What's new
Re: Visa vào Mỹ

Em xin hỏi ngu một câu thế này, dù rằng visa Mỹ với em khá là khó khăn vì em nghĩ 98% là rớt, thế nên còn 2% này mang lên hỏi các bác phượt gia.

Em ở Sài Gòn, độc thân, tuổi thì U30, từng đi du lịch nhiều nơi nhưng chắc có mỗi cái visa Nhật trong passport là xếp vào hàng ngũ nước "thứ dữ". Ba mẹ em định cư tại Mỹ, em lố tuổi nên ở lại đi sau, em đã có hồ sơ bảo lãnh của gia đình (nhưng chắc rụng răng chờ Mỹ nó giải quyết quá). Trường hợp của em thế là toi phải không các bác. Vì em tự đóng vai viên chức lãnh sự thì em nghĩ họ sẽ đánh giá % em trốn lại Mỹ là rất cao, mà em thì muốn qua thăm tía má em, với lại có người nhà thì em đỡ được khoản ăn ở ngủ nghỉ, chỉ tốn vé máy bay.

Có người bảo em thử xem sao, nếu có đứng tên nhà cửa và có công việc thì liều mà nộp, mà em nghĩ nếu em có xin thì em cũng sẽ khai thật hoàn cảnh em là thế là thế... Mà chắc toi 140 USD cho lãnh sự quán nhỉ?

Bạn ơi, theo mình nhớ là có đọc ở đâu đó như bạn đang xin visa theo dạng hôn thê hay bảo lãnh của gia đình thì xin visa du lịch là rất khó vì họ sợ mình trốn ở lại. Nên thường họ sẽ reject hồ sơ xin du lịch của bạn.

Nhưng tớ thấy một số người có green card hoặc USC thì có thể bảo lãnh cha mẹ, anh em qua chơi. Không rõ với trường hợp của bạn ntn.

các bác cho mình hỏi chút nhé,
Khi mình khai form online để xin visa mình gặp vài vấn đề thế này:
1. Địa chỉ nhà mình có dấu xuyệt (/) nhưng ký tự này không được chấp nhận, vậy mình nên thay thế bằng ký tự gì?
2. Phần "Passport Book Number" mình lấy thông tin ở đâu? (Phần "Passport/Travel Document Number" mình đã khai số pasport)
3. Loại visa du lịch có phải là " EXCHANGE VISITOR (J) không? (mục "Purpose of Trip to the U.S.")
4. SEVIS ID là gì?
5. Program Number là gì?

xin cám ơn các bác.

1. Địa chỉ nhà mình có dấu xuyệt (/) nhưng ký tự này không được chấp nhận, vậy mình nên thay thế bằng ký tự gì?
2. Phần "Passport Book Number" mình lấy thông tin ở đâu? (Phần "Passport/Travel Document Number" mình đã khai số pasport)
3. Loại visa du lịch có phải là " EXCHANGE VISITOR (J) không? (mục "Purpose of Trip to the U.S.")
4. SEVIS ID là gì?
5. Program Number là gì?

xin cám ơn các bác.

những phần nào có do not apply bác có thể ấn đc mà , visa du lịch là B2 bác ạ

1. Địa chỉ nhà mình có dấu xuyệt (/) nhưng ký tự này không được chấp nhận, vậy mình nên thay thế bằng ký tự gì? = Thay / bằng (-) nhé
2. Phần "Passport Book Number" mình lấy thông tin ở đâu? (Phần "Passport/Travel Document Number" mình đã khai số pasport) = Does Not Apply
4. SEVIS ID là gì?
5. Program Number là gì?

xin cám ơn các bác.

4. SEVIS ID là gì?
5. Program Number là gì?

xin cám ơn các bác.

