What's new
Mình đang điền đơn DS 160. Mình đi du lịch tự túc cùng chồng, vậy với câu hỏi " bạn có đi theo nhóm hay tổ chức nào không?" thì mình trả lời " YES" hay "NO"
câu đó thì trả lời NO nhé
và trả lời YES cho câu hỏi "are there other persons travelling with you" và điền thông tin của chồng bạn vào

Các bạn ơi cho mình hỏi case của mình có chút khả năng nào đậu visa du lịch không ạ?
Mình là nữ, 35 tuổi, độc thân, làm cho 1 công ty FDI của Hàn Quốc 12 năm, lương chuyển khoản gần 20 triệu hàng tháng, tài sản chỉ có 1 căn chung cư, mua chung cư xong hết tiền nên không có sổ tiết kiệm ^^
Mình đã từng rớt visa du lịch Mỹ năm 2016.
Lịch sử du lịch: 7 nước ĐNA, Taiwan, Hàn, Úc (từ 2014~2019), khoảng thời gian dịch covid tới giờ mình chưa xuất cảnh lần nào.
Em gái mình đã định cư ở Mỹ, cả em gái và em rể đều là kỹ sư phần mềm của các Cty lớn, có nên nói gia đình em gái gửi thư mời không ạ?
Mình có vài người bạn thân đã định cư ở Mỹ nên muốn xin visa tranh thủ dịp tết âm lịch năm tới khoảng 15 ngày qua du lịch thăm em gái và các bạn.
Cảm ơn cả nhà nhiều ạ!

Các bạn ơi cho mình hỏi case của mình có chút khả năng nào đậu visa du lịch không ạ?
Mình là nữ, 35 tuổi, độc thân, làm cho 1 công ty FDI của Hàn Quốc 12 năm, lương chuyển khoản gần 20 triệu hàng tháng, tài sản chỉ có 1 căn chung cư, mua chung cư xong hết tiền nên không có sổ tiết kiệm ^^
Lịch sử du lịch: 7 nước ĐNA, Taiwan, Hàn, Úc (từ 2014~2019), khoảng thời gian dịch covid tới giờ mình chưa xuất cảnh lần nào.
Em gái mình đã định cư ở Mỹ, cả em gái và em rể đều là kỹ sư phần mềm của các Cty lớn, có nên nói gia đình em gái gửi thư mời không ạ?
Mình có vài người bạn thân đã định cư ở Mỹ nên muốn xin visa tranh thủ dịp tết âm lịch năm tới khoảng 15 ngày qua du lịch thăm em gái và các bạn.
Cảm ơn cả nhà nhiều ạ!
Bạn cứ khai đơn thôi, địa chỉ ở mỹ là nhà em gái bạn, khi phỏng vấn họ sẽ hỏi về công việc, nhà cửa, mục đích chuyến đi, em gái làm gì, thời gian ở mỹ, vân vân,. phỏng vấn thì cứ nội dung là sang nhà em gái chơi. chứ du lịch lại phải có lịch trình. Nhân viên lãnh sự họ không nghi ngờ mình sẽ ở lại hay sang kết hôn thì họ sẽ duyệt.

Trong DS 160 =
Bạn nên mô tả rõ về vi trí công việc, quy mô công ty của bạn đang làm việc.
Trong phần thu nhập ban nên cho biết ban có riêng 1 căn chung cư .
So tiết kiệm không co cũng không sao.
Cảm ơn cả nhà nhiều ạ!

Mình có nên show thư mời từ gia đình em gái ra không ạ?
Thư mời hay số tiết kiệm , sổ đỏ là không cần thiết, tất nhiên cứ mang đi, nếu họ hỏi thì mới đưa ra, nhưng chắc họ sẽ không hỏi. Hộ chiếu cũ thì họ có thể hỏi.

Mình có nên show thư mời từ gia đình em gái ra không ạ?
Visa Mỹ quan trọng nhất là lúc phỏng vấn, chứ không phải có hồ sơ đẹp là auto đậu visa
Khi phỏng vấn, cố gắng trả lời ngắn gọn, đúng trọng tâm, không nên giải thích nhiều (nếu viên chức không yêu cầu)

Visa Mỹ quan trọng là khi khai đơn rõ ràng, trung thực, và hãy nhớ rõ mình đã khai gì,
họ xét đơn xong là hầu như đã có qdinh rồi, và phỏng vấn là để họ khẳng định thêm việc cho pass hay đánh fail thôi
ai mà bị hỏi hơn 5 câu là khả năng đậu càng thấp dần

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,084
189,867
Latest member
66club
Back