What's new
Re: Visa vào Mỹ

Các bạn ơi...cho mình hỏi với, mình tính đi Mỹ tự túc vào giữa cuối tháng 1 đến đầu tháng 2 năm sau, mình đi du lịch tự túc sữa tiện thăm người bà (em của bà nội) sống ở bắc Mỹ, trường hợp của em như sau mong các mem đánh giá khả năng đậu visa của em cao không hay rớt từ vòng gửi xe:
1. Em độc thân 24 tuổi nam
2. Em có công việc mức luơng 12 tr lậu chưa tính, mỗi tháng bỏ ngân hàng lai rai từ 8-10tr liên tục trong 2 năm, đến cuối năm nay tài khoản có khoảng 8000$, ko có sổ đỏ ko nhà đất chả có đứng tên bất động sản gì.
3. Em đã đi Sing, Mã, Thái, Cam, Hàn quốc, Nhật Bản, riêng sing và mã đi rất nhiều vì công ty có chi nhánh bên đó (2 năm đi hết 2 cuốn passport)
4. Em có 1 travel plan cực kì chi tiết và rất rõ ràng...em định trong 14 ngày ở Mỹ em đi qua 4-5 thành phố, ko biết ghi trong form có khả thi ko?
Mogn các bạn tư vấn dùm mình xem có nên mạo hiểm xin visa ko hay nên chọn nước khác, vì khả năng đi Mỹ mình ko cao?

Cám ơn các bạn nhé

Các bạn ơi...cho mình hỏi với, mình tính đi Mỹ tự túc vào giữa cuối tháng 1 đến đầu tháng 2 năm sau, mình đi du lịch tự túc sữa tiện thăm người bà (em của bà nội) sống ở bắc Mỹ, trường hợp của em như sau mong các mem đánh giá khả năng đậu visa của em cao không hay rớt từ vòng gửi xe:
2. Em có công việc mức luơng 12 tr lậu chưa tính, mỗi tháng bỏ ngân hàng lai rai từ 8-10tr liên tục trong 2 năm, đến cuối năm nay tài khoản có khoảng 8000$, ko có sổ đỏ ko nhà đất chả có đứng tên bất động sản gì.
3. Em đã đi Sing, Mã, Thái, Cam, Hàn quốc, Nhật Bản, riêng sing và mã đi rất nhiều vì công ty có chi nhánh bên đó (2 năm đi hết 2 cuốn passport)
4. Em có 1 travel plan cực kì chi tiết và rất rõ ràng...em định trong 14 ngày ở Mỹ em đi qua 4-5 thành phố, ko biết ghi trong form có khả thi ko?
Mogn các bạn tư vấn dùm mình xem có nên mạo hiểm xin visa ko hay nên chọn nước khác, vì khả năng đi Mỹ mình ko cao?

Cám ơn các bạn nhé
Tiếc bạn là boy chứ nếu là girl thì xin cùng, xin 1 nam 1 nữ dễ tưởng 1 đôi rủ nhau đi trốn lắm :D. mà nhóm thì phải 3 ng trở lên mới hợp lí, theo kinh nghiệm tìm hiểu, xin visa theo nhóm, và có plan chi tiết sẽ dễ hơn với những người trẻ tuổi như bọn mình. Trong top này có 1 nhóm 4 bạn xin được visa nhưng sau 2 bạn lại không đi, các bạn ý sắp khỏi hành rồi thì phải, có lo lắng là visa cấp theo dạng group du lịch tự túc, đầu tiên có 4, giờ lại có 2 thôi nên sợ gặp khó khăn khi nhập cảnh. Mình là girl, 23t, k đi nhiều như bạn, lương cũng k cao như bạn, mới đi Thái, Philippines, với Châu Âu thôi, sổ tiết kiệm thì tầm 20.000$, chả nhà đất gì cả, suy đi tính lại, mình chả xin visa nữa.

