What's new

Visa du lịch New Zealand

Mình đã xin visa New Zealand như thế nào?

Chào các bạn, mình xin chia sẻ một chút về kinh nghiệm xin visa du lịch New Zealand thành công sau khi đã fail vài lần hehe. Thông tin thêm để các bạn tham thảo là mình độc thân, tuổi cũng không trẻ, nói chung thuộc độ tuổi mà đi nước nào họ cũng nghĩ là đi tìm chồng ấy :D. Các bạn có thể đọc thêm các bài viết khác về du lịch New Zealand của mình ở blog: http://nganbalo.com/?p=52454. Cần giúp đỡ cứ nhắn mình nhé, mình sẽ cố gắng giải đáp.

1. Tải mẫu đơn inz 1017 + mẫu tờ khai gia đình và check list. Điền đầy đủ thông tin và ngày dự kiến đến và rời nz

2. Về hồ sơ cá nhân của các bạn:

A. Hợp đồng lao động, đơn xin nghỉ phép (đừng ghi là nghĩ không lương hay có lương làm gì, xin dưới 3 tuần thôi nha bạn vì lần trước họ đánh rớt visa mình lý do là không tin cty cho nghỉ 1 tháng) bạn cứ lên kế hoạch xin 2 or 3 tuần. Sau khi có visa chơi 1 thang cũng ko sao, thường thì họ cấp visa maximum ở 30 ngày. Trong thời hạn hiệu lực 3 tháng.

B. Chứng minh quay về: nếu bạn có đứng tên giấy tờ nhà thì càng tốt. Nếu không có thì sang tên nhà cho bạn cũng được (tự làm, cha mẹ cho con cái thì phí khoảng 2 triệu là cái tên chình ình trên sổ hồng sổ đỏ). Cái này có thì tốt không có thì cũng ko sao
Nếu có giấy tờ xe máy bạn đứng tên, kẹp vô luôn

C. Tài chính: đi chơi mà trong tài khoản không tiền thì nz nó ít cấp nhưng không nhất thiết phải quá nhiều, bạn có khoảng 100 triệu trong tài khoản là quá đủ rồi. Trường hợp bạn có vài chục triệu,thì có thẻ đến ngân hàng nhờ họ chứng minh tài chính số tiền mà bạn muốn. Tức là họ sẽ cho bạn vay và dùng số tiền đó tiết kiệm lại. Chi phí khoảng 3,5% /năm / số tiền muốn vay.
Thực ra là nếu đi du lịch New Zealand thì bạn nên có ít tiền, vì tiền vé máy bay cũng hết 20 đến 30 triệu nếu đi hãng giá rẻ và transit nhiều lần.

3. Tất cả giấy tờ được dịch sang tiếng anh hết nhé, không cần phải dịch công chừng ở UBND quận đâu, làm cái đó tốn thêm tiền. Chỉ cần công ty dịch thuật đóng dấu cho bạn là được

4. Mang 2.4 triêu đến ngân hàng citi bank đóng tiền lệ phí xin visa

5. Mang tất cả hồ sơ với biên lai đến trung tâm tiếp nhận thị thực New Zealand ở lầu 5 số 41 Nguyễn Thị Minh Khai, nộp hồ sơ và nộp thêm 850k nữa nhé

6. Về nhà chờ kết quả khoảng 10 ngày là có, New Zealand không phỏng vấn, có thắc mắc họ sẽ email hỏi. Khi có kết quả họ sẽ gọi bạn đến lấy

7. Tháng 1 năm 2016 vừa rồi, New Zealand thiếu nhân lực hái cherry nên chấp nhận visa du lịch hái trong 6 tuần. Nếu bạn đi trước mùa khoảng 1 tuần bạn có thể xin hái khi đến nz (mình sẽ hướng dẫn sau)
8. Bạn có kinh nghiêm du lịch các nước thì họ sẽ cấp visa cho bạn dể dàng thôi
9. Bài viết này chỉ hướng dẫn cho các bạn có ý định du lịch thật sự, đừng nghe ai đó khuyên trốn lại New Zealand. Bởi NZ là đất nước nghiêm khắc nhất thế giới và bạn cũng ko dễ dàng xin việc được nếu bạn không có working visa nhé
Chúc các bạn có visa để tham quan du lịch đến đất nước xinh đẹp New Zealand.

