What's new
Bạn vui tính nghê, có thêm mắm muối gì không đấy? (nhất là cái đoạn: em đi với bạn, đi phượt đó/ xong đi toy 3.860 ) ;))
Đùa vậy thôi, chứ vui vẻ, tự tin & background như bạn thì auto đậu rồi!
Câu đi phượt là em nói luôn đó, em hok biết là anh CO có hiểu không, còn đoạn đi toy 3.860 là em suy nghĩ trong đâu, tâm trạng em thoải mái lắm, đi phỏng vấn 1 lần cho biết do từ hồi em đi làm công ty em tới giờ em chưa có ý định đổi công ty nên chưa được 1 lần đi phỏng vấn xin việc nữa, anw sáng nay 10g sáng pp có visa Mỹ đã về tới tay em rồi.
Chúc các anh/chị sắp đi phỏng vấn tự tin và thành công nhe và tiện thể cho em hỏi có anh/chị nào độc thân apply Can+ sau khi có visa Mỹ thành công chưa ạ?

"Sau khi lịch hẹn được đặt thành công, Đại sứ quán cũng sẽ chỉ định 1 bưu điện để bạn gửi hồ sơ xin visa du lịch Mỹ của mình đến Đại sứ quán thông qua bưu điện. "
"Hồ sơ xin visa" này gồm những gì các anh chị? bảo gốc, bản photocopy hay bản công chứng?

"Sau khi lịch hẹn được đặt thành công, Đại sứ quán cũng sẽ chỉ định 1 bưu điện để bạn gửi hồ sơ xin visa du lịch Mỹ của mình đến Đại sứ quán thông qua bưu điện. "
"Hồ sơ xin visa" này gồm những gì các anh chị? bảo gốc, bản photocopy hay bản công chứng?
Không hiểu rõ bạn renew visa hay mới xin lần đầu ?
Khai DS160 trên internet , cũng như lấy hẹn tên internet không có giử gì qua bưu điện cả.
Tất cả giấy tờ , hình ảnh đều dùng bản gốc, không xài bản sao, bản công chứng. khi phỏng vấn đem theo khi nào cần bạn đưa ra

Mục số 3 tối đa là 6 tháng nhưng ko phải ai cũng được đóng dấu 6 tháng khi qua hải quan. Bạn mình lần trước nhập cảnh ở SF, báo ở 3 tuần thế là đc đóng hẳn cái mộc đúng 3 tuần :)))))

ôi trời, vậy hả bạn, giờ mình mới biết

Vì hồi tháng 10 năm ngoái khi mình nhập cảnh, HQ sân bay Dulles hỏi mình định ở bao lâu, mình nói 3 tuần thế là họ đóng cho 6 tháng nên mình nghĩ là ai cũng được 6th cơ

thanks nha hihi

Không hiểu rõ bạn renew visa hay mới xin lần đầu ?
Khai DS160 trên internet , cũng như lấy hẹn tên internet không có giử gì qua bưu điện cả.
Tất cả giấy tờ , hình ảnh đều dùng bản gốc, không xài bản sao, bản công chứng. khi phỏng vấn đem theo khi nào cần bạn đưa ra
Cám ơn Bạn. Mình làm lần đầu nên rốt lớ ngớ.
Vậy tức là không gửi gì cho LSQ cả? nhưng khi đi phỏng vấn thì mang theo những gì?

Cái này dành cho bạn nào đã có visa rồi và chưa quá 12 tháng từ lúc hết hạn, có thể gia hạn qua Bưu điện.

Cám ơn Bạn. Mình làm lần đầu nên rốt lớ ngớ.
Vậy tức là không gửi gì cho LSQ cả? nhưng khi đi phỏng vấn thì mang theo những gì?
Ban gui form DS160 cho LSQ qua Internet, dat lich hen ngay phong van, dong tien phong van.
Khi di phong van ban cam theo bien lai dong tien, giay hen phong van, DS160 confirmation, Hinh( lam theo huong dan)
Ngoai ra ban cam theo ban chinh chung minh Tài chính,( giay nha, ho khau, cmnd, hdld, tiet kiem ngan hang.......) Nhung giay to can thiet chung minh ranh buoc ban se tro ve VN Sau khi du lich.

Mình tính tự điền đơn tự Apply, nhưng người nhà cứ kêu nhờ DV cho chắc, mình giải thích DV ko giúp dc gì nhiều cho mình đâu mà tốn tiền oan uổng nhưng nhà ko nghe.
Anh chị em cho mình hỏi 2 câu:

Câu 1: Mình muốn hỏi là nhờ DV có rủi ro gì ko ah ?( Mình sợ nó điền bậy bạ, mình trả lời ko khớp).

Câu hỏi thứ 2 là xin phép hỏi anh chị em về cách tự apply có phải như thế này ko.

Bước 1: Vào trang web https://ceac.state.gov/genniv/ điền thông tin + up hình thẻ.
Bước 2: Đóng tiền xin Visa
Bước 3: book lịch hẹn
Bước 4: chờ đền ngày phỏng vấn

Các bước như vậy là thiếu gì ko ah. Em xin cám ơn

Tu lam duoc thi tot nhat.DV khong giup duoc gi dau, chi nhung nguoi khong gioi Anh van thi nen nho DV lam DS160 dum
Cac buoc nhu vay la dung roi, khi di pv ban dem theo ban chinh giay to chung minh tai chinh : hdld, so ngan hang, giay to nha.... hinh anh va giay dong tien pv, giay dat hen PV, DS160 confirmation , hinh 5x5

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,189
189,947
Latest member
uyen13579
Back