và tiếp tục chia sẻ thông tin.

@peccovn: Cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến.

Chào các bạn, mình nộp hồ sơ Visa du lịch Canada đã 1 tháng rồi(từ cuối tháng 8), chậm nhất là Thứ 5 này phải bay nhưng vẫn chưa có thông báo gì từ bên Lãnh sự. Mình đã email và fax hỏi+giục bên lãnh sự nhiều lần nhưng ko có trả lời gì cả(mình nộp qua IOM và fax cả thư qua đó).

Mình đang ở ngoài Hà Nội, mai mình định bay vào Hồ Chí Minh, nhưng ko biết đến Lãnh sự quán để hỏi về trường hợp của mình thì có được ko? Hay đến Đại sứ quán ngoài Hà Nội để hỏi thì có tác dụng gì không(khi giải quyết Visa ko phải do ĐSQ làm)? Mình đi theo diện khách mời giao lưu văn hóa. Được tài trợ 100%

Mong sớm nhận được góp ý của các bạn, mình xin cảm ơn trước :)

Hỏi xin kinh nghiệm xin visa đi Cannada

Phượt tử có bác nào xin visa Canada thành công rồi chỉ giáo kani với.
Mình đang muốn xin visa du lịch Canada. Chắc sẽ phải qua bọn IOM vì sứ quán Canada tại HN ko nhận cấp visa phải lãnh sự quán SGN mới được.
Mình có một băn khoăn trong việc xin visa ở chỗ này.
Mình có anh họ đang sống bên canada. Mình có thể lấy visa thăm thân được ko? Đỡ phải lên một cái lịch trình du lịch giả và không phải giải trình về khách sạn nhà ở.

Re: Hỏi xin kinh nghiệm xin visa đi Cannada

Sao bác k vào đọc topic Thông tin đi Canada, ở đó có rất nhiều thông tin hữu ích cho bác đấy ạ.

Re: hỏi về cách làm visa đi canada từ US

ở đây nó bảo phải làm trước 3 tháng. Bây h làm liệu có kịp ko bác ơi?
Ở đây là ở đâu ạ? Bác cứ yên tâm, nộp hồ sơ xong họ cũng sẽ đưa hóa đơn và giấy chứng từ nhận visa có nêu rõ ngày quay lại lấy visa, nếu không kịp thì bác cứ mạnh dạn yêu cầu họ làm nhanh lên, kể cả chập nhận rush processing fee. Từ giờ đến tháng 12 làm gì có chuyện không kịp, 3 tháng có thể là nếu có trục trặc hoặc trường hợp đặc biệt cần gửi về Canada xác minh hay gì đó thì tối đa là 3 tháng họ sẽ trả lời, chứ còn năm ngoái em nộp hôm trước hôm sau lấy (em làm tại New York).

Re: hỏi về cách làm visa đi canada từ US

Ở đây là ở đâu ạ? Bác cứ yên tâm, nộp hồ sơ xong họ cũng sẽ đưa hóa đơn và giấy chứng từ nhận visa có nêu rõ ngày quay lại lấy visa, nếu không kịp thì bác cứ mạnh dạn yêu cầu họ làm nhanh lên, kể cả chập nhận rush processing fee. Từ giờ đến tháng 12 làm gì có chuyện không kịp, 3 tháng có thể là nếu có trục trặc hoặc trường hợp đặc biệt cần gửi về Canada xác minh hay gì đó thì tối đa là 3 tháng họ sẽ trả lời, chứ còn năm ngoái em nộp hôm trước hôm sau lấy (em làm tại New York).

Hiện giờ em đang ở Idaho bác ạ -.- Cái chỗ hẻo lánh này kiếm đâu ra đại sứ quán. Em thấy cái gần nhất là ở Seattle. Thế bây giờ chỉ dùng chuyển phát nhanh đc thôi bác nhỉ?

Vậy bác nên kiểm tra trước lãnh sự Canada ở Seattle có nhận làm visa qua chuyển phát nhanh không (Có nơi nhận nơi không nên bác check cho nó chắc), rồi xem thủ tục chuyển phát như nào và trả tiền nó yêu cầu ra sao, nói chung cứ đúng trình tự, đầy đủ giấy tờ như họ công khai trên website thì không có vấn đề gì cả.

Em muốn hỏi, sau khi có đầy đủ các giấy tờ theo yêu cầu thì em có thể nộp hồ sơ ở đâu. Cám ơn các anh chị và các bạn!

Em muốn hỏi, sau khi có đầy đủ các giấy tờ theo yêu cầu thì em có thể nộp hồ sơ ở đâu. Cám ơn các anh chị và các bạn!
Nộp tại cơ quan đại diện của Canada gần nơi bạn sống nhất (hoặc thích mua đường, đi xa thi tùy:))), có thể là
Đại sứ quán Canada
Tổng lãnh sự Canada
Các cơ quan đại diện của Canada tại nước ngoài có phòng lãnh sự (Phái đoàn đại diện Canada tại LHQ, tại EU, etc)
Muốn biết địa chỉ, tọa độ chính xác thì google là ra. Bạn không nói bạn sống ở trái đất, hay sao thổ, nên mình có ý tốt nhưng cũng không biết đằng nào mà googe hộ được :help:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back