Hai bạn đã hỗ trợ đúng rồi đấy.
1. Dấu / trên địa chỉ nhà có thể thay bằng dấu -. Mình cũng khai như vậy.
2. Passport Book Number: DOES NOT APPLY
3. Visa du lịch: Bạn chọn chung với visa công tác BUSINESS & TOURISM (TEMPORARY VISITOR) (B1/B2). Còn visa EXCHANGE VISITOR (J) là visa cấp cho chương trình trao đổi khách. Bạn phải có giấy mời từ cơ quan đại diện chính phủ Hoa Kỳ và như vậy, bạn sẽ được miễn 160USD.
4. Trong bản khai, mình không thấy Sevis ID ở chỗ nào cả.
5. Mình cũng không thấy Program Number ở chỗ nào trong form D160 cả.

Hai bạn đã hỗ trợ đúng rồi đấy.
1. Dấu / trên địa chỉ nhà có thể thay bằng dấu -. Mình cũng khai như vậy.
2. Passport Book Number: DOES NOT APPLY
3. Visa du lịch: Bạn chọn chung với visa công tác BUSINESS & TOURISM (TEMPORARY VISITOR) (B1/B2). Còn visa EXCHANGE VISITOR (J) là visa cấp cho chương trình trao đổi khách. Bạn phải có giấy mời từ cơ quan đại diện chính phủ Hoa Kỳ và như vậy, bạn sẽ được miễn 160USD.
4. Trong bản khai, mình không thấy Sevis ID ở chỗ nào cả.
5. Mình cũng không thấy Program Number ở chỗ nào trong form D160 cả.
Cám ơn bạn rất nhiều ạ.
Mình sẽ khai như vậy, mục 3, 4, 5 do mình nhầm lẫn chọn loại visa.
Chúc bạn cuối tuần vui vẻ.

sang sân bay mỹ , nhân viên an ninh nội địa mỹ sẽ hỏi mình vài câu phải ko các bác ? ko biết tiếng anh thì làm sao bây giờ

Em xin hỏi ngu một câu thế này, dù rằng visa Mỹ với em khá là khó khăn vì em nghĩ 98% là rớt, thế nên còn 2% này mang lên hỏi các bác phượt gia.

Em ở Sài Gòn, độc thân, tuổi thì U30, từng đi du lịch nhiều nơi nhưng chắc có mỗi cái visa Nhật trong passport là xếp vào hàng ngũ nước "thứ dữ". Ba mẹ em định cư tại Mỹ, em lố tuổi nên ở lại đi sau, em đã có hồ sơ bảo lãnh của gia đình (nhưng chắc rụng răng chờ Mỹ nó giải quyết quá). Trường hợp của em thế là toi phải không các bác. Vì em tự đóng vai viên chức lãnh sự thì em nghĩ họ sẽ đánh giá % em trốn lại Mỹ là rất cao, mà em thì muốn qua thăm tía má em, với lại có người nhà thì em đỡ được khoản ăn ở ngủ nghỉ, chỉ tốn vé máy bay.

Có người bảo em thử xem sao, nếu có đứng tên nhà cửa và có công việc thì liều mà nộp, mà em nghĩ nếu em có xin thì em cũng sẽ khai thật hoàn cảnh em là thế là thế... Mà chắc toi 140 USD cho lãnh sự quán nhỉ?
Sở di trú Mỹ sẻ không bao giờ cấp visa cho những ai có hồ sơ bảo lảnh, mà làm đơn xin visa đi du lịch Mỹ. Đừng nộp đơn chi cho uổng tiền.

Có bạn nào vừa mới lấy visa Mỹ xong cho mình hỏi với. Visa Mỹ hiện nay vẫn cấp visa 1 năm Multiple entry, hay chỉ cấp visa 3 tháng thôi? Vì mình nghe nói sắp tới sẽ không cấp visa 1 năm nữa, nhưng không biết chính xác là bao giờ mới áp dụng chính sách này. Có thông tin gì mới nhờ các bạn thông báo với nhé. Thank you so much!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back