What's new

Visa du lịch New Zealand

Re: Thông tin Visa du lịch New Zealand

Hôm t6 mình có gọi pv và mail về cho mình lun " Dear Thi Nguyen,

Your visa application with reference number HOCH/011216/0018/01 has been received at New Zealand Visa Application. We will contact you shortly regarding passport collection.

và như vậy là mình đã có visa chưa hay bị từ chối r mọi ng!hội hộp quá vì sáng t2 mới bik dc

Hôm t6 mình có gọi pv và mail về cho mình lun " Dear Thi Nguyen,

Your visa application with reference number HOCH/011216/0018/01 has been received at New Zealand Visa Application. We will contact you shortly regarding passport collection.

và như vậy là mình đã có visa chưa hay bị từ chối r mọi ng!hội hộp quá vì sáng t2 mới bik dc

Bạn có nhận thêm email khác có nội dung như sau không?
Dear ... Processed Application Ref No. HOCH/...... has been collected from Hochiminh VAC, Hochiminh. Please note this is an auto generated e-mail. Please do NOT reply to this email.

Nếu có thì bạn đã được cấp visa nhé.

Ko bạn ơi mình nhận dc cái này!chắc là ko dc r
Dear Thi Nguyen,

Immigration New Zealand has made a decision on your visa application with reference number HOCH/011216/0018/01. Kindly allow one working day for your application to reach

Ko bạn ơi mình nhận dc cái này!chắc là ko dc r
Dear Thi Nguyen,

Immigration New Zealand has made a decision on your visa application with reference number HOCH/011216/0018/01. Kindly allow one working day for your application to reach

Hihi ai đi nhận kết quả mà thấy VFS trả chỉ mỗi pp nằm trong phong bì A4 là biết ngon lành nha, còn kèm với pp là vài tờ thư tình cuối mùa thu khổ A4 là biết hổng dzui á.

Good luck mọi người :D

Cho mình hỏi sau khi nộp online xong thì trong vòng 24h là nộp hộ chiếu cho VFS đúng ko ạ. Do mình mới nhận được email là yêu cầu nộp để hoàn thiện visa online
Mọi người có giống em ko ạ

Mình nộp hồ sơ visa du lịch cho 2 vợ chồng trực tiếp tại VFS ngày 28/12 và gửi kèm luôn passport gốc, booking máy bay Air Asia đi từ 21.2 đến 4.3 nhưng đến nay vẫn chưa có kết quả dù call vfs 2 lần. Có ai nộp hồ sơ từ ngày 28.12 mà nhận đươc kết quả chưa? Có khi nào bị từ chối sau hơn 1 tháng mòn mỏi không? Vơ chồng mình đều đã đi Úc và Pháp nên nghĩ hồ sơ NZ cũng dễ dàng, vậy mà chờ nóng ruột quá.

Mình đã book vé Air Asia nhưng bây giờ mới biết vụ phải apply transit visa do quá cảnh ở Goal Coast. Mình tìm hiểu trên wesite của LSQ Úc về transit visa thì có đoạn này "The Transit visa (subclass 771) is valid for 72 hours after your scheduled arrival in Australia. A further Transit visa cannot be granted while you are in Australia".

Vậy mình phải apply 2 lần cho chiều đi và chiều về phải không? Vì không được nộp cùng 1 lúc thì mình fải nộp transit visa chiều về lúc đang ở NZ hả? Biết vậy mua vé Thai Airway cho rồi. Có lấy lí do không biết vụ transit visa ở Goal Coast để trả vé Air Asia được không nhỉ? Có ai share giúp mình kinh nghiệm xử lý tình thế tiến thoái lưỡng nan này với? Thanks nhiều.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,492
190,105
Latest member
aerocitygirls
Back