What's new
Re: Visa vào Mỹ

Cám ơn 2 bạn đã tư vấn cho mình -;)
Thật sự là 2 lần pv rớt ( 2 lần đi thi 2 chương trình khác nhau) nó làm hỏng việc của mình nên mình muốn xin sớm trước để ko phải bị trường hợp như lần 2 vừa rồi là ko thể book đc lịch hẹn lần nữa ( là 3 lần tổng cộng) để pv kịp tham gia chương trình !
Nếu chờ thì tới cuối năm lận thì mới có chương trình phù hợp với mình ! Hôm trc Lúc khai DS160 (cho lần pv du lịch dự định tháng 3/2016) mình có trình bày là " kiểu gì tôi cũng sẽ tham gia chương trình nào đó vì đó là mục tiêu của tôi, để đề phòng ko book đc lịch hẹn và hỏng hết dự định từ trước nên tôi nộp đơn lần này xin đi du lịch trước "

Ko biết có ổn ko bạn? Khi pv họ chắc chắn sẽ biết lịch sử hồ sơ của mình "đi mỹ làm gì" rồi và mình sẽ trình bày lại như đã khai ! Bạn góp ý thêm chỗ này dùm mình xem cách này ổn ko?

Ko phải bạn ơi , hồ sơ mình ban đầu lần 1 chỉ có nhật, lần 2 mém qua cũng chỉ có nhật, rớt rồi mình mới đi schengen, giờ đang phân vân nên đi Úc ko , nhưng úc mình đang chuẩn bị nộp hồ sơ rồi chắc khỏi phân vân nữa !
Nhưng mà đúng là mình chứng minh và trình bày đi sẽ quay về chứ thêm úc nữa chắc cũng vậy nhỉ !!! Nói chung là mình muốn hồ sơ mạnh hơn chút thôi, chứ để nói chứng mình quay lại chẳng biết nói gì, mình có trình bày có ng iu ở Việt Nam mang cả hình theo ấy lúc pv lần 2 nên họ mới mém cho mình qua, chứ lần đầu tiên pv ú ớ ko nói đc chữ nào họ hỏi gì trả lời đó thôi , họ hỏi mấy câu cơ bản tới câu em có chồng chưa --> trả lời chưa chồng là rớt rồi đó hihii

Thật ra book lich phỏng vấn ko quá khó. Bạn canh tầm tối muộn lên check lại lịch nhiều khi có người bỏ phỏng vấn do có việc đột xuất. Chưa kể nếu bạn thực sự muốn, LSQ luôn có option đặt lịch emergency mà.

Thật ra book lich phỏng vấn ko quá khó. Bạn canh tầm tối muộn lên check lại lịch nhiều khi có người bỏ phỏng vấn do có việc đột xuất. Chưa kể nếu bạn thực sự muốn, LSQ luôn có option đặt lịch emergency mà.

Mình canh thường xuyên nhưg lsq ko thả ra ngày trước 16/12 nữa, ho thả từ 26/12 tro đi và giờ nó qua tới tháng 2 ! Xin khẩn mình xài lần đầu tiên lúc mới book lần 1 rồi( dv làm) nên ko đc xin khẩn nữa b !

Nhân tiện cho mình hỏi làm sao in cái tờ khai ds160 ra để coi đc, vì lúc in confirm ra mình để chờ lâu wa nó đóng chức năng in tờ khai ds160 lại rồi giờ mình ko thể in ra đc nữa ấy !!!

Mình canh thường xuyên nhưg lsq ko thả ra ngày trước 16/12 nữa, ho thả từ 26/12 tro đi và giờ nó qua tới tháng 2 ! Xin khẩn mình xài lần đầu tiên lúc mới book lần 1 rồi( dv làm) nên ko đc xin khẩn nữa b !

Nhân tiện cho mình hỏi làm sao in cái tờ khai ds160 ra để coi đc, vì lúc in confirm ra mình để chờ lâu wa nó đóng chức năng in tờ khai ds160 lại rồi giờ mình ko thể in ra đc nữa ấy !!!

