What's new
Mọi người cho em hỏi khi gia hạn visa qua bưu điện mà 2 mẹ con gồm mẹ và con nhỏ dưới 14 tuổi (bé 5 tuổi) đã xin cùng mẹ visa lần đầu nhưng chưa lấy dấu vân tay, thì câu dưới trả lời như thế nào ạ ? Em khoanh tròn đỏ vì khúc đó bảo là nếu trả lời sai sẽ bị lock mà câu hỏi đó dành cho tất cả đương đơn nên em chưa biết trả lời thế nào huhu

case của bạn y chang mình...bạn đã pv lần 2 chưa?có kết quả ko?
Mình chưa đi pv lại nữa, đang nghiên cứu xem nó đánh giá theo kiểu gì, mình đoán là nó có phần mềm sàng lọc và cảnh báo CO là khả năng của người phỏng vấn có ở lại bao nhiêu %. Mình suy luận từ cái phần mềm của chi cục thuế mà mình nghe kể lại, nó tự động phân tích rồi báo xem mẫu cái gì, kiểm tra cái gì...Có vẻ logic chứ không phải hên xui gì đâu, nhìn bề ngoài cứ tưởng hên xui mà không phải. Chẳng hạn 2 case giống nhau về việc làm, lịch sử du lịch nhưng lại khác nhau về giới tính, độ tuổi nên cho kết quả cũng khác nhau luôn.

Mình chưa đi pv lại nữa, đang nghiên cứu xem nó đánh giá theo kiểu gì, mình đoán là nó có phần mềm sàng lọc và cảnh báo CO là khả năng của người phỏng vấn có ở lại bao nhiêu %. Mình suy luận từ cái phần mềm của chi cục thuế mà mình nghe kể lại, nó tự động phân tích rồi báo xem mẫu cái gì, kiểm tra cái gì...Có vẻ logic chứ không phải hên xui gì đâu, nhìn bề ngoài cứ tưởng hên xui mà không phải. Chẳng hạn 2 case giống nhau về việc làm, lịch sử du lịch nhưng lại khác nhau về giới tính, độ tuổi nên cho kết quả cũng khác nhau luôn.
cũng là suy đoán thôi bạn! Tôi thấy vài người hộ chiếu trắng, phụ nữ vẫn dc cấp VISA đi dụ lịch đó. Xác suất đậu còn thấp hơn các bạn nhiều lắm

cũng là suy đoán thôi bạn! Tôi thấy vài người hộ chiếu trắng, phụ nữ vẫn dc cấp VISA đi dụ lịch đó. Xác suất đậu còn thấp hơn các bạn nhiều lắm
Đúng là cũng có người hộ chiếu trắng vẫn đậu, nhưng tỷ lệ so với tổng số người đậu được bao nhiêu đâu. Còn nếu nói hên xui, sao lắm kẻ xui thế? Có phải có 1 rào cản gì đó không? Tỷ lệ đậu hàng tháng không lên nổi 10% nữa mà. Theo tôi nghĩ rào cản là hạn chế số lượng được cấp visa nên họ tìm đại 1 lý do nào đó cho rớt, hôm nào còn chỉ tiêu thì người hộ chiếu trắng đậu, chẳng có lý do gì khác.

mọi người ơi sau gần 1 tuần submit DS 160 em mới phát hiện ra mình ghi sai năm 2 lần bị từ chối trước, mà thú thật em cũng không nhớ rõ cứ đinh ninh là 2013, 2014 mà bây giờ nhớ lại hình như là cả 2 lần đều trong năm 2014?! Em muốn hỏi là lúc vào gặp CO mình nên chủ động thông tin lại hay khi nào CO hỏi đến thì mới nói ạ?