Cám ơn các bạn nhé

Mình cũng mới ở Mỹ 5 tháng ,vừa về hôm 27/7
Mình thấy điều kiện và dự định đi của bạn cũng ok ,nếu không tiếc 160$ thì cứ thử xem sao ?
Với việc xin visa Us cái quan trọng nhất khi PV là mình có những câu trả lời tự tin ,chứng minh mình đi và quay về VN .
Chúc thành công !

Các bạn thông thái cho mình xin í kiến về % được visa của mình nhé:

- Mình là nữ, đã học bên Mỹ 4 năm. Đã về nước được 2 năm đi làm, đã đi hầu hết Đông Nam Á, Nhật Bản, HQ.

- Mình và chồng mình tính đi Mỹ chơi theo dạng tự túc,tiện thể thăm em gái mình và về thăm trường cũ của mình. hiện em gái mình đang học ở Mỹ năm thứ 4(nó cũng ở bên đó 4 năm)

- Mình và chồng đều đứng tên các stk, giá trị cũng tương đối. Mình đang làm bên tài chính, chồng mình làm nhà nước, lương cũng ok.

Thực ra mình vẫn biết phỏng vấn visa nó tiềm ẩn nhiều yếu tố may rủi nhưng mà background như mình thì có cái gì để làm khó không nhỉ?

Mỹ có cái gì đâu mà nó làm khó bạn được ? Welcome bạn tới US luôn đó.
Cá nhân mình nghĩ bạn có Visa thôi.

Các bạn thông thái cho mình xin í kiến về % được visa của mình nhé:

- Mình là nữ, đã học bên Mỹ 4 năm. Đã về nước được 2 năm đi làm, đã đi hầu hết Đông Nam Á, Nhật Bản, HQ.

- Mình và chồng mình tính đi Mỹ chơi theo dạng tự túc,tiện thể thăm em gái mình và về thăm trường cũ của mình. hiện em gái mình đang học ở Mỹ năm thứ 4(nó cũng ở bên đó 4 năm)

- Mình và chồng đều đứng tên các stk, giá trị cũng tương đối. Mình đang làm bên tài chính, chồng mình làm nhà nước, lương cũng ok.

Thực ra mình vẫn biết phỏng vấn visa nó tiềm ẩn nhiều yếu tố may rủi nhưng mà background như mình thì có cái gì để làm khó không nhỉ?

Cảm ơn bạn thangbom. Mình băn khoăn vậy vì thực ra nếu bắt mình phải nói mình có ràng buộc gì ở VN thì chẳng có gì là cụ thể (con thì chưa có, mấy cái sổ tk thì không được thuyết phục = nhà đất mà nhà đất giờ mình không đứng tên). Rồi có khi nào nó nghĩ là mình sang đấy để đẻ rồi decline mình không nhỉ?

Khổ cái hồi ở Mỹ mình chưa đi hết nên về VN rồi vẫn còn bồn chồn nuối tiếc

Tự tin lên đi, lên cái plan rõ ràng . Mục đích dự kiến đi những đâu, ở chổ nào.
Chứng minh về VN quan trọng hơn ở US thôi. Ví dụ như công việc, thu nhập, ràng buộc ở VN ...
heheheehe

Cảm ơn bạn thangbom. Mình băn khoăn vậy vì thực ra nếu bắt mình phải nói mình có ràng buộc gì ở VN thì chẳng có gì là cụ thể (con thì chưa có, mấy cái sổ tk thì không được thuyết phục = nhà đất mà nhà đất giờ mình không đứng tên). Rồi có khi nào nó nghĩ là mình sang đấy để đẻ rồi decline mình không nhỉ?

Khổ cái hồi ở Mỹ mình chưa đi hết nên về VN rồi vẫn còn bồn chồn nuối tiếc

Nếu có thể thì cũng nên có 1 qui trình cho các bạn mens mới thật rỏ ràng để có thể dễ hiểu hơn nhỉ :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,469
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back