What's new
Re: Visa vào Mỹ

Cảm ơn bạn Aromatic-grass nhé. Khổ nỗi mình không có máy in, phải đi ra ngoài in. Cho mình hỏi là làm sao để mình nộp mấy lá thư mà bạn mình viết mời mình và thư bảo đảm của công ty vậy bạn??? Nếu không có mấy lá thư đó thì làm sao LSQ Mỹ tin mình? Mình mới làm lần đầu nên chẳng hiểu gì cả.... Thanks Bạn
Té ra bạn chưa finish cái đơn DS-160. Phải hoàn tất cái đơn đó mới đến các mục tiếp theo được chứ bạn.
Mình kể lại những gì mình làm nha, mới đây thôi nên vẫn còn nhớ rõ :
1. Lên mạng điền đơn DS-160. Sau khi hoàn tất sẽ ra 1 trang trong đó họ cho bạn một cái code. Nếu nhà bạn ko có máy in thì lưu trang đó vào USB.
2. Vô đường link mình cho bạn ở bài trước, chọn mục "Schedule Appoinment" , điền code nói ở trên vào. Kế tiếp sẽ có lịch của tháng 6,tháng 7....bạn chọn ngày phù hợp. Sau khi hoàn tất cũng ra 1 trang có : tên, số PP, ngày hẹn... Bạn lưu luôn trang đó vào USB.
3. Ra tiệm in 2 trang đó ra.
4. Các bước tiếp theo giống như mình đã nói ở bài trước.

Các thư mời... bạn đem theo khi pv trực tiếp, có hỏi thì đưa ra cho họ xem.

Last edited:

Các anh chị cho em hỏi về việc này một chút:

- Vợ chồng em đã có visa rồi , đang muốn tìm hiểu để xin visa cho bé con nhà em. Để tầm 4 tháng bế bé sang mỹ chơi. Thủ tục để xin visa cho con có khó không ạ?

Thanks bạn Aromatic-grass. Mình đã in 2 cái tờ đó rồi, một cái là lịch hẹn và một cái là DS160. Nhưng ý mình hỏi là nếu họ không xem mấy tờ thư của công ty và thư người mời thì làm sao họ biết mình có khai thật không? Với lại ở đoạn Name Employer thì mình chỉ khai tên sếp mình và số điện thoại và địa chỉ công ty, mình không ghi tên công ty, như vậy có sao ko? Mình cũng lo lắng quá đi bạn ạ.... Thanks bạn

Các bạn cho mình hỏi vấn đề thế này.

Mình chưa từng đi nước nào yêu cầu xin visa cả.
Mình 27 tuổi, đã có vợ và mới sinh một e bé.
Mình là giám đốc 1 công ty nhỏ chuyên về lĩnh vực thiết bị công nghệ thông tin, có chút tài sản.

Sắp tới có triễn lãm công nghệ thông tin ở Mỹ, mình muốn sang đó vừa đi chơi vừa mở mang tầm mắt, không có thư mời, đi tự túc.

Cho mình hỏi trường hợp của mình có khả năng thành công không.
Cám ơn các bạn rất nhiều!

Ai có kinh nghiệm xin visa thăm người yêu không? Tư vấn giúp em mới. Người yêu em là người Mỹ, em sang thăm gia đình anh ý, định ở tối đa thời gian cho phép luôn (90 ngày), tháng 12 bọn em engage. Công việc thì em khai là làm cho gia đình nên em sợ cũng không đủ chứng mình ràng buộc ở VN. Nhiều người bảo khai diện yêu đg, vợ chồng thường bị từ chối vì họ sợ mình trốn lại. Nhưng em cũng chẳng có lí do nào để nói nữa, em không có người thân ở Mỹ mà, nếu nói dối thì vấp ngay, em ko tài khoản này, hic hic!

Anh ấy có đi chung với bạn không? Nếu không đi chung thì cơ hội bạn bị từ chối sẽ rất cao. Mình biết có người thuộc diện vào Mỹ không cần VISA, đi đi về về như con thoi vì làm cho 1 công ty của Mỹ, mà có một lần cắc cớ tự nhiên khai là có bạn gái ở Mỹ liền bị từ chối ngay tại hải quan luôn.

Thanks bạn Aromatic-grass. Mình đã in 2 cái tờ đó rồi, một cái là lịch hẹn và một cái là DS160. Nhưng ý mình hỏi là nếu họ không xem mấy tờ thư của công ty và thư người mời thì làm sao họ biết mình có khai thật không? Với lại ở đoạn Name Employer thì mình chỉ khai tên sếp mình và số điện thoại và địa chỉ công ty, mình không ghi tên công ty, như vậy có sao ko? Mình cũng lo lắng quá đi bạn ạ.... Thanks bạn

Theo như mình biết thì ko có phần attach thư mời....trong đơn DS-160. Thư mời + các giấy tờ cần thiết bạn đem theo bản chính, họ có hỏi thì đưa ra. Còn chuyện làm sao họ biết bạn có khai thật không thì đó là chuyện của họ.
Khi mình khai đơn DS-160 cũng chẳng thấy họ hỏi đã đi những đâu như những bạn khác, làm mình cũng lo lắng cả buổi. Còn bạn ko ghi tên cty nhưng có địa chỉ và số đt rồi còn gì, ko sao đâu.

Cảm ơn bạn Aromatic-grass nhé. Bao giờ bạn bay đi Mỹ? Bữa tới giờ cứ nghĩ tới visa Mỹ là lại thấy lo lắng và căng thẳng, dù là luôn tự trấn an là sẽ ok :). Thôi kệ, để ông trời quyết định vậy :)

Mình định đi cuối tháng 10 năm nay hoặc tháng 4 sang năm để ngắm hoa anh đào ở Washington DC.
Khi đi pv bạn phải tự tin, nhìn thẳng, trả lời ngắn gọn và trước sau như một nhé.
Chúc may mắn.

Mình định đi du lịch Mỹ 2 tuần cùng 1 người bạn, đang khai đơn, có mấy điểm các bạn đã từng xin visa Mỹ rồi chỉ giúp với:

1) Passport Book Number (số quyển hộ chiếu): thấy chỉ dẫn là vị trí ghi của nó trên hộ chiếu là tùy từng nước. Nhìn quanh quyển hộ chiếu VN không thấy gì cả, vậy click vào ô: Not application hay thế nào ạ?

2) Contact person or Organization in US: Mình cũng có 1 người bạn bên Mỹ, đợt này sang chắc cũng ghé qua chơi thăm nhau tí, vậy nên điền tên địa chỉ bạn vào mục Contact person hay là điền tên Công ty tour (định book city tour ở Sanfransisco) vào đó thì tốt hơn? Vì mục này ghi rõ là mục đích để nhận dạng mình khi cần thiết.

3) Mục bạn đi cùng với ai: mình định ghi rõ tên người bạn đi cùng, như vậy ổn không? vì sự thật là thế mà.

4) Where are you stay in US: mình sẽ đi mấy thành phố, vậy chỉ cần ghi tên và địa chỉ 1 khách sạn thôi à? Vì nó có dòng để ghi đủ 1 địa chỉ thôi.

Cảm ơn các bạn rất nhiều.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back