What's new

Visa du lịch New Zealand

mọi người cho em hỏi là hiện tại nếu nộp giấy thì vẫn đc sticker visa không - hay giờ online và giấy đều là evisa hết ta?

mọi người cho em hỏi là hiện tại nếu nộp giấy thì vẫn đc sticker visa không - hay giờ online và giấy đều là evisa hết ta?

Mình mới nộp giấy hôm 19/9 và đang đợi kết quả. Thì có hỏi nhân viên là nộp hồ sơ giấy dc e-visa hay sticker visa gì thì VFS nói visa dán nếu nộp offline. Mình ráng nộp hồ sơ giấy cũng vì cái visa dán. Do sở thích sưu tâp visa các nước :)) Chứ nộp Online tiện hơn nhiều

Mình mới nộp giấy hôm 19/9 và đang đợi kết quả. Thì có hỏi nhân viên là nộp hồ sơ giấy dc e-visa hay sticker visa gì thì VFS nói visa dán nếu nộp offline. Mình ráng nộp hồ sơ giấy cũng vì cái visa dán. Do sở thích sưu tâp visa các nước :)) Chứ nộp Online tiện hơn nhiều

oh cảm ơn bạn. Mình đang tính apply úc và nz cùng lúc luôn, úc thì visa cũ còn hạn tới đầu tháng 11 nz thì mình có cái single cách đây hơn năm rưỡi. Giờ đang lăn tăn vụ chứng minh công việc để nộp cho cả 2 do mình vừa nghỉ việc hơn 1 tháng không bít lấy gì chứng minh nữa.

oh cảm ơn bạn. Mình đang tính apply úc và nz cùng lúc luôn, úc thì visa cũ còn hạn tới đầu tháng 11 nz thì mình có cái single cách đây hơn năm rưỡi. Giờ đang lăn tăn vụ chứng minh công việc để nộp cho cả 2 do mình vừa nghỉ việc hơn 1 tháng không bít lấy gì chứng minh nữa.

Mình nghỉ bạn apply lịch trình đi gần nhất có thể. vd trong tháng tới. xong đính kèm vô hồ sơ 1 cái "tâm thư" giải thích là mình mới nghỉ việc. đang kiếm job mới. Trong thời gian này tranh thủ nghỉ ngơi, đi du lịch sau ...năm làm việc để thư giãn đầu óc. Thì mình nghĩ sẽ OK thôi. nhớ đính kèm theo quyết định thôi việc. rồi khi nào có visa thì bạn thích đi lúc nào tiện cho bạn thì đi.

Em chào A/C ạ,

Em hỏi này nó không liên qan đến vđ phía trên lắm, nhưng ít nhiều cũng giúp ít phần nào đó ạ.
Em sắp qua NZL, nhờ Anh/Chị chia sẽ giúp em mẹo cũng như cách đem tiền qua NZL.
Đa số các bạn VN đem theo tiền mặt trong người rồi qua đó, em thấy nguy hiểm quá, lỡ mất thì mất hết luôn không biết phải làm sao.

Về việc bỏ tiền trong bank:
Các a/c nói phí chuyển đổi và rút ra rất cao nên đó là lí do đem tiền mặt

Vậy còn cách nào khác không ạ? nhờ a/c hướng dẫn giúp em cách đem tiền an toàn nhất với ạ, e cám ơn a/c.

Em chào A/C ạ,

Em hỏi này nó không liên qan đến vđ phía trên lắm, nhưng ít nhiều cũng giúp ít phần nào đó ạ.
Em sắp qua NZL, nhờ Anh/Chị chia sẽ giúp em mẹo cũng như cách đem tiền qua NZL.
Đa số các bạn VN đem theo tiền mặt trong người rồi qua đó, em thấy nguy hiểm quá, lỡ mất thì mất hết luôn không biết phải làm sao.

Về việc bỏ tiền trong bank:
Các a/c nói phí chuyển đổi và rút ra rất cao nên đó là lí do đem tiền mặt

Vậy còn cách nào khác không ạ? nhờ a/c hướng dẫn giúp em cách đem tiền an toàn nhất với ạ, e cám ơn a/c.