Mình nghĩ bạn chỉ nên nộp lại ngay lập tức nếu bạn có thể chấp nhận rằng tỉ lệ bị đánh trượt khá cao. Hoàn toàn ko có ý nói gì tới hồ sơ của bạn, chỉ là vì nó như vậy thôi. Nếu mình nhớ ko nhầm chính LSQ cũng nói tỉ lệ đậu sẽ rất nhỏ trừ khi hồ sơ bạn có sự thay đổi đáng kể. Ngay cả trong trường hợp như bạn nói là nhân viên lãnh sự thể hiện thiện chí với bạn thì bạn cũng nên lưu ý là lần sau hồ sơ của bạn bắt buộc sẽ phải chuyển cho nhân viên khác xét.

Mình thấy vậy, thường rớt phỏng vấn mình thấy có 2 lý do: 1 là đi không đúng mục đích đã nêu, 2 là sợ đi không trở về. Nếu bạn đã có mục đích đi thi tài năng thì khi trả lời bạn phải cho họ thấy sự tự tin trong tài năng và sự chuẩn bị của bạn (kỹ năng nghe, nói tiếng Anh, kỹ năng giao tiếp). Và quan trọng hơn là sự gắn kết của bạn với Việt Nam, người yêu không phải là bond mạnh, thường sẽ là cha mẹ, tài sản, công việc. Nếu bạn không đáp ứng được những điều này thì mình thấy bạn có phỏng vấn thêm nữa cũng không thay đổi được gì đâu.

Bản thân mình cũng nữ độc thân, không có tài sản gì nhưng khi phỏng vấn hỏi tập trung vào công việc của mình là phát triển dự án BĐS thì mình hoàn toàn không chần chừ gì trả lời nhanh, gọn, tự tin do mình thường xuyên làm presentation và mình từng du học ở Canada nên giao tiếp tiếng Anh không là vấn đề. Các trường hợp du lịch thì Anh văn không tốt không là vấn đề nhưng đi công việc/ du học thì nghe/hiểu/trả lời là cách bạn thuyết phục người phỏng vấn đó.

Mình cũng có ý kiến giống như hai bạn Fresh-air và Septemberzi, hồ sơ của bạn trả lời về mục đích vào Mỹ không có gì thay đổi thì khó thuyết phục nhân viên lãnh sự chấp thuận cấp visa cho bạn. Nhân viên lãnh sự sẽ nghĩ mục đích thật sự của bạn muốn vào Mỹ không đúng như bạn trả lời không, và khi lần phỏng vấn nầy sẽ nhanh chóng kết thúc hơn nữa.
Thời điểm nầy đang vào mùa du lịch Tết, và cuối năm có nhiều ngày nghĩ lễ nên đặt lịch hẹn phỏng vấn xa.

CÓ cách nào in dc tờ ds 160 mình đã khai mà chưa in ra đc ngay lúc in tờ giấy confirm ko mọi người? Đến giờ Chắc cũng cả tuần rồi ấy !!! Ko hiểu sao họ lại khó khăn trong việc cho in lại tờ applicant ra nhỉ! Tự dưng ghét thằng mỹ dễ sợ ? ( nó ko cho mình đi còn làm khó mình ?)

Hình như sau khi submit thì không in DS160 ra được, lần trước mình cũng muốn in ra mà không làm được (như bạn vậy).
Rút kinh nghiệm lần sau mình in ra trước khi submit.

Re: Kinh nghiệm phỏng vấn + chuẩn bị visa đi mỹ

hi bạn , mình đi lòng vòng đông nam a rồi , cũng được 10 nước rồi , trường hợp của bạn chắc khó đó nè

bạn nên đi nhiều nhiều xíu nữa nha ,

Re: Xin hỏi về kinh nghiệm xin visa du lịch Mỹ

Theo mình nghĩ lần đầu bạn nên mua tour của các công ty du lịch ở Việt nam, qua các công ty du lịch bạn chứng minh được khả năng tài chánh của bạn dể dàng hơn, Trước đây mình cũng làm như vậy mặc dủ mình đã có visa châu Âu, Áutralia. . . .

Re: Xin hỏi về kinh nghiệm xin visa du lịch Mỹ

Cho mình hỏi là ba mình muốn sang dự lễ tốt nghiệp của chị gái mình đang du học Mỹ. Ba mình chưa đi du lịch nc ngoài bao giờ trừ Sing và Malay, có business nhỏ và 1 ít nhà cửa đất đai. Chị mình đã gửi thư mời về để ba mình đi pv, chị mình đang là du học sinh nên ko có thu nhập gì, chỉ có bảng điểm là tốt. Mình đang phân vân không biết ba mình có nên đăng ký tour để họ giúp cho việc pv không, mong các bạn tư vấn giúp.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back