What's new
Dùng hộ chiếu có số cmnd ( chưa đổi sang số cccd) thì có xuất cảnh được không mọi người ơi?
Không sao nhé
Vì ra khỏi VN thì người ta cũng chỉ check pp, ko ai quan tâm cccd
(nhưng cũng nên mang theo cccd theo người khi ra nước ngoài, đề phòng khi có việc thì có cái để làm việc với ĐSQ hoặc LSQ VN ở nước sở tại)

Chị Dế mèn và các ac cho em hỏi: nhà em ko tiêm vaccine covid thì nhập cảnh Mỹ thời điểm này có vấn đề gì ko ạ?
Lần chị đi Mỹ hồi tháng 7/2022 thì khi nhập cảnh Mỹ cũng ko ai hỏi về việc tiêm vaccine rồi bạn, nhưng lúc làm thủ tục ở TSN thì phải show cho nhân viên ANA xem cái app PCcovid đã tiêm 2 mũi í,

còn lúc đi Nam Phi T9/2022 và hôm Tết vừa qua đi C.Âu thì ko thấy TSN hỏi nữa

Last edited:
Lần chị đi Mỹ hồi tháng 7/2022 thì khi nhập cảnh Mỹ cũng ko ai hỏi về việc tiêm vaccine rồi bạn, nhưng lúc làm thủ tục ở TSN thì phải show cho nhân viên xem cái app PCcovid đã tiêm 2 mũi í,

còn lúc đi Nam Phi T9/2022 và hôm Tết vừa qua đi C.Âu thì ko thấy TSN hỏi nữa
Em cám ơn chị nhiều ạ

Mọi người cho em hỏi với, 2 vợ chồng em với 2 bé cũng có đi du lịch kha khá nước (có nước lớn như Anh, Úc, NZ, Canada...) Em cũng từng đi Mỹ công tác (lần đầu bị fail, sau đó lại được). Công việc em ổn làm 1 cty hơn 15 năm nay, nhà, sổ tiết kiệm, nếu xin cả nhà đi cùng lúc thì khả năng bị rớt cao ko ạ? Có ai xin được cả nhà 1 lúc không cho em xin ít kinh nghiệm với. Em cám ơn.

Mọi người cho em hỏi với, 2 vợ chồng em với 2 bé cũng có đi du lịch kha khá nước (có nước lớn như Anh, Úc, NZ, Canada...) Em cũng từng đi Mỹ công tác (lần đầu bị fail, sau đó lại được). Công việc em ổn làm 1 cty hơn 15 năm nay, nhà, sổ tiết kiệm, nếu xin cả nhà đi cùng lúc thì khả năng bị rớt cao ko ạ? Có ai xin được cả nhà 1 lúc không cho em xin ít kinh nghiệm với. Em cám ơn.
Theo cảm quan của mình thì ngon luôn!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,084
189,866
Latest member
66club
Back