What's new

Visa du lịch New Zealand

Re: Thông tin Visa du lịch New Zealand

Mình up theo kiểu này:

1.Relevant pages of the passport/travel document you will be travelling on
-> up bản PDF của cái passport dùng để đi du lịch (ko up passport cũ ở đây, pp cũ có thể up trong additional document)

2.Your household registration
Up số hổ khẩu đã dịch sang tiếng anh và kèm bản chính

3.Your identification card, if available
Up giấy CMND đã dịch sang tiếng anh và kèm bản chính

4.Evidence that you are a bona fide applicant
-> Up lịch trình, vé máy bay, booking hotel/hostel... blah blah chứng tỏ mình là bona fide applicant.

5.Letter from your employer showing that your leave from work is approved
-> Đơn xin nghỉ phép có ký tên đóng dấu, nếu là tiếng Việt phải dịch tiếng Anh có dấu cty dịch thuật.

6.Evidence that you have sufficient funds to support yourself in New Zealand
-> Up hợp đồng lao động, sao kê 6 tháng nhận lương gần nhất

7.Evidence you have sufficient funds to pay for your onward travel
-> Up số tiết kiệm, xác nhận số dư ngân hàng

Bạn ơi hồ sơ nộp online có mục chụp X quang và plice gì đó cở cuối thì làm thế nào vậy bạn?

Bạn ơi hồ sơ nộp online có mục chụp X quang và plice gì đó cở cuối thì làm thế nào vậy bạn?

Lanhuong1991 ơi, bạn hoàn thành việc nộp online chưa? Mình cũng đã nộp online thứ 2, mình tạo tài khoản và nộp hồ sơ onlinengày 19, thanh toán phí 165 NZD , sau đó có mail bảo mình qua VFS nộp passport và phí trong ngày luôn. mình qua VFS ngày 20, nộp pasport, phí . ngày 21 thì nhận mail là hồ sơ đã được chuyển qua LSQ NZ hcm
MÌnh cũng ko chụp X . hic, mình định xuất phát đi là trước tết ta, nhưng lo quá, vì thường thì mất 20 hoặc 25 ngày , họ bảo thế... :(
bạn mình là người NZ bảo là không fair cho du khách Vn tí nào, khi bạn ấy qua VN làm visa có 4 ngày là có ..hic...(NO)

Lanhuong1991 ơi, bạn hoàn thành việc nộp online chưa? Mình cũng đã nộp online thứ 2, mình tạo tài khoản và nộp hồ sơ onlinengày 19, thanh toán phí 165 NZD , sau đó có mail bảo mình qua VFS nộp passport và phí trong ngày luôn. mình qua VFS ngày 20, nộp pasport, phí . ngày 21 thì nhận mail là hồ sơ đã được chuyển qua LSQ NZ hcm
MÌnh cũng ko chụp X . hic, mình định xuất phát đi là trước tết ta, nhưng lo quá, vì thường thì mất 20 hoặc 25 ngày , họ bảo thế... :(
bạn mình là người NZ bảo là không fair cho du khách Vn tí nào, khi bạn ấy qua VN làm visa có 4 ngày là có ..hic...(NO)

Bạn ơi, đến phần up ảnh đó, mình toàn bị báo lỗi thôi. Ảnh như thế nào thì up được lên nhỉ? Bạn chỉ giúp mình với

Bạn ơi, đến phần up ảnh đó, mình toàn bị báo lỗi thôi. Ảnh như thế nào thì up được lên nhỉ? Bạn chỉ giúp mình với
Bạn xem là báo lỗi gì nhé. Lúc mình đăng hi h cũng bị báo lỗi là ảnh quá sáng (hoặc các lỗi là quá tối....) Thế là mình chỉnh ảnh bớt sáng đi 1 tẹo ( bằng ứng dụng chỉnh hình bình thường của đt . Sau đó up lại và ko bị báo lỗi nữa . ?

Xin chào diễn đàn!mình cũng đang trong tâm trang sôt ruột đợi kết quả quá!mình nộp hs ngày 1/12 thì đến 2/12 có mail là lsq đã nhận hs r và cho đến bjo luôn!hoang mang quá!sao mà lâu qá chừng!trong diễn đàn có bạn nào đã nộp hs vào ngày 1/12 giống mình ko?tâm trạng cứ lo lo mà mình bị thiếu syll cũng kp thấy gọi bổ sung luôn!

Bạn ơi bạn đã có kq visa chưa?mình nộp ngày 1/12 đến bjo mà vẫn chưa thấy gi cả?

hic...hình như họ còn nghĩ lễ noel bạn ah. họ có thông báo qua mail là nghĩ lễ từ 1pm ngày 23/12 ( thứ 6 ) đến ngày 28/12 sẽ làm việc lại ah....hic...mình cũng nóng ruột.. :(

Đã bạn nào đi wwoof New Zealand chưa cho mình xin ít thông tin được không? Không biết visa du lịch single có được làm wwoof không nhỉ?

Mình nộp 30/11, đã có kết quả từ 20/12, nhưng đợt này thấy thông báo evisa thôi, ko dán hộ chiếu.

Bạn ơi, vậy là 20 ngày lịch (tức là gồm thứ 7 và chủ nhật luôn) hả bạn? bạn đã nhận thông báo evisa xong rùi, qua nguyễn du nhận lại pasport thôi hả bạn ?
Dù sao cũng chúc mừng bạn nha ..hic mình thì vướng ngay đợt nghĩ lễ noel nên không biết ntn..huhu

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,451
190,093
Latest member
hoavienchauduc
Back