What's new
Re: Visa vào Mỹ

Hình như các bạn bị nhầm giữa visa type và class. Đại đại đa số các bạn trên này sẽ có visa type R (regular) class B1/B2 (du lịch/biz) nên vẫn được xét làm lại visa trong vòng 48 tháng.

Class visa R là dành cho người làm bên tôn giáo cần có petition của bên bảo trợ, cũng như L H P là dạng visa việc làm và có petition, nên thời gian được tự động làm lại visa ngắn hơn.

Hỏi có ý gì bro? :D
Mình 3 lần cấp đều 2 sao. Thật!

Chầm chậm bạn ơi, hết sức bình tĩnh. Theo mình nên chậm nhất 9 tháng sau hãy xin Visa lại, lâu hơn 12 tháng là tốt nhất. 1 câu hỏi mà CO sẽ rất dễ nghi ngờ: tiền đâu mà đi miết? Việc làm rao sao???

M trước ko để ý đến vụ mấy sao đó nên hỏi tò mò thôi :D

Hình như các bạn bị nhầm giữa visa type và class. Đại đại đa số các bạn trên này sẽ có visa type R (regular) class B1/B2 (du lịch/biz) nên vẫn được xét làm lại visa trong vòng 48 tháng.

Class visa R là dành cho người làm bên tôn giáo cần có petition của bên bảo trợ, cũng như L H P là dạng visa việc làm và có petition, nên thời gian được tự động làm lại visa ngắn hơn.

Mình xem lại thấy bạn nói chính xác.
Nếu vậy là chỉ càn làm 1 số thủ tục, đóng tiền rồi gửi EMS thôi phải kk ban?
Tks bạn nhé

Chị Thúy nói đúng đấy. Hãy tự làm và trung thực khai báo. Dù đậu hay rớt nhưng mình hồ sơ vẫn sạch, đồng thời lưu lại những gì đã khai, sau này có khối việc ấy.

À, e mới hóng thông tin là Visa Mỹ thế này: dưới hình của Visa nếu 1 sao là uy tín thấp nhưng vẫn có Visa được. Khả năng tái cấp tương đối cao....
Càng nhiều sao càng good. MÀ em chưa thấy ai 3 sao. hehehe
Oh có vụ sao nữa hả e?? Ai nói hay toàn nghe các thánh nói bậy?!? C hỏi thiệt đó

Oh có vụ sao nữa hả e?? Ai nói hay toàn nghe các thánh nói bậy?!? C hỏi thiệt đó

Vụ sao có thật đó chị. Em có vài nguồn thông tin đáng tin cậy ạ, ko thể Public ra được.

À, còn vụ R hay B .C.... em chả biết thật. Nhưng hình như là bạn fresh_air nói đúng hay sao ấy. Bà cả nhà em chuẩn bị công tác thang 10 này cả Mỹ lẫn Can... Visa Can thì có sẵn đến 2020 rồi, Visa Mỹ mở ra thì thang 3/2016 vừa hết 46 tháng...đang tiếc hùi hụi. Thôi đành chịu khó đi PV vậy.
2 l6àn bà cả PV đều chỉ hỏi 1 câu: What's your name? Xong là có Visa , hic .

Chào bạn! Như vậy trường hợp nào là phải dưới 24 tháng mới renew vậy?mình vận là type R, class B1/B2 hết hạn tháng 10/2015. Vậy trong vòng trước t10/2019 hay t10/2018 vẫn được renew hả?Thanks.

Chào bạn! Như vậy trường hợp nào là phải dưới 24 tháng mới renew vậy?mình vận là type R, class B1/B2 hết hạn tháng 10/2015. Vậy trong vòng trước t10/2019 hay t10/2018 vẫn được renew hả?Thanks.

Theo quy định hiện nay thì trước t10/2019 (48 tháng kể từ ngày hết hạn) bạn có thể được renew qua đường bưu điện. Còn các loại visa phụ thuộc vào bên bảo trợ ở Mĩ thường là trong vòng 12 tháng. Những cái này tốt nhất bạn lên trang của ĐSQ họ có sẵn bộ câu hỏi lọc, bạn trả lời xong tự động nó sẽ báo bạn nằm trong diện nào. Lưu ý là cho dù renew qua bưu điện, bạn vẫn có thể bị gọi lên để phỏng vấn nếu họ thấy cần.

Một số thông tin các bạn đưa ra về dấu ** trên visa mình nghĩ là cũng ko thật chính xác, và chắc chắn là rất khó kiểm chứng vì các nguồn tin chính thống đều nói nó ko liên quan đến risk level. Nếu các bạn để ý thì trên visa còn có 1 bộ 4 chữ số hoàn toàn ko liên quan đến thông tin cá nhân của bạn. Mình chia sẻ vậy để những bạn chỉ có 1 dấu * ko quá tâm lí khi nhập cảnh vào Mĩ.

Theo quy định hiện nay thì trước t10/2019 (48 tháng kể từ ngày hết hạn) bạn có thể được renew qua đường bưu điện. Còn các loại visa phụ thuộc vào bên bảo trợ ở Mĩ thường là trong vòng 12 tháng. Những cái này tốt nhất bạn lên trang của ĐSQ họ có sẵn bộ câu hỏi lọc, bạn trả lời xong tự động nó sẽ báo bạn nằm trong diện nào. Lưu ý là cho dù renew qua bưu điện, bạn vẫn có thể bị gọi lên để phỏng vấn nếu họ thấy cần.

Cảm ơn bạn fresh _air nhiều nha :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back