mn oi thay mn than rot giong y minh lan dau pp minh cung di rat nhieu nuoc va cung khai y nhu ba con cung tuc lam k hieu vi sao minh rot, lan 2 minh dau minh nghi la vi minh da cho nta thay ro ly do minh se quay lai, minh noi vs c CO rang minh co con nho nen k the di choi dc c co the kiem tra ngay xuat nhap canh e, xong c do lat tung trang de coi, nen moi ng hay xem diem manh nhat ly do ro rang nhat ma moi nguoi nhat dinh se quay lai thi kheo leo long vao cuoc pv de nta biet minh nghi k co phan mem dau 2 lan minhkhai y het k khac gi het chi co pv la khac thôi minh tu tin hon va ke ho nghe nhung rang buoc o VN, chinh xac la ho danh rot nham con hon bo xot tru khi thay dc ban co li do manh me de quay lai, cac ban di nhieu cac ban co cong viec tot cac ban nang dong doi khi la bat loi vi cac ban co the o lai My lam viec hoac ket hon gia
p/s them vu dich vu cac ban dung nghe loi dich vu, k ai hieu ro ho so cua minh bang ban than minh, minh pv lan 1 rot tinh nop di tour cac tour tu choi nhan ho so minh no noi rang minh rot lan 1 se rat de rot lan 2 nen no khuyen minh k nen pv lai, nhung rut kn lan 1 nta hoi gi tra loi nay lan 2 minh show cho ho thay su quay tro lai cua minh 1 cach chac chan VD: gia su ban bi failed nop pv lai no hoi sao may rot ma muon nop lai lien ban co the kheo leo tra loi la do dao nay cong viec it tranh thu di thoi gian sap toi cong viec nhieu nen se k thu xep dc cong viec, hoac no hoi nan di bao lau ? sau khi tra loi xong so ngay ban co the noi dua rang that ra muon di nhieu hon nhung sep chi cho nghi nhiu do ngay thoi nhu vay no se thay dc y dinh quay tro ve cua ban sau chuyen di

Last edited:
Have a nice trip rồi mn ơi :D em xin business, vào ô anh Mỹ trắng thấp thấp người, không khó cũng không dễ nói chung như mn chia sẻ là mặt không cảm xúc. Sau một hồi hỏi han thì CO có cười và chủ yếu hỏi công việc và project em đã ghi trong form. Mà có 1 điều là lúc em vào ô để check passport thì chị ngồi check có nói vào mic "EMS note trường hợp này" trong khi mấy người lên trước em thì không thấy nói gì cả. Em nghĩ đây có thể là dấu hiệu cho biết hồ sơ mình đã OK 70-80% rồi chăng?

CO cũng không hỏi gì đến 2 lần trước em failed, mà cảm giác họ cũng không quan tâm lắm í hay tại lâu rồi nên vậy?

Have a nice trip rồi mn ơi :D em xin business, vào ô anh Mỹ trắng thấp thấp người, không khó cũng không dễ nói chung như mn chia sẻ là mặt không cảm xúc. Sau một hồi hỏi han thì CO có cười và chủ yếu hỏi công việc và project em đã ghi trong form. Mà có 1 điều là lúc em vào ô để check passport thì chị ngồi check có nói vào mic "EMS note trường hợp này" trong khi mấy người lên trước em thì không thấy nói gì cả. Em nghĩ đây có thể là dấu hiệu cho biết hồ sơ mình đã OK 70-80% rồi chăng?

CO cũng không hỏi gì đến 2 lần trước em failed, mà cảm giác họ cũng không quan tâm lắm í hay tại lâu rồi nên vậy?
Giữ lại pp là ok r đó bác :)) chúc mừng nhee

Giữ lại pp là ok r đó bác :)) chúc mừng nhee

dạ mà sao em không thấy bảo ra ghi địa chỉ EMS gì hết vậy cũng không phát tờ trắng hay xanh gì như mn bảo luôn chị :( chỉ có lúc trước khi vào lấy vân tay, lúc check pp thì người check pp có nói vào mic "EMS note trường hợp này"

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back