Re: Mình đã xin visa New Zealand như thế nào?

Có gì cứ nhắn em :) em biết là em hỗ trợ nhiệt tình luôn ạ hehehe.

Re: Thông tin Visa du lịch New Zealand

cho mình hỏi tí bạn ơi, mình định đi new zealand thăm ngươi thân , nhưng mình mới nghỉ việc thì liệu có xin được visa không bạn? trong bài viết bạn có bảo là chứng nhận công tác là chứng nhận những cái gì vậy bạn?
+ mình nhớ từ vn đi nz không có đường bay thẳng đúng không, vậy mình phải transit, vậy mình đi đường hãng nào thì ổn ạ.
+ mình thấy người ta phải chứng minh tài chính đến tận 5000$, nhưng bạn chỉ chứng mình có 23tr vnd, mình không hiểu chô này, bạn giải thích giúp mình được không? vì mình cũng không đủ tài chính. người thân mình muốn bảo lãnh mình nhưng liệu tài chính không đủ và chưa có việc làm mới thì mình có xin được visa không bạn? Mình đang bối rối quá, bạn chỉ dẫn giúp mình nha và hồi âm giúp mình vào mail : [email protected]
Cám ơn bạn nhiều!

cho mình hỏi tí bạn ơi, mình định đi new zealand thăm ngươi thân , nhưng mình mới nghỉ việc thì liệu có xin được visa không bạn? trong bài viết bạn có bảo là chứng nhận công tác là chứng nhận những cái gì vậy bạn?
+ mình nhớ từ vn đi nz không có đường bay thẳng đúng không, vậy mình phải transit, vậy mình đi đường hãng nào thì ổn ạ.
+ mình thấy người ta phải chứng minh tài chính đến tận 5000$, nhưng bạn chỉ chứng mình có 23tr vnd, mình không hiểu chô này, bạn giải thích giúp mình được không? vì mình cũng không đủ tài chính. người thân mình muốn bảo lãnh mình nhưng liệu tài chính không đủ và chưa có việc làm mới thì mình có xin được visa không bạn? Mình đang bối rối quá, bạn chỉ dẫn giúp mình nha và hồi âm giúp mình vào mail : [email protected]
Cám ơn bạn nhiều!

Chào bạn,

Chứng nhận công tác là Giấy xác nhận của cơ quan của mình đang làm việc, về chứng vụ và mức lương của mình cũng như là cho phép mình đi du lịch NZL. Nếu bạn mới nghỉ việc, bạn nên chứng minh mình có tài sản tại VN thì tốt hơn.

Tại VN không có chuyến bay thẳng qua NZL, bạn có thể quá cảnh Singapore/Malaysia/Thái để đến NZL nha bạn. Mình thấy nên quá cảnh Singapore thì tốt hơn, vì dịch vụ sân bay của Sin tốt.

Tốt nhất là nên chứng minh tài chính USD5,000, còn mình không có nhiều tiền, nên mình chỉ có thể chứng minh VND23tr thui ah.

Nếu bạn tự tin, bạn cứ kêu người thần viết thư mời, rồi bạn nộp hồ sơ như mình đã liệt kê ở post bên trên. Vì viên chức LSQ xét duyệt nhiều khi dễ, nhiều khi khó, cũng khó nói lắm bạn ah!

Đây là form bảo lảnh, bạn tham khảo nhé:
http://www.immigration.govt.nz/NR/rdonlyres/31F1BFFC-2BB2-442D-981A-30FB01F4C18E/0/INZ1025.pdf

ban ơi, cho mình hỏi. Mình muốn du lịch qua New Zealand để thăm bạn trai mình, và bạn trai mình là citizen cua New Zealand cũng làm sponsor toàn bộ chuyến đi của mình luôn. Mình đang đi làm, nhưng bây giờ tính đi du lịch 3 tháng, nên mình xin nghỉ làm luôn thì liệu có được cấp visa ko? vì mình nghỉ làm luôn nên sẽ không có giấy đồng ý nghỉ phép. Với lại mình đang có visa châu âu 5 năm nè, thì có dễ hơn ko? Mình tính qua agency lo cho, mà thấy ngta chỉ lo cao lắm là 15 ngày phải quay về rồi. Bạn tư vấn giúp mình với ah. Cám ơn bạn nhiều!