Bạn có thể mở thẻ tín dụng TIMO MASTER CARD với 0% phí chuyển đổi ngoại tệ. Đây là dòng thẻ đặc biệt do VPBANK phát hành với điều kiện áp dụng cho khách hàng mới chưa từng mở account tại VPbank. Thẻ này thật sự tiện dụng cho ace nào hay đi du lịch nước ngoài. Thông tin về thẻ này cũng như điều kiện mở thẻ thì bạn tham khảo link dưới với gọi lên tổng đài để nhân viên tư vấn nha:

https://timo.vn/the-tin-dung-timo-mastercard/

Chào cả nhà!
Cả nhà cho em hỏi mấy câu hỏi sau vì đang định apply NZ visa:
+ có ace nào nộp hồ sơ mà chỉ nộp HDLD và k nộp giấy nghỉ phép mà vẫn pass không? E muốn apply sẵn visa rồi canh vé rẻ sau đó xin nghỉ phép sau. chứ cty em mà xin nghỉ phép thì thủ tục hơi phức tạp. Trường hợp bắt buộc phải có giấy nghỉ phép thì chỉ cần sếp trực tiếp ký tên là OK hay phải có đóng dấu tròn??? E đã pas visa Úc mà k cần nộp giấy nghỉ phép.

+ sau khi submit online thì lên VFS nộp bản sao passport có chứng thực là OK hay phải nộp pasport gốc. vì đầu tháng 10 em có việc đi nước ngoài gần 1 tháng. k muốn nộp pasport gốc. Nếu nộp passport gốc thì hơi nguy hiểm vì dạo này em thấy mọi người nói NZ process hồ sơ lâu.

Case của em thì công ăn việc làm ổn định, em đang định đổi job nên hơi khó khăn trong việc xin giấy nghỉ phép. Lịch sử du lịch thì em đã từng đi CAN, US, AUS, JAPAN, Hongkong, China, Macao, DNA,....

Em cảm ơn mọi người nhiều trước.

Mình vừa nhận visa sáng nay, ko cần giấy nghỉ phép bạn nhé. Chỉ cần lịch trình thôi.

Mà mình cứ tưởng visa được 24 tháng, thế mà được có 12 tháng mọi người ạ. Do mới đổi luật hay do tại mình làm hồ sơ không chăm chút nhỉ. :(

Mình vừa nhận visa sáng nay, ko cần giấy nghỉ phép bạn nhé. Chỉ cần lịch trình thôi.

Mà mình cứ tưởng visa được 24 tháng, thế mà được có 12 tháng mọi người ạ. Do mới đổi luật hay do tại mình làm hồ sơ không chăm chút nhỉ. :(

Cảm ơn bạn. Mình cũng ráng xin dc giấy nghỉ phép và nộp hôm 19/9 rồi. Bạn nộp bao lâu thì có kết quả vậy?

cho hỏi có bạn nào như mình ko, vừa nhân được E-visa nhưng time cho kỳ quá, Mình apply đi tết từ ngày dự kiến 9 đến 20 Feb nhưng "last date" cho phép nhập cảnh là 12 Feb như vậy mình bắt buộc phải nhập cảnh trước 13 Feb... mình thấy thời gian suyt sao quá... đang tính canh vé rẻ từ 13 hay 14 Feb rồi về sau tết mà.
The start date of your visa is: 05 October 2017
You must arrive in New Zealand before: n/a
The number of times you may enter New Zealand using this visa is: Single
The last date you may travel to New Zealand is: 12 February 2018
Your visa expires and you must leave New Zealand on or before: See Conditions
Có bạn nào gặp tình trạng như vay ko ? mình đã mail hỏi họ để extend last date .

cho hỏi có bạn nào như mình ko, vừa nhân được E-visa nhưng time cho kỳ quá, Mình apply đi tết từ ngày dự kiến 9 đến 20 Feb nhưng "last date" cho phép nhập cảnh là 12 Feb như vậy mình bắt buộc phải nhập cảnh trước 13 Feb... mình thấy thời gian suyt sao quá... đang tính canh vé rẻ từ 13 hay 14 Feb rồi về sau tết mà.
The start date of your visa is: 05 October 2017
You must arrive in New Zealand before: n/a
The number of times you may enter New Zealand using this visa is: Single
The last date you may travel to New Zealand is: 12 February 2018
Your visa expires and you must leave New Zealand on or before: See Conditions
Có bạn nào gặp tình trạng như vay ko ? mình đã mail hỏi họ để extend last date .

Theo chi
E có thế vào ngày 9 về 20/2
Visa cho e ngày nhập cảnh cuối cùng là 12/2 chứ ko phải e phải rời NZ ngày 12/2

E mail hỏi lại cho chính xác

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,173
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back