ban ơi, cho mình hỏi. Mình muốn du lịch qua New Zealand để thăm bạn trai mình, và bạn trai mình là citizen cua New Zealand cũng làm sponsor toàn bộ chuyến đi của mình luôn. Mình đang đi làm, nhưng bây giờ tính đi du lịch 3 tháng, nên mình xin nghỉ làm luôn thì liệu có được cấp visa ko? vì mình nghỉ làm luôn nên sẽ không có giấy đồng ý nghỉ phép. Với lại mình đang có visa châu âu 5 năm nè, thì có dễ hơn ko? Mình tính qua agency lo cho, mà thấy ngta chỉ lo cao lắm là 15 ngày phải quay về rồi. Bạn tư vấn giúp mình với ah. Cám ơn bạn nhiều!

Chào bạn,

Bạn hãy xem lại các post bên trên của mình nha ! Mình cũng có nói đến việc xin Visa có NZ Citizen Sponsor đó, cũng có form người bảo lãnh luôn ở các post trên ! Tốt nhất là bạn nên có việc làm và có đầy đủ giấy tờ chứng minh công việc+nghỉ phép lúc xin Visa NZ, đến khi được cấp Visa rồi mới nộp Đơn xin thôi việc ! Nếu bạn đã nghỉ luôn sẽ hơi khó xin Visa NZ !

Bạn có thể tự tạo tài khoản trên website của Immigration New Zealand rồi scan giấy tờ theo yêu cầu từng mục trên website xong rồi submit và đóng tiền bằng credit card online luôn nha !

Khi nào nhận được email thông báo có Visa rồi mới lên TT Service ở Nguyễn Thị Minh Khai Q.1 nộp Passport bản gốc rồi đóng phí dịch vụ cho TT Service nữa là xong !

Bạn cũng có thể chuẩn bị đầy đủ hồ sơ theo hình thức giấy tờ in ra, rồi lên TT Service nộp, đóng phí đầy đủ cho họ luôn, nếu bạn không thích nộp online.

Bạn có Visa Schengen 05 năm ra vô nhiều lần, cũng là điểm cộng cho hồ sơ xin Visa NZ của bạn, nhưng còn tùy thuộc vào người xét duyệt và giấy tờ cung cấp cho LSQ NZ nữa.

Bản thân mình và các bạn trên đây thông thường thì được cấp Visa vô ra nhiều lần 02 năm, mỗi lần nhập cảnh được ở NZ tối đa 03 tháng ! Bạn nên tham khảo các post bên trên và chịu khó tự nộp hồ sơ nhé, không nên nhờ vã dịch vụ làm gì cho tốn tiền !

Chúc bạn sớm xin được Visa.

Last edited:

Chào bạn poweYang,
CÁm ơn về tất ả chia sẽ bổ ích của bạn.
Hiện tại mình đang làm việc tại Canada (Visa multiple của Can đến 2/1/2019)
Mình có Visa Mỹ, Visa Canada( 2 visa, 1 cái study permit, 1 cái work perit dán vào hộ chiếu), Visa Schengen châu âu, visa Japan. (Mình cũng đã du lịch Thái, cam, Sing, Malay rồi).
Tài chính mình >20.000 CAD ( 17.000USD) của HSBC. giấy tờ công việc mình sẻ đem về VN đề xin visa New Zealand vào tháng 1/2017 sắp đến.

Bạn gái mình làm cho công ty nhật bản, trụ sở tại VN
Thu nhập 610USD/month
lịch sử du lịch: đã đi Cam, Thái, Sing, Malay giống mình, có visa Schengen như mình (2 đứa đi chung 6 nước châu Âu tháng 2/2016), visa du lịch Japan (2 visa) năm 2015 1 cái 3 tháng, vs vừa rồi 4/2016 1 cái 3 tháng. Di japan theo dạng tour package team building với công ty.
Sồ tiết kiệm HSBC : 13.000 CAD (10.000USD) , VietcomBank 46 trieu VND (TK công ty trả lương)
2 đứa mình đự định apply tự túc visa New Zealand để đi Auckland vs Queenstown theo bạn khả năng thành công có khả quan không. Và giấy tờ mình nghĩ cũng giống như đợt 2 đứa mình apply visa châu âu tại DSQ Pháp.

Thanks bạn nhiều lắm!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back